Văn 7 So sánh cụm từ "Thân em"

Thảo luận trong 'Thơ Trung đại' bắt đầu bởi lamlamvita88@gmail.com, 22 Tháng ba 2019.

Lượt xem: 391

1. lamlamvita88@gmail.com

lamlamvita88@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Cụm từ " Thân em" mỏ đầu bài thơ Bánh Trôi Nước của gợi cho em điều gì? Hãy so sánh điểm chung và riêng giữa cụm từ " Thân em" trong thơ Hồ Xuân Hương và cum từ " Thân em" trong những bài hát than thân của ca dao

2. Trâm Nguyễn Thị Ngọc

Trâm Nguyễn Thị Ngọc Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH&THCS Hải Ba

Nguồn: gg

lamlamvita88@gmail.com thích bài này.
  3. tham1811

tham1811 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học sư phạm Huế

Cụm từ " Thân em" mỏ đầu bài thơ Bánh Trôi Nước
    " Thân em vừa trắng lại vừa tròn" gợi lên vẻ đẹp cũng như là thân phận của ngừoi phụ nữ trong xã hội phong kiến
    So sánh điểm chung: Đều nói lên thân phận bé nhỏ của chính bản thân ngừoi phụ nữ
    Cụm từ " Thân em" trong thơ Hồ Xuân Hương thể hiện thân phận và cả vẻ đẹp của hình thể ngừoi phụ nữ
    Cum từ " Thân em" trong những bài hát than thân của ca dao: là cuộc đời chìm nổi, than thân trách phận,... ​

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted