Văn tiểu học Tả cây ổi lớp 4 - Đoạn văn 10 điểm được cô giáo khen hay

duongthutrang2k3

Học sinh mới
5 Tháng chín 2024
1
0
1
20
Quan Hoa, Cầu Giấy, Hà Nội
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chị Dương Trang sẽ cùng các em học sinh lớp 4 viết một bài văn tả cây ổi thật ngắn gọn và dễ hiểu, giúp các em đạt điểm cao. Hãy cùng tham khảo cách viết dưới đây nhé!

Tả cây ổi lớp 4 - Văn hay học đường
Trong vườn nhà em có một cây ổi nhỏ, cao hơn đầu em một chút. Thân cây màu nâu, hơi sần sùi, nhưng trông rất khỏe khoắn. Từ thân cây, những cành ổi mọc ra tỏa đều xung quanh, tạo thành một tán lá xanh mướt. Lá ổi hình bầu dục, màu xanh đậm ở trên và nhạt hơn ở mặt dưới. Khi có gió thổi, lá cây rung rinh như đang hát.

Quả ổi trên cây tròn tròn, vỏ màu xanh lá. Mỗi khi đến gần, em đều ngửi thấy mùi thơm ngọt ngào. Khi quả chín, vỏ ổi chuyển sang màu vàng nhạt, ăn vào giòn và ngọt lịm. Em thích nhất là tự tay hái quả ổi chín trên cây, rửa sạch rồi nhấm nháp cùng chút muối.

Mỗi sáng, em đều ra vườn tưới nước cho cây ổi. Nhìn cây lớn lên từng ngày, cho ra nhiều quả, em cảm thấy rất vui. Cây ổi không chỉ mang đến cho em những trái ngon mà còn là một phần của tuổi thơ em. Em luôn chăm sóc và yêu quý cây ổi này.

Top Bottom