<span class="MathJax_Preview"></span><span class="MathJax" id="MathJax-Element-3-Frame" role="textbo

P

pesaubuon98

câu này hả
lần 1 anh ta lấy 10 báu vật đi 5 km mất 5 báu vật bỏ 5 báu vật đó xuống rồi trở lại đền
lần 2 cũng lấy 10 báu vật đi 5 km mất 5 báu vật còn lại 5 báu vật lấy thêm 5 báu vật lúc nãy
tổng cộng 10 báu vật đi đến nhà mụ phù thủy 5 km mất 5 báu vật còn lại 5 báu vật đem vào nhà mụ phù thủy
xong

OK.đúng rồi bạn nhé!chúc mừng bạn đã có 1 câu trả lời rất chi là ấn tượng.
Tiếp nào...................................
Câu đố trí tuệ 23: Người nông dân có1 con mèo tam thể rất đẹp , mọi người trong làng ai cũng rất muốn mua con mèo đó . Một ngày nọ có rất nhiều người đến nhà người nông dân đó nhưng lại thấy con mèo để trên cái bàn tròn thì mọi người ai cũng quay về nhà . Hỏi tại sao mọi người không mua mèo ??? &gt;:D&lt;&gt;:D&lt;

K

kobato_2509

Bàn tròn = bàn ko méo= mèo ko bán
Câu này a e đó e rồi hj hj
=====================================

P

pesaubuon98

Ờ ờ.đúng nữa rồi nhé!câu này dễ quá à.
Tiếp tục nữa nào....................
Câu đố trí tuệ 24: Trên xe buýt, khi nào người ta trở nên lịch sự nhất (sẵn sàng nhường chổ cho người già, phụ nữ, trẻ em…)?:khi (48)::khi (48):

K

kobato_2509

Đến trạm ra khỏi chỗ (nhường chỗ)
Câu này em nghe rồi, chị kiếm câu nào độc độc vào chị

K

kobato_2509

Vậy chắc câu này nhiều đáp án rồi, để em nghĩ tiếp
=============================================

P

pesaubuon98

Không còn người nào vậy sao nhường chỗ cho ai e,hông có ai lấy gì nhường?hehe,e suy nghĩ lại chút nữa nhé!

C

cfchn

Lúc trả tiền vé à?
Nói chung đặt gạch hóng đáp án chứ chưa hiểu vấn đề lắm :v

H

hp_09

lúc một người gần xuống xe thì không cần ngồi nữa và sẵn sàng nhường chỗ cho người già ,trẻ em

P

pesaubuon98

hp_09: có vẻ như e là người độ lượng e nhờ,chị mong rằng câu trả lời của e cũng sẽ giống như ngoài cuộc sống của mình.Cơ mà đây là câu đố vui nên e nghĩ những đáp án nào hay,hài hước nhất thì mới gọi là đúng e nhé,thực tế quá cũng hay nhưng không vui bằng những câu trả lời hài hước nhé em!
Đáp án:Khi trên xe còn rất nhiều chỗ trống

P

pesaubuon98

Hãy cùng nhau trả lời tiếp nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Câu đố trí tuệ 25: Trời không trăng không sao có 1 người với 1 bộ đồ đen đang ở góc đường tìm chìa khóa bị đánh rơi. Anh ta không có đèn pin, đuốc hay bật lửa nhưng vẫn nhanh chóng tìm thấy chìa khóa. Bạn có tin được không? =))=))

P

phamvananh9

- có..vì tất cả mọi thứ đều đen riêng chiếc chìa khóa có ánh kim..............................................^^.,,,fai ko chị pesaubuon

P

phamvananh9

- hic....thui để e nghĩ cái khác xem seo............................................................

D

demon311

Trời không trăng không sao -> trời ban sáng có mặt trời -> tìm quá dễ
Tiếp đê
==========================================

Top Bottom