tại sao có những người không bị HIV???

• Thread starter incon_anngon_beotron_95
  • Ngày gửi
  • Replies 16
  • Views 2,623

I

incon_anngon_beotron_95

N

nhoccon_sieuquay94

tớ nghĩ là : không phải do cấu trúc của loại virus này thay đổi mà là do cơ thể của 1 số người đó (số người này rất ít) co kháng thể có tính uu việt hơn so với những người khác( hay là tế bào limpho T có khả năng vô hiệu hoá kháng nguyên của loại virus đó) chả biết có đúng hok mong các ban cho y kien'

V

volongkhung

tớ nghĩ là : không phải do cấu trúc của loại virus này thay đổi mà là do cơ thể của 1 số người đó (số người này rất ít) co kháng thể có tính uu việt hơn so với những người khác( hay là tế bào limpho T có khả năng vô hiệu hoá kháng nguyên của loại virus đó) chả biết có đúng hok mong các ban cho y kien'
Ý kiến của bạn hình như là đúng rồi đấy, mình cũng nghĩ vậy:D

A

anhvodoi94

nhờ các bạn tí nhé: tại sao có những người không bị HIV dù bị virus lây nhiễm??? là do thực thể của limpho T-CD4 thay đổi hay do cấu trúc của virus HIV thay đổi??
Thanks nhé :*

Theo mình thì là do khi virut HIV xâm nhập vào cơ thể người này nhưng gặp điều kiện bất lợi nên chúng bị chết chứ không phải là do tế bào Limpo-T ở một số người có khả năng tiêu diệt virut , vì chính chúng là nơi tổng hợp nên các cấu trúc virut mới sau khi virut HIV ban đầu xâm nhập .

L

lananh_vy_vp

Cũng có thể do gen quy định thụ thể trên tế bào limpho T của người bị đột biến-->thay đổi thụ thể-thụ thể của tế bào limpho T- đích tấn công của virus HIV không tương thích với thụ thể virus-->virus không hấp phụ, xâm nhập được vào tế bào limpho T-->người đó không bị nhiễm virus HIV

A

anhvodoi94

Cũng có thể do gen quy định thụ thể trên tế bào limpho T của người bị đột biến-->thay đổi thụ thể-thụ thể của tế bào limpho T- đích tấn công của virus HIV không tương thích với thụ thể virus-->virus không hấp phụ, xâm nhập được vào tế bào limpho T-->người đó không bị nhiễm virus HIV

Nhưng mà tớ thấy , nếu vậy thì có phải là tất cả các tế bào limpo-T của người đó đều bị đột biến đâu . Virut không gặp tế bào này có thể gặp tế bào khác mà :-S

L

lananh_vy_vp

ừ, coi như đột biến giao tử đi :"> hay ở giai đoạn tiền phôi nhỉ :-??
tóm lại ko nên loại trừ bất kì 1 giả thiết nào:">
nếu thể có khi cũng có thể chủng virus đó bị đột biến thay đổi thụ thể cũng nên;))

N

nhoccon_sieuquay94

tớ nghĩ lạ rui`
có lí do trên+lí do do cơ thể của vi rut don gian (don bao`) len cũng dễ thay đổi nst---> thay đổi đặc tinh'( do hjnh` thành biến dj)

A

anhvodoi94

tớ nghĩ lạ rui`
có lí do trên+lí do do cơ thể của vi rut don gian (don bao`) len cũng dễ thay đổi nst---> thay đổi đặc tinh'( do hjnh` thành biến dj)

Thứ nhất , virut HIV ko xài NST ;))
Thứ hai , đột biến dưới áp lực chọn lọc tự nhiên thì tần số không lớn , và lượng virut HIV có thể xâm nhập vào là 1 số lượng không quá lớn và không phải cá thể nào cũng bị đột biến . Vì vậy , không em này thì em khác ;)) có thể tấn công Limpo-T và tạo ra thế hệ con đông đảo .

N

nhoccon_sieuquay94

ạ bảo với nhà mi la` vỉus hok có NST đấy?
sao ta hok biết điêu` này nhỉ
lạ thế
nó hok có NST thì có cái mô tê j`?

N

nhoccon_sieuquay94

ma` này nhá máy con víu có may' đoạn ARN bé tẹo nhưng nó cũng bj sáo trộn ỏ mất đoạn thj` nó cũng tao ra đột biến và lạ tui nói số lương cơ thể chống lai dc sự xâm nhâp của virus là rất ít mà

I

incon_anngon_beotron_95

đây là câu trắc nghiệm nên chắc chắn ko có chuyện cả hai cùng đúng đâu. 1 trong hai thôi các bạn trẻ ak. Giúp t nhé. Thankssssssssss

I

incon_anngon_beotron_95

đáp án đúng là tế bào T bị thay đổi đấy. Cảm ơn các bạn nhiều nhé :x

Top Bottom