Sưu tập các lỗi sai, phòng bệnh hơn chữa bệnh!

S

songlacquan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Từ trước tới giờ các bạn đã làm khá nhiều bài tập roài, chuyện mắc lỗi sai là không thể tránh khỏi. Vậy để tránh những lỗi lầm đó tái diễn trong kì thi đại học sắp tới, chúng ta hãy cùng nhau sưu tập bàn luận ra cách đối phó nha :D

Mở đầu nè:
Theo tớ thì lỗi hay mắc nhất là đọc nhanh quá, không nhìn ra chữ "không" ở đề bài, thành ra đề bắt mình tìm câu sai lại đi tìm câu đúng và khoanh luôn :D
Mà nếu đọc kô nhanh thì rất mất thời gian làm bài, vậy ta phải làm sao, chả nhẽ về nhà tập đọc ?? :mrgreen:

S

songlacquan

Tiếp tục:
Suy cho cùng các lỗi hay mắc cũng chỉ do ẩu đoảng mà ra, một lỗi hay mắc nữa trong bài thi hoá là tính pH, nhiều lần tui quên kô chia cho V, lại bấm máy -lgAns luôn.. mới đau chớ.. :(
Điển hình là hôm thi hoá chủ nhật vừa roài, cũng may là kq ra cũng gần gần đáp án nên tui đúng :D

B

bonjour

lỗi nữa là ko hiểu đề bài rồi cứ làm theo cách củ chuối của mình
thế là làm sai rồi đổ tội cho đề bài sai
lúc ngồi ở nhà mới biết là mình lam sai
hic

D

duythanhhl

Còn 1 lỗi nữa là chủ quan tưởng mình đã làm đúng mà ko soát lại bài

V

vu01

hehe còn 1 lỗi bấm máy tính nhanh quá -> sai kết quả hoặc là nghĩ cái này dễ không cần bấm máy tính -> sai tét bét như là 1,12l khí có số mol là 0,5 ý :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

S

songlacquan

tự luận còn soát lại bài được dễ
chớ thi trắc nghiệm hỏi các pác soát kiểu giề?

V

vic4ever

Lỗi sai là đề nói chia làm 2 phần mà cứ lấy khối lượng ban đầu mà tính ! Nói chung mấy cái lỗi nhảm lắm ! Đề đại học năm nay sẽ khó, trang chủ học mãi bảo thế ! :(

L

lms4012001

Khó thì khó nhưng các anh đừng có chút tin tức đó mà làm chán nãn nhé
lúc mới thi tốt nghiệp cũng đồn là rất khó ?mới cho thi lại lần 2
thế nhưng đề cũng khó đâu?
cho dù khó đên đâu thì chúng ta chỉ cố hết sức là được rồi .

L

lms4012001

Và các anh (chi)còn thiếu một điều mà các anh (chi)cần nhớ nhất đối với trước những giờ vào phòng thi là:"luôn dữ cho tinh thần được bình thản .sản khoái,vui vẽ,.............càng gần đến cỏi hư vô càng tốt"
vì hầu như đa số thí sinh khi bước vào phòng thi toàn mang tâm trang hồi hợp lo sợ,dẫn đến nhiều hậu quả .Điển hình như:khi hồi hợp chúng ta sẽ bất lợi nhiều là có thể quên bài,và nhiều điều khát nửa ,...........chắc các anh củng thừa biết mà ah?
em chỉ có suy nghỉ như vậy? nếu có sai các anh (chi) đừng giân nhé?

S

songlacquan

lms4012001 said:
Và các anh (chi)còn thiếu một điều mà các anh (chi)cần nhớ nhất đối với trước những giờ vào phòng thi là:"luôn dữ cho tinh thần được bình thản .sản khoái,vui vẽ,.............càng gần đến cỏi hư vô càng tốt"
vì hầu như đa số thí sinh khi bước vào phòng thi toàn mang tâm trang hồi hợp lo sợ,dẫn đến nhiều hậu quả .Điển hình như:khi hồi hợp chúng ta sẽ bất lợi nhiều là có thể quên bài,và nhiều điều khát nửa ,...........chắc các anh củng thừa biết mà ah?
em chỉ có suy nghỉ như vậy? nếu có sai các anh (chi) đừng giân nhé?
ờ, ý kiến bạn đúng đó
mà việc giề phải khách sáo thế :D

W

whitenight

còn nữa, tới sát ngày thi ko nên làm đề khó, sẽ làm ta mất hết tự tin, nên lấy đề tốt nghiệp hay thi thử của bộ ra ngồi làm lại, ta sẽ thấy sảng sảng khoái khoái hơn rất nhièu hehe
Tui hay sai nhất là phần đồng phân, thường vẽ nhánh cacbon chỉ vẽ 1C, quên mất là còn C2,C3, với lại chất oxi hóa, chất có tính khử, tính oxy hóa, tính khử, chất bị oxi hóa, chất này oxy hóa chất kia, chất này khử chất kia vậy chất đó là chất gì ? cứ nhầm lẫn suốt, ai thể chỉ mình được ko? hix

O

onlyloveone

Tớ sợ nhất sai những lỗi mà ngu không thể tả, những lỗi mà không thể tin được là mình sai. Ví dụ như bài thi Hoá trên hocmai hôm rồi sai câu cho NaOH tác dụng với Ca(HCO3)2, chọn đáp án có kết tủa và tạo khí, chả hiểu lúc đó nghĩ gì nữa. Thi với thố, kiểu này chắc điên quá.

H

haa1

giống tui nhưng tui còn 1 năm cơ, ngu nhất là những lôi sai vớ vẩn, sai ko đáng sai,như hồi lớp 9 ấy, có 1 bài kiểm tra mà tính ngu ko chịu đc, ai lai 35+9=46 chứ. Ngu wa`. Mọi ng cẩn thận ko cộng nhầm nhá. Các anh chị năm nay đi thi, lên đg bình an vào tát chết bọn khác để vào trg nhá. Good luck!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

H

hangsn1

haa1 said:
giống tui nhưng tui còn 1 năm cơ, ngu nhất là những lôi sai vớ vẩn, sai ko đáng sai,như hồi lớp 9 ấy, có 1 bài kiểm tra mà tính ngu ko chịu đc, ai lai 35+9=46 chứ. Ngu wa`. Mọi ng cẩn thận ko cộng nhầm nhá. Các anh chị năm nay đi thi, lên đg bình an vào tát chết bọn khác để vào trg nhá. Good luck!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hix tên nì cổ vũ kiểu chi mà bạo lực thế .... Mà lỗi hay mắc nhất là lỗi chủ quan ... Cái này mình bị thường xuyên nhưng chưa sửa được .. :(

P

phanhuuduy90

TÔI KIÊU HẢNH VỀ MÌNH , TỰ TIN VƯỢT QUA THỬ THÁCH BẰNG CHÍNH NĂNG LỰC BẢN THÂN.NẾU CÓ VẤP NGÃ THÌ ĐÓ CHÍNH LÀ ĐỘNG LỰC THÚC ĐẨY TÔI HOÀN THÀNH NHỮNG CÔNG VIỆC KHÓ KHĂN HƠN.BIẾT MÌNH SAI VÀ TỰ ĐIỀU CHỈNH ĐÓ LÀ ĐIỀU GIÚP BẠN THÀNH CÔNG!

P

phanhuuduy90

LỐI SAI LỚN NHẤT CỦA ĐỜI TÔI LÀ HỌC ĐỐI PHÓ , KHÔNG CÓ MỘT CHÚT TƯ DUY , SÁNG TẠO.

Top Bottom