Sử 6 [sử 6]10 vạn câu hỏi vì sao!

B

babje_l

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Mloa_loa:Thông báo:box sử 6 hơi trầm nên em quyết định lập píc 10 vạn câu hỏi vì sao để bàn luận vấn đề thắc mắc của lịch sử 6,mời các bà zô :
+)em đặt câu hỏi trước
Thời kỳ dựng nước đầu tiên diễn ra vào lúc nào? Tên nước là gì? Vị vua đầu tiên là ai?

T

taianhpro000

em ơi! nhưng đó là của việt nam hay của thế giới thì anh mới trả lời được chứ

T

taianhpro000

thế thì vào thế kỉ VII TCN thời Vua Hùng thứ nhất,tên nước là Văn Lang.

P

phiphikhanh

:Mloa_loa:Thông báo:box sử 6 hơi trầm nên em quyết định lập píc 10 vạn câu hỏi vì sao để bàn luận vấn đề thắc mắc của lịch sử 6,mời các bà zô :
+)em đặt câu hỏi trước
Thời kỳ dựng nước đầu tiên diễn ra vào lúc nào? Tên nước là gì? Vị vua đầu tiên là ai?

Nếu spam thì cho em sr mod lịch sử nhé:D . Bạn babje_l nè , mình thấy cái câu hỏi của bạn chẳng ăn nhập gì với cái tên tiêu đề cả;))

S

sam_8352

người dựng nước đầu tiên của dân tộc ta là vua hùng vương đó , đúng ko tên nước là văn lang

S

sam_8352

một câu hỏi mới trong 10 vạn câu hỏi vì sao :
1 - trận đánh rạch gầm - xoài mút là của vị vua nào , xảy ra vào năm bao nhiêu?
2 - ai là người đã lập ra hội thơ tao đàn và là tao đàn nguyên soái cùng 28 vị tao nhân mặc khách cùng vịnh xướng , ngâm thơ?

Last edited by a moderator:
B

babje_l

Vua Lê Thánh Tông tự lập ra hội Tao Đàn gồm 28 ông tiến sĩ giỏi thơ văn nhất nước thời đó gọi là "Tao Đàn nhị thập bát tú" do chính Lê Thánh Tông làm Nguyên soái. Khối lượng sáng tác của Lê Thánh Tông và hội Tao Đàn rất lớn, và có vị trí rất đặc biệt.

H

hoang_tu_thien_than198

Trận Rạch gầm - Xoài mút là của vua Quang Trung (Không biết lúc đó lên làm vua chưa?)
Diễn ra từ ngày 19 tháng 1, 1785 đến 20 tháng 1, 1785
Có thanks hok?

Top Bottom