[SV]Kinh tế quốc dân-NEU

Thảo luận trong 'Hội "Quyết tâm đậu đại học"' bắt đầu bởi hot_spring, 15 Tháng mười một 2009.

Lượt xem: 6,634

1. cutechjken

cutechjken Guest

hâm mộ quá cơ^^!

2. thaobeo12

thaobeo12 Guest

chào cả nhà!thấy cả nhà nói chuyện vui quá, tiểu đệ ghé vô làm quen phát! năm nay đệ thi ktqd đây, mong là được gặp cac sư huynh, sư tỉ.

3. thaison901

thaison901 Guest

ôi mình cũng thi KTQD nè, lại còn thi tài chính doanh nghiệp nữa cơ đấy, ngành nổi thì chắc mình cũng nổi theo nhỉ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

4. hot_spring

hot_spring Guest

Ừ sao lại không? Ưu thế cùa ngành Tài chính doanh nghiệp là học rất rộng. Sinh viên Học viện Ngân hàng thì thường chỉ vào làm ở các ngân hàng, trong khi bạn học Tài chính doanh nghiệp thì xin vào đâu cũng được.

5. cafe_sua

cafe_sua Guest

hehe.chị nè.ngân hàng cũng có tài chính doanh nghiệp đó chứ. đâu phải chỉ có khoa ngân hàng
    chỉ khác tên trường, còn bằng cấp ngang nhau.xin vào đâu làm cũng đc mà....
    hìhì...chị nhỉ..!1

6. zee.teuk

zee.teuk Guest

chào các anh chị
    em mới học lớp 10 nhưng rất muốn được là sinh viên của trường ktqd
    em nên làm gì ngay từ bây giờ đây
    các anh chị tư vấn cho em nhé
    cảm ơn anh chị trước
    em đang có 1 ước muốn........

7. ascheriit

ascheriit Guest

Học cho tốt. Tuỳ vào việc thi khối A hay D mà phân bổ cho phù hợp. Nhưng kể cả bạn thi khối A thì tiếng Anh vẫn phải học cho tốt, để sau này ứng dụng vào công việc.

8. teatrinh

teatrinh Guest

các anh các chị chờ e vào trường với nhé
    hic hic
    em đang cố đây ạ!

9. pisces.uirgo

pisces.uirgo Guest

Lạ thật, ktqd chỉ đứng đầu bảng về ngành tài chính,ngân hàng & kiểm toán thôi mà sao học sinh thích thế nỉ !

10. ascheriit

ascheriit Guest

Thế bạn vào các trường ngành kinh tế mà không thích ngành đấy thì thích cái gì =)

11. chimnon94

chimnon94 Guest

em cũng thích vào ktqd lém ạh.......
    vì em nghe nói Kinh Tế Quốc Dân
    có nghĩa là: kiếm tiền quá dễ.........
    hì hì.em nghe các anh khoá trên bảo thế!!!!!!!

12. hjhj

sau này em thi Kinh tế quốc dân :X

chắc khoa quan trị kinh doanh quốc tế :x

tuy còn tận 3 năm nữa nhưng cứ vào đây lượn lờ phát :))

13. điểm đầu vào cao nhưng điểm phẩy chất lượng của những kỳ đầu k đú đc với ngoại thương,haizz,điểm tổng kết dân ngoại nó cao chót vót hơn điểm tổng kết dân kinh nhiều,hic hic,kỳ này thấp lè tè,chán thế.e NEU vô điểm danh,haiz

14. thongoc95

thongoc95 Guest

em cũng đang ấp ử mơ ứoc được là sinh viên của trường NEU :( (mặc dù bik nó xa vời nhưng 2 năm nữa em vẫn cứ đăng ký :)))
    hy vọng đk vào trường và zô khoa kế toán kiểm toán :(
    nếu đk rất mongđk sự giúp đỡ của các bậc tiền bối ^^!

15. bagiap

bagiap Guest

sang năm mình thi KTQD !
    cuộc sống sinh viên thế nào đây ???

16. Em cũng ấp ủ giấc mơ được vào KTQD dù thấy năng lực của mình vẫn còn kém quá.:(.2 năm nữa thi, chẳng biết có cơ hội được ngồi học trong ngôi trường này ko:D

17. năm nay em cũng thi KTQD. xem chừng phải cố gắng nhiều đây.còn chưa đầy 1 tuần nữa thui.huhu nhanh wa

18. mino1992

mino1992 Guest

Neu no.1...........................................................................................:)>-

19. ascheriit

ascheriit Guest

Tại vì bài kiểm tra giữa kì bên Ngoại Thương toán thì trắc nghiệm, tiếng Anh thì cho về nhà làm, thể dục thì khiêu vũ, điểm không cao mới lạ =))

20. juka_1994

juka_1994 Guest

:(( NEU ơi chờ Ju với. . . .xa vời quá!hic. . .ước mơ mấy năm trời mừh mình vẫn lười quá chả học hành gì.:(( cơ hội làm sv NEU của mình sao mừh thấp quá . . .sát mặt đất:(

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted