English THCS Tài liệu ôn thi chuyên Anh

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
Hi em. Em ở Đắk Lắk thì cùng quê với anh rồi, chắc em ôn thi THPT Chuyên ND nhỉ.

Lớp 8 thì em cần nắm chắc các chủ điểm ngữ pháp cơ bản và các phần nâng cao của các chủ điểm ngữ pháp này. Ngữ pháp sẽ được sử dụng trong bài Multiple Choice & Writing của em trong bài thi. Em cũng nên luyện viết các bài văn tranh luận, văn nêu ý kiến (dạng essay) để làm phần Viết luận, em có thể luyện ở các đề HSG và đề Writing Task 2 của IELTS.

Trau dồi thêm từ vựng vì phần Multiple Choice của đề thi THPT Chuyên rất khó. Em cũng dùng từ vựng ở các dạng bài Word Form, Filling Text, các bài Reading. Một vốn từ vựng tốt có thể giúp em được nhiều thứ. Về tài liệu thì trên mạng rất nhiều, em có thể tham khảo thêm nhé.

Nâng cao khả năng phản xạ và phán đoán khi gặp những dạng đề lạ: Như 3 sentences 1 word, tìm chủ đề cho từng đoạn trong bài đọc,... sẽ có nhiều lúc em không biết đáp án là gì, các kĩ năng như loại trừ, tìm từ đồng nghĩa & trái nghĩa có thể giúp em rất nhiều.

Trước hết thì cứ như vậy đã. Em có thể luyện đề để có thể làm quen hơn với form đề và luyện tinh thần trước nhé. Nên xem phim tiếng Anh nhiều hơn để luyện Listening.

Chúc em học tốt!

• Like
Reactions: nhuthaotune

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Lớp 8 nên ôn chuyên anh ntn ạ?
nhuthaotuneHello em ^^ Để ôn chuyên thì em xem series này của chị nhé: [Chia sẻ ] Kinh nghiệm ôn thi HSG tỉnh và đỗ trường chuyên Anh
Chị đã rút hết ruột gan để viết lại nên em cứ đọc từ từ rồi áp dụng thử nè. Dự kiến năm nay chị cũng sẽ ra mắt một chiếc series như này nên hi vọng em đón đọc ha.

Cuối cùng, mỗi người một hành trình khác nhau, quan trọng nhất là em phải hiểu mình, hiểu kì thi và có cho mình một lộ trình riêng, cố gắng để maximize năng lực và hiệu quả của bản thân trong lúc ôn thi. Chị khuyên là em nên tham gia các lớp dạy của thầy cô trường chuyên nhé, hoặc tham khảo một số thầy cô dạy online, theo chị biết có thầy Otto Channel và thầy Dương (hay thầy Sơn gì đó, em tìm trong group luyện thi chuyên Anh trên FB ấy) thì sẽ hiệu quả hơn là tự ôn một mình ha. Chúc em sớm đậu chuyên Anh nè ^^

• Like
Reactions: S I M O
Top Bottom