Sự kiện Takshow cà phê tối thứ 7- Số đặc biệt

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Alo anh Hưng
Cho em hỏi: anh có người thương chưa? Nếu có rồi thì anh mô tả người đó chút được hông?

• Like
Reactions: Hoàng Long AZ

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
23
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$
Alo anh Hưng
Cho em hỏi: anh có người thương chưa? Nếu có rồi thì anh mô tả người đó chút được hông?
Hiện tại thì vẫn chưa. Nhưng mà anh sẽ nói thêm một chút về crush của anh. Bạn ấy khá xinh, học giỏi và thân thiện :Tonton9

anh ơi! cơ duyên nào khiến anh thi vào ngành xây dựng vậy ạ?
Bảo cơ duyên thì không đúng vì cơ bản nhà anh ba đời làm nghề xây dựng. Mới đầu học thì anh cảm giác mình không thích hợp với ngành này cho lắm nhưng càng học vào chuyên ngành rồi lại thấy được cái thú vị của nó em ạ :Tonton5

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,674
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Bảo cơ duyên thì không đúng vì cơ bản nhà anh ba đời làm nghề xây dựng. Mới đầu học thì anh cảm giác mình không thích hợp với ngành này cho lắm nhưng càng học vào chuyên ngành rồi lại thấy được cái thú vị của nó em ạ :Tonton5
Em có nghiên cứu qua về chương trình đại học ý, thì ngoài các môn chuyên ngành ra còn phải học cả các môn về đại cương. Và em thấy các anh chị khóa trên bảo học đại cương rất... đáng sợ, nhất là Triết học Mác - Lenin cùng các môn Lịch sử Đảng... Về bản thân anh anh cảm nhận như thế nào ạ?

temotojirimo12

Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Sau hơn 30 phút, chắc hẳn các bạn cũng đã thu thập được lượng thông tin kha khá từ các khách mời đúng không nào? Mặc dù vẫn còn nhiều bạn muốn trò chuyện thêm với khách mời, tuy nhiên thời lượng chương trình có hạn, chúng ta tạm dừng trò chuyện tại đây.
Rất cảm ơn sự có mặt và chia sẻ của anh @Isla Chemistry tối hôm nay.
Sau đây chúng ta chuyển sang phần 2: Tâm sự nhé!……

• Like
Reactions: Isla Chemistry

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
23
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$
Anh rì - viu trường anh đi
Lỡ đâu năm sau chúng ta học cùng thì sao :D
Trường anh về mặt diện tích thì hơi nhỏ, nhưng rất là nhiều địa điểm checkin nhé. Ngoài ra thì hiện tại cũng đang xây một cái nhà học 20 tầng mới. Theo bản vẽ kiến trúc thì sau khi xây xong nhìn khá là xịn xò luôn đó :p
Rất mong là năm sau chúng ta học cùng em nhé :rongcon14

Em có nghiên cứu qua về chương trình đại học ý, thì ngoài các môn chuyên ngành ra còn phải học cả các môn về đại cương. Và em thấy các anh chị khóa trên bảo học đại cương rất... đáng sợ, nhất là Triết học Mác - Lenin cùng các môn Lịch sử Đảng... Về bản thân anh anh cảm nhận như thế nào ạ?
Thực ra mấy môn đại cương, đặc biệt là các môn phải học thuộc lòng cũng không khó. Quan trọng là trên lớp mình chăm chú nghe giảng và về nhà ôn tập cũng như đọc trước bài mới là đi thi ngon lành em nhé :rongcon1

temotojirimo12

Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Năm 2020 có lẽ là một năm không thể quên với mỗi chúng ta phải không nào? :Rabbit68
Biết bao kỉ niệm vui, buồn đan xen trong cuộc sống gói gọn trong năm 2020 đầy biến động:Rabbit39. Chính vì thế, năm 2021 cũng được kỳ vọng rất nhiều….:Rabbit41

Chắc hẳn các bạn ai cũng có vài dòng tâm sự muốn gửi gắm Diễn đàn, gia đình, bạn bè hay chính bản thân mình để khép lại một năm 2020 và chào mừng năm mới 2021 đúng không nào? Và Góc tâm sự hôm nay cũng được mở ra vì lí do đó :D:Rabbit58
Còn chần chừ gì nữa mà không tham gia nào ^^ Bật mí là BTC cũng có phần quà nho nhỏ dành cho những tâm sự, chia sẻ thú vị đó nha!:Rabbit71

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Năm 2020 có lẽ là một năm không thể quên với mỗi chúng ta phải không nào? :Rabbit68
Biết bao kỉ niệm vui, buồn đan xen trong cuộc sống gói gọn trong năm 2020 đầy biến động:Rabbit39. Chính vì thế, năm 2021 cũng được kỳ vọng rất nhiều….:Rabbit41

Chắc hẳn các bạn ai cũng có vài dòng tâm sự muốn gửi gắm Diễn đàn, gia đình, bạn bè hay chính bản thân mình để khép lại một năm 2020 và chào mừng năm mới 2021 đúng không nào? Và Góc tâm sự hôm nay cũng được mở ra vì lí do đó :D:Rabbit58
Còn chần chừ gì nữa mà không tham gia nào ^^ Bật mí là BTC cũng có phần quà nho nhỏ dành cho những tâm sự, chia sẻ thú vị đó nha!:Rabbit71
[2020]
Tạm biệt nhé 2020 đầy những kỷ niệm đáng nhớ. Nhờ bạn mà mình đã có một kỳ nghỉ Tết huyền thoại, nó đã dài gần 3 tháng trời để chống lại con Covid-19. Ông bà ta nói trong cái rủi lại có cái may đó chứ nhỉ?? Cũng nhờ đó mà mình đã tìm được đến diễn đàn thân yêu này. Nhờ có diễn đàn mình đã làm quen được với nhiều anh chị rất dễ thương, ví dụ như chị @Trần Hoàng Hạ Đan chị @nhuukha @Magic Boy @Huỳnh Tiến Đại ..... học tập được nhiều thứ từ mọi người. Lúc đó thì những người bằng tuổi mình rất ít, mình chỉ biết được có 2 bạn thôi, đó là @Cute - sama @Tiểu Thư 2k9 mà thôi. Nhưng bây giờ thì đã có thêm @Kiều Anh81 @Nhạt 2k9 và nhiều bạn khác nữa. Năm 2020 mình cũng được biết thêm về môn Toán. Nó cũng qua đi một cách êm đềm đối với mình.

[2021]
Mình mong nó có thể diễn ra nổi trội hơn năm vừa qua, mong dịch Covid-19 nó sẽ sớm hết trên thế giới và Việt Nam ta. Năm 2021 nó đến với niềm khao khát về sự may mắn và sức khỏe đến với mọi người.

Cuối cùng, chúc mọi người thật nhiều sức khỏe và buổi tối ấm áp ^^

temotojirimo12

Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Alo alo...:Rabbit72
Tạm gác lại những dòng kỉ niệm, bây giờ để thay đổi không khí thì chúng ta cùng chơi một trò chơi sau nhé ^^:Rabbit66

Thể lệ trò chơi như sau:
  • Có 13 hình ảnh liên quan đến 13 sự kiện nổi bật của Diễn đàn trong năm 2020 vừa qua. Nhiệm vụ của các bạn là đoán tên sự kiện đó . Mỗi đáp án đúng BTC sẽ công bố một chữ cái hoặc chữ số dùng để ghép lại thành Mật mã của chương trình. (13 ký tự)
  • Mỗi hình ảnh có 3 phút để trả lời, riêng phần đoán mật mã sẽ có 5 phút .Chú ý, mật mã được viết bằng tiếng anh.
  • Phần thưởng:
  • Mỗi câu trả lời đúng và nhanh nhất/một hình ảnh : 300 HMCoin:Rabbit25
  • 3 thành viên đoán được mật mã đúng và nhanh nhất : 1000 HMCoin/bạn:Rabbit25
  • 5 phần thưởng random (quay random để lấy một bạn bất kì nhận giải, phải trả lời ít nhất 3 hình ảnh mới đủ tiêu chí tham gia) : 100 HMCoin/bạn:Rabbit25
Chà chà, phần thưởng hấp dẫn quá phải không nào? Vậy còn chần chừ gì nữa mà không kêu gọi bạn bè cùng tham gia nhỉ?
Các bạn đã sẵn sàng hết chưa nào?:Rabbit26

temotojirimo12

Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Hình ảnh 1:
7FuRcdWP8YtRWTr69zAnLUlULL81Y6uJVNmpxAwR8gC2lLRgVjGgm2usRtfAfek85SwOLgfZLkUpvakXXEfcPD_WpEhiH_Y805jTnQTPVnz7RaUxGRNn25nNF3JUcWhH-GbKaj6m

CHÚC CÁC BẠN MAY MẮN

temotojirimo12

Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
đáp án ảnh 1 : Đẩy lùi COVID-19 cùng box Sinh. KÍ TỰ: H
Hình ảnh 2:
hs8g9rtgFGsqOHBuIM9V0E8ziS-ZoKclFvOGwgPJBEWius8YJUhSbb1YN4VETMpu_slYMv8BzmiubB0FwORLIThIYMmimE86fKW22hWmKTRYRNpSsq7V8u4zROVB84WzgzjURmLf

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom