Sự thất bại của tuổi học trò.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
chào mọi người, hôm nay mk đã thi giữa kì môn văn và đã sai lầm khi chọn phần làm văn là bài mk làm cuối cùng để rồi ko đủ thời gian làm hết bài. Tất cả các bạn ở trong lớp mk đều làm xong và dường như ai cũng tươi cười, còn mk thì chỉ bít cố kìm nén cảm xúc, cố để ko khóc. Mk nghĩ bài của mk sẽ chỉ đặt được điểm 5 là điểm cao nhất, khi về đến nhà mk đã khóc, ko có ai để tấm sự khiến mk lại càng cảm thất thất vọng về mk. Mk sợ kết quả bài thi này sẽ làm ảnh hưởng đến cả kết quả của học kì. Mk dường như suy sụp hẳn, ko thể học được gì nữa, nghĩ đến số điểm mà nước mắt cứ rơi ko ngớt. Mk sợ rằng sẽ làm bố mẹ buồn nếu học kì này điểm kém, sẽ bị người khác đánh giá này nọ bởi mk là một lớp trưởng. Mk hiện đang bối rối, ko biết phải làm gì hết, ko có ai để chia sẻ nỗi buồn này. Mk như đang suy sụp, giống như một thằng thất bại. Cảm ơn vì đã đọc.
giống mình :)
Cơ hội còn nhiều,hết lần này thì vẫn còn lần khác.Quan trọng là bạn học được gì từ lần thất bại này
Khi biết điểm,dù ai mỉa bạn thì bạn cũng đừng giải thích chi cho mệt."“Không quan trọng mày là ai, đừng mắc công thanh minh, những gì mày đang làm, sẽ định nghĩa con người mày.”''- Mr.Joker từng nói thế.
Chúc bạn luôn Ok! :D
Hãy dám thất bại............

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
giống mình :)
Cơ hội còn nhiều,hết lần này thì vẫn còn lần khác.Quan trọng là bạn học được gì từ lần thất bại này
Khi biết điểm,dù ai mỉa bạn thì bạn cũng đừng giải thích chi cho mệt."Không cần biết mày nói mày là ai.Những gì mày làm sẽ định nghĩa con người mày''- Mr.Joker từng nói thế
Chúc bạn luôn Ok! :D
Hãy dám thất bại............
nói gióng chị thế khi chị đi thi lần nào cũng bảo vj vs bố mẹ đến nỗi bố ẹ dặn ko còn có lần rút kinh no đâu

G I N

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng tám 2017
1,209
1,790
211
22
Hà Nội
Mk cx bị điểm 4 toán đầu năm mà chẳng bt sai ở đâu do thầy CN ko trả bài @@

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
chào mọi người, hôm nay mk đã thi giữa kì môn văn và đã sai lầm khi chọn phần làm văn là bài mk làm cuối cùng để rồi ko đủ thời gian làm hết bài. Tất cả các bạn ở trong lớp mk đều làm xong và dường như ai cũng tươi cười, còn mk thì chỉ bít cố kìm nén cảm xúc, cố để ko khóc. Mk nghĩ bài của mk sẽ chỉ đặt được điểm 5 là điểm cao nhất, khi về đến nhà mk đã khóc, ko có ai để tấm sự khiến mk lại càng cảm thất thất vọng về mk. Mk sợ kết quả bài thi này sẽ làm ảnh hưởng đến cả kết quả của học kì. Mk dường như suy sụp hẳn, ko thể học được gì nữa, nghĩ đến số điểm mà nước mắt cứ rơi ko ngớt. Mk sợ rằng sẽ làm bố mẹ buồn nếu học kì này điểm kém, sẽ bị người khác đánh giá này nọ bởi mk là một lớp trưởng. Mk hiện đang bối rối, ko biết phải làm gì hết, ko có ai để chia sẻ nỗi buồn này. Mk như đang suy sụp, giống như một thằng thất bại. Cảm ơn vì đã đọc.
sao giống mik vậy
mình cx mới thi giữa kì xong, cũng chọn bài làm văn 5đ làm cuối cùng nên k đủ thời gian
đã rút ra bài học là sau này sẽ làm bài làm văn trước
mik k là lp trưởng như bạn nhưng mik là lp phó
may mắn mik vẫn đc 7.5:)
thôi bạn cố lên nhé

Nguyễn Hữu Tài

Học sinh
Thành viên
10 Tháng tư 2017
22
8
21
21
Tiền Giang
THCS Mai Thị Út
Không sao đâu bạn, ai mà chẳng lúc nào phạm sai lầm, chủ yêu là biết rút kinh ngiệm tử đợt kiểm tra này thôi.
Khi giáo viên phát bài ra bạn cứ mặc kệ lời trêu chọc của tụi bạn, cứ coi đó như đông lực để bạn vươn lên, bạn hãy cố gắng ở học kì sau, cố gắng hết sức để chứng minh cho họ thấy.

WindyTA

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
746
1,453
204
20
Bắc Ninh
Galaxy
mình đã từng vậy nè thi xong bố mẹ chả bảo gì nhưng cứ tì mặt vào gối khóc nức nở lúc đấy cảm giác như mọi thứ sụp đổ hoàn toàn. Bạn à bạn còn cả một học kì nữa,còn nhiều môn khác mà còn nhiều thời gian hơn người khác bắt đầu cố gắng lại thôi nào cố nên mình làm đc mà bạn cũng có thể làm đc cố nên, mình tin bạn

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Mình thi hsg hóa nhưng mình làm bài kiểm tra hóa trên lớp kết quả chả bao giờ đc như mong đợi của thầy cô

Top Bottom