Speaking

trang35111

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng mười hai 2018
19
3
6
22
Đắk Lắk
tht nguyen van cu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sửa bài giùm mình, các bạn đóng góp ý kiến với nhà, thêm bớt giùm mình với nha.
Bâif viêt về sở thích bản thân, ghi lời mở đầu giúp mình với.
Diffrent people have diffrent hobbies. Travelling ở one of my favorite hobbies. I love travelling with my family of my friend. Travelling give me pleasure. Travelling is also a sort of education. By travelling i sẽ new thíng, beautiful objects and meet new people, exploiring new places with plentiful cuisines and nature. I have been going to discover ĐÀ LẠT, NHA TRANG, VŨNG TÀU beach, PNKB cave. This help me more enjoy travelling. In the near future, (tôi hy vọng sẽ thực hiện được một chuyên đi phượt cùng bạn bè của mình) dịch sang tiếng anh giùm mình nha, hihi cảm ơn trước nha...

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
Diffrent people have diffrent hobbies. Travelling ở one of my favorite hobbies. I love travelling with my family of my friend. Travelling give me pleasure. Travelling is also a sort of education. By travelling i sẽ new thíng, beautiful objects and meet new people, exploiring new places with plentiful cuisines and nature. I have been going to discover ĐÀ LẠT, NHA TRANG, VŨNG TÀU beach, PNKB cave. This help me more enjoy travelling. In the near future, (tôi hy vọng sẽ thực hiện được một chuyên đi phượt cùng bạn bè của mình) dịch sang tiếng anh giùm mình nha, hihi cảm ơn trước nha...
Bài của chị khá ổn, vẫn còn nhiều lỗi lặp từ, lỗi diễn đạt,...
Em đã sửa lại một vài chỗ rồi, chị tham khảo nhé.
Different people have different hobbies. Travelling is one of my favorite hobbies. I love travelling, even though I travel with my family or my friend. Travelling give me pleasure. Travelling is also a sort of education. By travelling, i can see new things, beautiful objects and meet new people, explore new places with plentiful cuisines??? and nature. I have been to ĐÀ LẠT, NHA TRANG, VŨNG TÀU beach, PNKB cave. This makes me enjoy travelling more. In the near future, I hope I will make a backpacking travel with my friends

Ngoài ra chị có thể tham khảo thêm cách viết về sở thích tại ĐÂY
Hoặc chị có thể tham khảo bài mẫu sau đây để tìm thêm ý nhé.
I like traveling very much because of several reasons. First of all, traveling can make me feel relaxed and happy. Enjoying the stunning landscape and spectacular views is one of the best ways to help me get away from stress in my daily life. Second, traveling to far places is a good chance for me to broaden my horizons. When I travel a lot, I can experience many things such as cultures or customs which make a considerable contribution to my knowledge. Finally, we are more likely to make friends with many people in other places, so we will not feel lonlely and strange when traveling anywhere. In conclusion, traveling plays an essential role in my life.

Jin_Mory2677

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng hai 2014
200
284
161
Hà Tĩnh
THPT AMS
Đầu tiên có lẽ là cụm "favorite hobbies", chỉ nên dùng "hobbies" thôi, thêm "favorite" hơi thừa. Vì bản thân "hobbies" nghĩa là sở thích rồi, vậy là đủ. Lỗi thứ hai, như bạn ở trên đã nói, vẫn bị lặp hơi nhiều. Còn từ "plentiful cuisines" mình thấy không có gì bất ổn cả. PS: chỗ "beautiful objects" mình không thực sự hiểu ý bạn lắm, nếu không phiền bạn giải thích giúp mình với ^^
(tôi hy vọng sẽ thực hiện được một chuyên đi phượt cùng bạn bè của mình)
Từ "đi phượt" hơi khó thông dịch sang tiếng Anh vì trong tiếng Anh không có cụm từ nào diễn tả đầy đủ được ý nghĩa của nó. Thay vào đó có thể dùng "motorbike trip" nhưng vẫn không hoàn toàn đúng. Chắc là do bên Tây không có hình thức du lịch như này. ^^
À có cái này hơi ngoài lề tý. Câu cuối phần nào nói lên rằng bạn chưa được đi phượt. Đúng chứ? Nếu vậy thì tại sao bạn biết nhiều về nó vậy nhỉ :V Ngoài ra bạn còn có vẻ rất thích nó. Hơi kì nhỉ :p

Last edited:
Top Bottom