[SV]Kinh tế quốc dân-NEU

C

cutechjken

hâm mộ quá cơ^^!

T

thaobeo12

chào cả nhà!thấy cả nhà nói chuyện vui quá, tiểu đệ ghé vô làm quen phát! năm nay đệ thi ktqd đây, mong là được gặp cac sư huynh, sư tỉ.

T

thaison901

Dạo quanh s-box thấy có rất nhiều topic... vậy tại sao dân NEU không có chỗ tự sướng ở đây nhở :>

Các bạn HS THPT nào có ý định thi vào KTQD, hãy nhớ rằng đó là trường đứng đầu VN về chuyên ngành KT và đã vượt qua Ngoại Thương HN (điểm chuẩn ngành Kiểm toán của NEU là 27,5 và ngành Tài chính doanh nghiệp là 27, nhất VN còn gì). <:p

Xong phần khoe khoang khoác lác rồi, spam đê.

Nhân tiện nói luôn là tiết mục văn nghệ chào mừng 20-11 ngày hôm qua ở NEU cực kì sexy :\"> Không phí công ta nấp ở cánh gà.
ôi mình cũng thi KTQD nè, lại còn thi tài chính doanh nghiệp nữa cơ đấy, ngành nổi thì chắc mình cũng nổi theo nhỉ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

H

hot_spring

ôi mình cũng thi KTQD nè, lại còn thi tài chính doanh nghiệp nữa cơ đấy, ngành nổi thì chắc mình cũng nổi theo nhỉ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Ừ sao lại không? Ưu thế cùa ngành Tài chính doanh nghiệp là học rất rộng. Sinh viên Học viện Ngân hàng thì thường chỉ vào làm ở các ngân hàng, trong khi bạn học Tài chính doanh nghiệp thì xin vào đâu cũng được.

C

cafe_sua

hehe.chị nè.ngân hàng cũng có tài chính doanh nghiệp đó chứ. đâu phải chỉ có khoa ngân hàng
chỉ khác tên trường, còn bằng cấp ngang nhau.xin vào đâu làm cũng đc mà....
hìhì...chị nhỉ..!1

Z

zee.teuk

chào các anh chị
em mới học lớp 10 nhưng rất muốn được là sinh viên của trường ktqd
em nên làm gì ngay từ bây giờ đây
các anh chị tư vấn cho em nhé
cảm ơn anh chị trước
em đang có 1 ước muốn........

A

ascheriit

chào các anh chị
em mới học lớp 10 nhưng rất muốn được là sinh viên của trường ktqd
em nên làm gì ngay từ bây giờ đây
các anh chị tư vấn cho em nhé
cảm ơn anh chị trước
em đang có 1 ước muốn........
Học cho tốt. Tuỳ vào việc thi khối A hay D mà phân bổ cho phù hợp. Nhưng kể cả bạn thi khối A thì tiếng Anh vẫn phải học cho tốt, để sau này ứng dụng vào công việc.

P

pisces.uirgo

Lạ thật, ktqd chỉ đứng đầu bảng về ngành tài chính,ngân hàng & kiểm toán thôi mà sao học sinh thích thế nỉ !

C

chimnon94

em cũng thích vào ktqd lém ạh.......
vì em nghe nói Kinh Tế Quốc Dân
có nghĩa là: kiếm tiền quá dễ.........
hì hì.em nghe các anh khoá trên bảo thế!!!!!!!

T

thjenthantrongdem_bg

hjhj

sau này em thi Kinh tế quốc dân :X

chắc khoa quan trị kinh doanh quốc tế :x

tuy còn tận 3 năm nữa nhưng cứ vào đây lượn lờ phát :))

N

ngoisaohieulongtoi92

điểm đầu vào cao nhưng điểm phẩy chất lượng của những kỳ đầu k đú đc với ngoại thương,haizz,điểm tổng kết dân ngoại nó cao chót vót hơn điểm tổng kết dân kinh nhiều,hic hic,kỳ này thấp lè tè,chán thế.e NEU vô điểm danh,haiz

T

thongoc95

em cũng đang ấp ử mơ ứoc được là sinh viên của trường NEU :( (mặc dù bik nó xa vời nhưng 2 năm nữa em vẫn cứ đăng ký :)))
hy vọng đk vào trường và zô khoa kế toán kiểm toán :(
nếu đk rất mongđk sự giúp đỡ của các bậc tiền bối ^^!

M

matnatinhyeu_1995

Em cũng ấp ủ giấc mơ được vào KTQD dù thấy năng lực của mình vẫn còn kém quá.:(.2 năm nữa thi, chẳng biết có cơ hội được ngồi học trong ngôi trường này ko:D

B

boconganh_9393

năm nay em cũng thi KTQD. xem chừng phải cố gắng nhiều đây.còn chưa đầy 1 tuần nữa thui.huhu nhanh wa

M

mino1992

Neu no.1...........................................................................................:)&gt;-

A

ascheriit

điểm đầu vào cao nhưng điểm phẩy chất lượng của những kỳ đầu k đú đc với ngoại thương,haizz,điểm tổng kết dân ngoại nó cao chót vót hơn điểm tổng kết dân kinh nhiều,hic hic,kỳ này thấp lè tè,chán thế.e NEU vô điểm danh,haiz
Tại vì bài kiểm tra giữa kì bên Ngoại Thương toán thì trắc nghiệm, tiếng Anh thì cho về nhà làm, thể dục thì khiêu vũ, điểm không cao mới lạ =))

J

juka_1994

:(( NEU ơi chờ Ju với. . . .xa vời quá!hic. . .ước mơ mấy năm trời mừh mình vẫn lười quá chả học hành gì.:(( cơ hội làm sv NEU của mình sao mừh thấp quá . . .sát mặt đất:(

Top Bottom