Sợ ..... mổ giun

Status
Không mở trả lời sau này.
C

cobe_muadong228

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi! hãy cho mình cách để có đước sự can đảm đi nha. ở môn sinh học vào tiết thực hành mổ giun, lãi , thằng lằng, ... mình rất sợ, mình ko dám bốc lên, nhưng thầy nói phải làm, còn ko thì ko có điểm. bạn nào có kinh nghiệm hãy cho mình lời khuyên nha! mình rất cảm ơn. :eek::((^:)^8-X~X:)khi (47)::khi (112)::khi (15)::khi (44):

Last edited by a moderator:
M

meocon2x

đem theo gang tay, mổ giun thì đeo khẩu trang, cầm dao cho có lệ còn việc còn lại mặc tụi con trai. thú thật mình chẳng biết giun thế nào nữa cơ nên mình không sợ mà chỉ tò mò thôi hiiiiiiii

say mê học tập đừng yêu sớm
nợ gánh giang sơn chớ nợ tình

S

supergirlr

cần đeo khẩu trang đeo bao tay để đảm bảo vệ sinh và nên dung dao lam còn không nhờ người cùng nhóm làm hộ nếu quá sợ

M

mosoco_yumi_73

Đeo Bao tay vào,bịt khẩu trang vào để hok thấy khinh , nếu còn sợ thì vừa cầm vừa nháy mắt và hát nhỏ nữa thế thì hok sợ đâu!

B

bof1

HEYZ ! THÌ CẬU CỨ ĐEO KHẨU TRANG VÀO , tớ cũng đã mổ giun rồi , tớ phải vuốt ngược vuốt xuôi con giun sau đó nêu cảm giác khi vuốt con giun ( nghe là không muốn ăn cơm rồi >.< ) sau đó lấy ghim , ghim vào đầu và đuôi giun , đổ cồn vào cho giun chết, cuối cùng là mổ giun . Thật ra thì cũng chẳng sợ gì lắm đâu mà có lúc còn thấy giun dễ thương nữa đó . Chúc bạn may mắn (nhớ đừng có "ngủm"trong khi mổ đấy nhé )

T

toi0bix

à ,cứ thế cho tay vào con giun ấy ,kéo cho nó giãn dài ra mổ cho dễ :))
Sau khi mổ xong thì rửa sạch tay & dụng cụ là đc rồi .

V

vongoctram06

Đừng lo thầy sẽ phát dụng cụ đầy đủ cho mìng chứ phải mổ bằng tay đau mà sợ hả trời . Lúc đầu mình điến hồn luôn cứ tưởng là dùng tay môr ai ngờ thầy phát dụng cụ không cần mang găng tay gj cho phiền, với lại ba chuyện đó để con trai còn mình chỉ ngó thôi

T

tiensiruoi

OÁI!!!!! Phải vuốt giun cơ à? Eo ơi! Chắc tôi phải chết vì sợ quá đi mất...hjchjchjc

Y

yasakachikizio

Thực za đơn giản lém bạn à
Chắc chắn ở phòng thí nghiệm sẽ có sẵn dao và 1 số dụng cụ khác . Bạn nên đeo gang tay vào , lấy cồn loãg làm chít giun ... zùi thí nghiệm thui

M

meocon2x

thì bạn đem theo 1 cái hì hì , với lại nếu cô mà cứ bắt mổ giun thì bạn bảo là hum nay em bị mệt mới uống thuốc xong, hoặc bạn bỉu em bị đau đầu nếu cô bắt em phải mổ giun chắc bủi sáng em ăn gì thì nó.........................., cô sẽ tha cho cậu đó hì hì

V

vietanhva1997

ôi dào! đeo găng tay, bịt khẩu trang, bịt ............. nói chung là bịt kín từ đầu đến chân. Sau đó xoạc xoạch xoạch, tùng xẻo thế là xong

N

ngocxit8bebe

Trùi ui sao các bạn kì vậy
thực hành để hiểu bài hơn thôi chứ có cái gì đâu mà sợ
cứ sợ như thế thì còn tâm chí đâu mà tiếp thu hả
năm ngoái mình củng đc mổ
Nó hơi tanh nhưng bạn đeo khẩu trang vào sẽ chẳng thấy mùi gì nữa
Còn găng tay ko cần đeo đâu bạn cứ thử sờ vào giun mà xem thích mê là đằng khác

B

baphu_d3

đã làm thì ko sợ mà sợ thì ko làm

:d
nói đùa chứ ai cũng phải vượt qua những cái chướng ngại vô hình mà cuộc đời đặt ra

cố lên bạn nhé

D

doanngocthai

Trời!Mổ giun thì có gì phải sợ. Ở nhà tớ bắt giun chơi hoài, nếu bạn chịu khó quan sát thì thấy nó cũng dễ thương lắm đó

L

lp_23797

sao các bạn nhát thế . Mổ giun thấy hay đấy chứ. Nó cứ mềm mềm nhun nhũn gai gai , dinh dính, trơn trơn,nhày nhầy và cái cảm giác khi nó bò trên tay mình thì thui rùi. Ko còn gj để nói nữa, nó bò trên tay, mà bạn cứ thử xem. Thích ko còn gì để noi nua

L

lp_23797

các bạn ơi, cứ thử cầm con giun lên trước mặt rùi trêu cái lũ nhát gan xem cưòi ra nước mắt đấy , vui ko còn gì để nói!

T

thongoc95

2 năm trước tôi cũng dc mổ giun, mổ cá, và cả tôm nữa , hok có j sợ hết chỉ là giải phẫu động vật thôi mà ^_^ (người thì hem dám đâu nha )
bạn thấy sợ giun cái này chắc do tâm lí òy (tôi nghĩ vậy ) bạn hãy cố khắc phục trở ngại này , hok có j phải sợ bạn cứ coi giun như cái j đó bt thôi , bạn nhờ đó để bik thêm kiến thức , đừng nghĩ mình là kẻ nhẫn tâm hãy nghĩ mình đang mổ nó là đang hoá kiếp thành người cho nó ý :D:D:D
đây mới chỉ là một thử thách bt thôi bạn hãy cố vượt qua nhe!
chúc thành công!

Z

zuzu97

Mình cũng chưa được mổ mong là ko khó lắm
Đeo găng tay là điều đương nhiên rồi các bạn
Nhưng mà con đấy sờ nhòn nhòn nhớt nhớt ghê lắm *__*

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom