Số loại giao tử.

L

lambertlary

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi nếu đó là tế bào bình thường thì tỉ lệ giao tử phụ thuộc vào tần số hoán vị gen phải không?

C

cucainho19945

rất cơ bản mà

đáp án A 4 loại tỉ lệ 1:1:1:1 .bạn nên nhớ rằng khi xét 1TB thi không bao giờ phụ thuôc vào hoán vị gen bạn nhé chỉ khi xét cả cơ thể cơ bạn a.mình nói thế này là ban hiểu ngay vấn đề này cứ tb nao GP mà xẩy ra hoán vi thì cho 4 loại gtu ti le 1:1:1:1 thực ra khi xét cả cơ thể thi chúng ta mới quan tâm đén tần số hoán vì các tb sinh dục chi một số mới xẩy ra hvg 1 số khong vi thế mới phải quan tâm đến tần số theo mình để hiểu rõ bản chất ban hay hoc bai giảng nguyên phân và giảm phan của thầy:NGUYỄN QUANG ANH tớ cam đoan bạn sẽ hiểu bản chất và không mắc phải sai lầm.vì cái này nó con liên quan đén dang bai cho một số TB tham gia GP chi có 1 số TB xẩy ra hoán vị từ đó bắt chung ta phải thinh f(ts hvg) hoặc dạng bai cho n TB tham gia GP co x tb xẩy ra HVG tinh sô lượng từng loại giao tử ngôài ra rất nhiều dạng quan trọng khác thường xuyên xuất hiện trong đề thi /CHÚC HỌC TỐT

Top Bottom