Văn tiểu học Tả động vật hoang dã

Chử Bảo Nhi

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười 2019
219
50
51
Hà Nội
THCS Vạn Phúc

Lacy Jogu

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2019
239
326
76
15
Hà Tĩnh
THCS lê bình
Với truyền hình cáp chương trình trên ti vi phong phú hơn. Một số kênh truyền hình chuyên về một chương trình nào đó và rất được khán giả ưa chuộng. Trong số đó em rất yêu thích chương trình "Thế giới động vật”. Hôm nay chương trình ấy giới thiệu hình ảnh và tập tính sống của HỔ ở trong sở thú
Hổ cũng gần được coi là chúa sơn lâm vì sức mạnh và tiếng gầm đầy uy lực của nó không kếm sư tử .
Từ đầu đến chân hổ phủ một lớp lông ngắn màu vàng sậm có những vằn đen nên nhìn qua cảm thấy có chứt gì đó sợ sợ nhưng em không thể hiểu được tại sao. Cả cái đuôi dài cũng một màu lông như thế .Thân hình của nó rất to và rất linh hoạ Đầu hổ tròn, lớn hơn quả dừa, nối với thân bằng một cái cổ ngắn, rất khỏe . Cánh mũi có màu hồng sậm, lúc nào cũng phập phồng như đang đánh hơi. Em thích nhất là nhìn hổ đi. Bốn chân khỏe, bước những bước chậm rãi, êm ái không phát ra tiếng động . Đó là điểm mạnh để những con hổ săn mồi. Khi bước lên sườn núi, con hổ dừng lại và phóng mắt nhìn ra xung quanh. Dáng hổ vươn cao theo dốc núi, đuôi cong lên, trông thật đẹp đẽ và oai vệ. Bữa ăn của Hổ là một miêng thịt lớn . Hổ là một loài vật hung tợn nhưng nhìn sâu vào mất nó thì lại thấy có gì đó buồn bã .
Kết bài bạn tự nghĩ nha
Mình viết nỏ hay cho lắm thông cảm
Nhưng hình như bạn mới lớp 5 nhưng mình lớp 6 rồi nhưng chưa sn nên mới có 11 tuổi

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,689
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Viết một đoạn văn tả ngoại hình (hoặc tả hoạt động) của một con vật hoang dã mà em đã có dịp quan sát trong cuộc sống hoặc trên phim, ảnh.
:rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10
Mở đoạn :
  • Giới thiệu con vật hoang dã định tả .
Thân đoạn .
- Ngoại hình của động vật hoang dã :
* Hãy tả những bộ phận của con vật nhé bạn
  • Thân hình to
  • Cái mắt chúng long lanh như những hạt sương long lanh nhưng bên trong là một sự tức giận vì chúng không được huấn luyện như thú nuôi
  • Hai cái tai vểnh lên như đang nghe ngóng sự việc nào đó . Trông rất oai phong
  • Những cái chân giúp chúng chạy với một tốc độ nhanh
  • Bên trên đầu chân chúng còn có những cái móng vuốt sắc nhọn như một bộ phận phòng thủ
  • Cái đuôi lúc nào cũng lúc la lúc lắc
- Hoạt động
* Bạn nên chú ý quan sát chúng có những hoạt động gì nhé :
  • Lúc nào cũng đi đi , đi lại trong sở thú
  • Có những con chỉ nằm im một chỗ . Nó thật lười
  • Những chú khỉ luôn luôn nghịch ngợm thích ăn chuối của những du khách tham quan .
  • Những con ngựa văn đúng oai phong để được mọi người chụp ảnh kỷ niệm
Ngoài ra bạn cũng có thể đưa thêm một số ý để góp phần cho đoạn văn được hay hơn nhé ^^ . Ở cái phần hoạt động mình đưa ra mỗi hoạt động của mỗi con vật khác nhau để nếu bạn lựa chọn con vật nào thì bạn cảm thấy tương ứng với hoạt động nào nhé ^^ .
Chúc bạn học tốt môn Văn
Với truyền hình cáp chương trình trên ti vi phong phú hơn. Một số kênh truyền hình chuyên về một chương trình nào đó và rất được khán giả ưa chuộng. Trong số đó em rất yêu thích chương trình "Thế giới động vật”. Hôm nay chương trình ấy giới thiệu hình ảnh và tập tính sống của HỔ ở trong sở thú
Hổ cũng gần được coi là chúa sơn lâm vì sức mạnh và tiếng gầm đầy uy lực của nó không kếm sư tử .
Từ đầu đến chân hổ phủ một lớp lông ngắn màu vàng sậm có những vằn đen nên nhìn qua cảm thấy có chứt gì đó sợ sợ nhưng em không thể hiểu được tại sao. Cả cái đuôi dài cũng một màu lông như thế .Thân hình của nó rất to và rất linh hoạ Đầu hổ tròn, lớn hơn quả dừa, nối với thân bằng một cái cổ ngắn, rất khỏe . Cánh mũi có màu hồng sậm, lúc nào cũng phập phồng như đang đánh hơi. Em thích nhất là nhìn hổ đi. Bốn chân khỏe, bước những bước chậm rãi, êm ái không phát ra tiếng động . Đó là điểm mạnh để những con hổ săn mồi. Khi bước lên sườn núi, con hổ dừng lại và phóng mắt nhìn ra xung quanh. Dáng hổ vươn cao theo dốc núi, đuôi cong lên, trông thật đẹp đẽ và oai vệ. Bữa ăn của Hổ là một miêng thịt lớn . Hổ là một loài vật hung tợn nhưng nhìn sâu vào mất nó thì lại thấy có gì đó buồn bã .
Kết bài bạn tự nghĩ nha
Mình viết nỏ hay cho lắm thông cảm
Nhưng hình như bạn mới lớp 5 nhưng mình lớp 6 rồi nhưng chưa sn nên mới có 11 tuổi
Bạn xem lại bài của bạn nhé . Bạn nhầm lẫn giữa đoạn văn và bài văn rồi . Đề bài bảo đoạn văn mà ^^ . Xem lại nhé :)

Top Bottom