Tâm sự Suy nghĩ về tương lai :<

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, mình tên Hương, hiện đang học lớp 12 Yociexp50
Thật sự là lâu lắm rồi mình mới quay trở lại diễn đàn, và lý do hôm nay mình lên đây viết ra những lời tâm sự này vì hiện tại mình đang hoang mang lắm, chả biết làm thế nào, cuối cấp rồi, chỉ còn có mấy tháng nữa là thi THPTQG mà hiện tại mình vẫn không biết nay mai mình sẽ thi vào đâu?? , học trường nào?? và làm cái gì??.Bố mẹ thì từ đầu cũng hướng là vào Dược nhưng mình cảm thấy nó không hợp với mình và mình cũng không đam mê gì cả [ vì mình học khối D và mình cũng không giỏi lý , hóa cho lắm (nếu nói thẳng ra thì mình ngu lý hóa cực kì :>() ] sau một hồi bàn bạc thì bố mẹ đã cho mình chọn trường theo ý của mình , nhưng khổ nỗi mình thích nhiều thứ lắm, kiểu không giữ vững lập trường ý , hễ ai nói cái gì thì mình cũng suy nghĩ , phân tích các kiểu nhưng cuối cùng vẫn chả đâu vào đâu, chị mình cũng có góp ý cho mình , nhưng giờ mình vẫn chả biết làm sao:>(:>(
huhuhu , không biết có bạn nào lớp 12 có cùng hoàn cảnh với mình không nhỉ??

• Like
Reactions: Lanh_Chanh

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Ờm, hi chị!
Sorry vì em không phải lớp 12 nên không hiểu hoàn cảnh của chị lắm..
Nếu chị phân vân thì chị nghĩ xem mình có ước mơ gì, mình mạnh về môn nào một cách cẩn thận rồi quyết định là vô trường nào.
Khối D Toán Văn Anh có khá nhiều lựa chọn vì 3 môn chính mà, hoang mang cũng đúng :)
Dù sao, chúc chị chọn được ngôi trường đại học mình mong muốn :)

Hồ Phong Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười hai 2019
672
618
106
Bình Định
Sao Fireee
Chào mọi người, mình tên Hương, hiện đang học lớp 12 Yociexp50
Thật sự là lâu lắm rồi mình mới quay trở lại diễn đàn, và lý do hôm nay mình lên đây viết ra những lời tâm sự này vì hiện tại mình đang hoang mang lắm, chả biết làm thế nào, cuối cấp rồi, chỉ còn có mấy tháng nữa là thi THPTQG mà hiện tại mình vẫn không biết nay mai mình sẽ thi vào đâu?? , học trường nào?? và làm cái gì??.Bố mẹ thì từ đầu cũng hướng là vào Dược nhưng mình cảm thấy nó không hợp với mình và mình cũng không đam mê gì cả [ vì mình học khối D và mình cũng không giỏi lý , hóa cho lắm (nếu nói thẳng ra thì mình ngu lý hóa cực kì :>() ] sau một hồi bàn bạc thì bố mẹ đã cho mình chọn trường theo ý của mình , nhưng khổ nỗi mình thích nhiều thứ lắm, kiểu không giữ vững lập trường ý , hễ ai nói cái gì thì mình cũng suy nghĩ , phân tích các kiểu nhưng cuối cùng vẫn chả đâu vào đâu, chị mình cũng có góp ý cho mình , nhưng giờ mình vẫn chả biết làm sao:>(:>(
huhuhu , không biết có bạn nào lớp 12 có cùng hoàn cảnh với mình không nhỉ??
Uhm........ em còn nhỏ lắm, chưa học đến lớp 12 nên hông có hiểu rõ tâm trạng của chị lúc này.
Em nghĩ chị nên hỏi ý kiến nhiều người thân xung quanh nữa hay là các anh chị lớn tuổi hơn đi trước để góp ý nên học vào trường nào. Trong những trường chị thích, những môn chị thích, em nghĩ chị nên lựa chọn một môn là sở trường của chị và đảm bảo là khi thi vào trường đó sẽ tốt nhất cho tương lai của chị.
Chị cũng giống em, cũng hay không có chính kiến lắm, em nghĩ chị nên thẳng thắng quyết định một lựa chọn đúng đắn nhất cho mình bởi vì khi thi vào trường nào, học cái gì cũng giúp ích cho tương lai của chị sau này. Chúc chị sẽ tìm được một trường ưng ý! ~

Top Bottom