Tâm sự Sợ hãi

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,424
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Phải làm gì khi bạn biết nhà mình có trộm?
Sợ quá mình nghe thấy tiếng động trên tầng 3 *lộp cộp* kiểu như tiếng động cây gậy đập xuống sàn. Rồi tự nhiên thấy cái bóng đứng ngay cầu thang trong khi đóng trời lại còn mưa ùn ùn vừa tối vừa sợ nữa ;-;Mà nhà chẳng có ai ngoài anh em mỗi người một tầng.

Kiều Anh81

Banned
Banned
Thành viên
20 Tháng năm 2020
407
1,895
156
Hà Nội
Thiên đường
Sợ quá mình nghe thấy tiếng động trên tầng 3 *lộp cộp* kiểu như tiếng động cây gậy đập xuống sàn. Rồi tự nhiên thấy cái bóng đứng ngay cầu thang trong khi đóng trời lại còn mưa ùn ùn vừa tối vừa sợ nữa ;-;Mà nhà chẳng có ai ngoài anh em mỗi người một tầng.
Nhỡ anh chị trêu chị thì sao ạ, chị đừng sợ nhé

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,495
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Um, Linh đừng lo lắng quá, có khi là tự mình tưởng tượng ra thì sao.
Lúc hồi nhỏ lúc mình ở nhà một mình, hoặc vừa nghe kể chuyện kinh dị xong :D mình cũng hay như vậy ý, cứ tưởng tưởng nhà mình có trộm (hoặc tưởng tượng ma, quỷ các thứ) nhưng đó chỉ là tiếng động bên ngoài kia hoặc cái bóng bạn nói là bóng của một vật gì đó sao. Nên gặp mấy chuyện này mình phải hết sức bình tĩnh đừng sợ quá rồi lại làm mọi chuyện phức tạp hơn á.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Nếu k có người lớn ở nhà mà biết có trộm thật thì e nên nt cho bố mẹ hoặc cho ai đó gần nhà sang xem giúp, cần thì chốt cửa phòng lại ngồi trong đó, thủ sẵn đồ phòng thân hoặc vờ ngủ, đừng chạy lên xem có phải trộm hay k sẽ nguy hiểm, cứ đảm bảo tính mạng mình trước đã. Nhiều khi trộm vào ngta vẫn phải vờ ngủ coi như k biết gì cả, chứ trộm manh động lắm, nhỡ xảy ra ẩu đả thì mình thiệt. Trời mưa thì e nên chốt hết các cửa lại, tránh mưa mà cũng tránh trộm đột nhập luôn. Nhà có điều kiện thì lắp thêm camera, chuông báo chống trộm cũng đỡ hơn.

Top Bottom