English THCS Tài liệu ôn thi

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp Tiếng Anh THCS' bắt đầu bởi Lê Minh Huyền, 14 Tháng mười 2021.

Lượt xem: 34

1. Lê Minh Huyền

Lê Minh Huyền Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Phù Ninh
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Mọi người cho em hỏi chút , em đang trong giai đoạn nước rút ôn thi HSG Anh 9 (Huyện). Nhưng em đang rất mông lung. Còn 3 tuần nữa em thi rồi ạ!
    1. Phần nghe của em còn khá kém (cảm nhận sau khi làm bài tập). Em có thể luyện nghe ở đâu, nguồn tài liệu nào cho hiệu quả ạ/?
    2. Mảng từ vựng cũng chưa được phổ rộng lắm. Có nguồn tài liệu nào bổ sung kiến thức mảng này không ạ?
    3. Ngoài ra thì mọi người share cho em nguồn tài liệu ôn thi được không ạ (vì là em lên mạng thì cảm thấy đề dễ hơn những đề thầy cô cho làm í (chắc vì chưa update hay gì đó))
    EM CẢM ƠN!! Ai có sưu tầm được đề HSG Anh 9 nào thì chia sẻ cho em dưới đây luôn nha

Một Nửa Của Sự Thật thích bài này.
  2. Một Nửa Của Sự Thật

Một Nửa Của Sự Thật Phụ trách nhóm Anh Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Trái tim của Riky-Kun

em tìm các quyển nghe về IELTS, CAE, FCE ...
    Làm nhiều đề vào nhé, em có thể follow Chuyên tiếng anh cvt rất nhiều từ lạ
    Đề khó thì search theo từ khóa đề thi vào thpt chuyên + tên trường chuyên (ngày xưa làm đề chuyên Lê Hồng Phong TPHCM thì thấy nó khá khó, có một đề khó kinh khủng khiếp mà năm đó các anh chị thi vào LHP điểm cũng không cao) hoặc làm đề olympic 30/4 tổ hợp của những từ độc lạ và ít sử dụng, hoặc em có thể tìm đề học sinh giỏi cấp tỉnh các lớp, hoặc làm đề ôn thi thptqg (ngày xưa chị làm quyển trắc nghiệm 50 đề ôn thi thptqg thấy có nhiều câu multiple choice, đọc hiểu, đục lỗ đc sử dụng trong đề hsg), còn một nguồn nữa là đề chọn hsg quốc gia của các tỉnh, có hẳn một quyển tổng hợp luôn mà quên tên mất rồi (dành cho hsg lớp 12 nhưng lớp 9 vẫn miễn cưỡng làm đc)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted