English THPT studying by electric devices

Tuấn V-III-II-VI

Học sinh
Thành viên
1 Tháng ba 2022
156
127
46
18
Vietnam
Hà Nội

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
theo em thấy ngày nay việc học các môn nói chung và tiếng anh nói riêng cần ùng nhiều thiêt bị điện tử, ta nên làm j để hạn chế điều đó ạ
AnterTheo chị nếu em muốn thì có thể sử dụng từ điển giấy, tài liệu giấy để phải tránh nhìn màn hình máy tính quá nhiều. Chị thường chỉ dùng thiết bị để tra cứu là chính, còn khi học thì vẫn là dùng tài liệu giấy thôi. Còn với các môn khác thì chị không hay dùng thiết bị điện tử khi học, các kiến thức thì có thể tổng hợp lại để tra cứu cho tiện.
Chúc em học tốt!
Ghé qua các topic của box Anh nếu có thời gian nhé
Reading made easy

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
theo em thấy ngày nay việc học các môn nói chung và tiếng anh nói riêng cần ùng nhiều thiêt bị điện tử, ta nên làm j để hạn chế điều đó ạ
AnterChị nghĩ nếu là điều tốt thì không cần hạn chế mà chủ yếu mình phải kiểm soát tự chủ được cách bản thân sử dụng thôi, vì thực tế với sự phát triển công nghệ như bây giờ thì việc sử dộng các thiết bị đúng cách giúp chúng ta tiếp cân rất nhiều nguồn kiến thức nhưng nên sử dụng một thời gian hợp lý để bảo vệ sức khỏe nữa. Theo chị em có thể giảm thiểu bằng cách in tài liệu tìm kiếm được ra giấy ( nên chú ý số lượng, mỗi lần chỉ in đủ cái mình lên kế hoạch làm gần đó, để tránh việc in ra quên hoặc không làm) và tự tạo thời gian biểu. Ngoài ra em có thể học nhóm với các bạn, vừa có thể trao đổi giao tiếp với các bạn nhiều hơn vừa giảm thiểu thời gian sử dụng các thiết bị điện tử.
Chúc em học tốt nhé, xem thêm chia sẻ một số kinh nghiệm của BQT ở đây nhé:[NHẬT KÝ] 1 Ngày Học Tiếng Anh Của BQT Box Ngoại Ngữ

Top Bottom