Sử 6 [sử 6]10 vạn câu hỏi vì sao!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babje_l, 17 Tháng ba 2011.

Lượt xem: 3,395

1. babje_l

babje_l Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

:Mloa_loa:Thông báo:box sử 6 hơi trầm nên em quyết định lập píc 10 vạn câu hỏi vì sao để bàn luận vấn đề thắc mắc của lịch sử 6,mời các bà zô :
    +)em đặt câu hỏi trước
    Thời kỳ dựng nước đầu tiên diễn ra vào lúc nào? Tên nước là gì? Vị vua đầu tiên là ai?

2. taianhpro000

taianhpro000 Guest

em ơi! nhưng đó là của việt nam hay của thế giới thì anh mới trả lời được chứ

3. babje_l

babje_l Guest

Của nước ta anh ak !

4. taianhpro000

taianhpro000 Guest

thế thì vào thế kỉ VII TCN thời Vua Hùng thứ nhất,tên nước là Văn Lang.

5. phiphikhanh

phiphikhanh Guest

Nếu spam thì cho em sr mod lịch sử nhé:D . Bạn babje_l nè , mình thấy cái câu hỏi của bạn chẳng ăn nhập gì với cái tên tiêu đề cả;))

6. babje_l

babje_l Guest

mik tháy ăn nhập với cái tên tiêu đề mạ cảm um bn nha !

7. sam_8352

sam_8352 Guest

người dựng nước đầu tiên của dân tộc ta là vua hùng vương đó , đúng ko tên nước là văn lang

8. sam_8352

sam_8352 Guest

một câu hỏi mới trong 10 vạn câu hỏi vì sao :
    1 - trận đánh rạch gầm - xoài mút là của vị vua nào , xảy ra vào năm bao nhiêu?
    2 - ai là người đã lập ra hội thơ tao đàn và là tao đàn nguyên soái cùng 28 vị tao nhân mặc khách cùng vịnh xướng , ngâm thơ?

Last edited by a moderator: 29 Tháng tư 2011
  9. Đó chính là vua Lê Thánh Tông
    Đúng hơm ^^

10. babje_l

babje_l Guest

Vua Lê Thánh Tông tự lập ra hội Tao Đàn gồm 28 ông tiến sĩ giỏi thơ văn nhất nước thời đó gọi là "Tao Đàn nhị thập bát tú" do chính Lê Thánh Tông làm Nguyên soái. Khối lượng sáng tác của Lê Thánh Tông và hội Tao Đàn rất lớn, và có vị trí rất đặc biệt.

11. Trận Rạch gầm - Xoài mút là của vua Quang Trung (Không biết lúc đó lên làm vua chưa?)
    Diễn ra từ ngày 19 tháng 1, 1785 đến 20 tháng 1, 1785
    Có thanks hok?

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted