English 6 Speaking

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 6' bắt đầu bởi trathu2k1, 20 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 150

1. trathu2k1

trathu2k1 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Sen Chiểu
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Viết đoạn văn ngắn chủ đề: What sport/game do you play in your free time.
    Các bạn giúp mình nhé, bài này chiều mình nộp nên cân rất gấp.
    Xin cảm ơn.:Rabbit32

Linh2k7 thích bài này.
  2. Tzuyu-chan

Tzuyu-chan Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

Usually, when I have free time, I usually play sport, watch TV, surf internet and read books. After learning hour, activity help me relax. And playing sport is the activity I like best in my free time. I often play sports in my back yard, because my house is far away from the stadium so I can not go there. I usually play sports with my best friends and my younger brother, but my brother is busy doing homework so sometimes only me and my friends play. I like to play sport because it is really a healthy activity. It can help me to be strong.
    nguồn : sưu tầm
    em tham khảo chúc em học tốt !!!

trathu2k1 thích bài này.
  3. Trương Hoài Nam

Trương Hoài Nam Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Trãi

Đây là chủ đề nói phải không bạn???
    Bạn tham khảo nhé mình nghĩ chủ đề nói thì chỉ ngắn gọn vậy là đủ rồi :) Nếu thêm thì chắc là nó đem lại lợi ích gì cho bản thân bạn nữa là ok!!!
    I really like playing tennis. I play every weekend at the park near my house. Sometimes, I play with my brother, or sometimes with a friend. My brother got me into it, because he loved sports and he needed someone to play with. I did'nt like it at first, because it was hard and I lost all the time, but now I enjoy it, especially when I beat my brother!

trathu2k1 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted