[Số 01] Talkshow Cafe tối thứ 7

Status
Không mở trả lời sau này.

Lanh_Chanh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng chín 2017
794
1,416
189
Nam Định
National Economics University
Người đầu tiên cj nói chuyện trên HMF là ai z,,

Các bạn thấy chị Tuyết nhà mình tự tin chưa kìa JFBQ001620702013A

Oa Oa, giống phim ngôn tình quá chị ơi. Yêu thầm từ lớp 1 luôn cơ ý.
Có thể các bạn và em đều thắc mắc rằng ... sao chị lại từ chối "người bạn trai" đầy kỉ niệm đó ạ? JFBQ00135070103B
Hì. Khi lớn hơn. Các em sẽ có những suy nghĩ lớn hơn cho bạn mình. Một phần do chị và bạn ấy ở xa nhau. Mà chị lại k tự tin khi thương 1 người ở xa. :) ...
Chị đâu bỏ cho ai đâu em. ^^
Phải nói là: @yuper là người "cãi nhau hợp nhất" với chị ^^

Người đầu tiên cj nói chuyện trên HMF là ai z,,
Cái này thì... chị có trí nhớ khá kém. Vì ng mà chị nói chuyện đã cách đây ... 7 năm rồi em ^^
vậy là chị nhận chị là bồ anh @yuper
Bồ này khác với "bồ bịch" nhé các em ^_^

Last edited by a moderator:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Thế chị cao hơn em khoảng 8 cm. ( Em học lớp 7 )

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Hì. Khi lớn hơn. Các em sẽ có những suy nghĩ lớn hơn cho bạn mình. Một phần do chị và bạn ấy ở xa nhau. Mà chị lại k tự tin khi thương 1 người ở xa. :) ...

Chị đâu bỏ cho ai đâu em. ^^
Phải nói là: @yuper là người "cãi nhau hợp nhất" với chị ^^
:3 chị lôi anh thỏ lên đêiiii cho dân chúng bàn tán điiii^^

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Có vẻ các bạn còn nhiều thắc mắc xoay quanh chị Thy và anh yuper nhỉ :v. Giờ chúng mình cùng lắng nghe tâm sự của c Thy về công việc và tình iu nha :v ~~
Mời MC @huyenlinh7ctqp on air r108
Két ....ttt
Phù ... em mới đi mua nước :D
Vào thôi nào JFBQ00125061225b
Ai cũng biết chị là người cống hiến hết mình vì diễn đàn. Lại là một thành viên cũ sau nhiều năm quay lại, thấy được sự thay đổi của diễn đàn từng ngày một.
Vậy chị ơi, chị có nhớ lý do mình tham gia diễn đàn Học Mãi không ? Điều gì đã giữ chị lại tới tận bây giờ ?

• Like
Reactions: Xiao Fang

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
bồ này là bồ gì ạ ???
Kiểu như 1 ng rất hợp tính và hợp nhau trong cv.
Khi có 1 vấn đề của diễn đàn được đưa ra thảo luận thì hầu hết chị với @yuper suy nghĩ khá giống nhau.

Két ....ttt
Phù ... em mới đi mua nước :D
Vào thôi nào JFBQ00125061225b
Ai cũng biết chị là người cống hiến hết mình vì diễn đàn. Lại là một thành viên cũ sau nhiều năm quay lại, thấy được sự thay đổi của diễn đàn từng ngày một.
Vậy chị ơi, chị có nhớ lý do mình tham gia diễn đàn Học Mãi không ? Điều gì đã giữ chị lại tới tận bây giờ ?
Hồi ý chị học lớp 10. Trong một lần lang thang tìm đề để giải thì chị thấy diễn đàn mình. Chị tìm được cho mình những bộ đề hay, còn có giải đề thi online nữa, rồi bài nào không hiểu thì đăng lên nhờ các bạn khác giúp đỡ, đặc biệt có chỗ để xả xì-trét nữa – chính là box Cộng đồng mà chị đang quản lý bây giờ :D
Chị trải qua 3 năm cấp 3 ở diễn đàn, quãng thời gian đó chị được giúp đỡ nhiều, còn gặp được nhiều người bạn tốt, đấy chính là lý do chị luôn dành tình cảm đặc biệt cho HOCMAI. :D

nhat010105@gmail.com

Banned
Banned
14 Tháng mười 2017
314
465
61
Quảng Nam
THCS Phan Tây Hồ
Khi có 1 vấn đề của diễn đàn được đưa ra thảo luận thì hầu hết chị với @yuper suy nghĩ khá giống nhau.
Em thấy chị thường gọi mọi người nhỏ hơn là bé kể cả nam lẫn nữ. Tại sao vậy ạ ?

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Em thấy chị thường gọi mọi người nhỏ hơn là bé kể cả nam lẫn nữ. Tại sao vậy ạ ?
Các em không thấy được ng khác gọi là Bé rất chi là... dễ thương và gần gũi sao? ^_^
Chị thì vẫn rất thích đc gọi là Bé đấy. ^_^
Dù chị đã... hơn 20 tuổi

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch

Hồi ý chị học lớp 10. Trong một lần lang thang tìm đề để giải thì chị thấy diễn đàn mình. Chị tìm được cho mình những bộ đề hay, còn có giải đề thi online nữa, rồi bài nào không hiểu thì đăng lên nhờ các bạn khác giúp đỡ, đặc biệt có chỗ để xả xì-trét nữa – chính là box Cộng đồng mà chị đang quản lý bây giờ :D
Chị trải qua 3 năm cấp 3 ở diễn đàn, quãng thời gian đó chị được giúp đỡ nhiều, còn gặp được nhiều người bạn tốt, đấy chính là lý do chị luôn dành tình cảm đặc biệt cho HOCMAI. :D
Chị kể lại hành trình biết diễn đàn được không?

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Cô Thy là một người sợ người khác biết mình già, nên gọi các em là "bé" để được các em gọi là "chị" đó :vv

Có một bạn thành viên hiện đang offline có gửi câu hỏi đến chị Thy: "Chị Thy là người rất đam mê, nhiệt huyết với công việc. Điều gì đã dẫn chị đến điều đó ? Chị có chia sẻ gì với các bạn trẻ trên diễn đàn không ?"
Em cũng tò mò quá JFBQ00134070103A

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Cô Thy là một người sợ người khác biết mình già, nên gọi các em là "bé" để được các em gọi là "chị" đó :vv

Có một bạn thành viên hiện đang offline có gửi câu hỏi đến chị Thy: "Chị Thy là người rất đam mê, nhiệt huyết với công việc. Điều gì đã dẫn chị đến điều đó ? Chị có chia sẻ gì với các bạn trẻ trên diễn đàn không ?"
Em cũng tò mò quá JFBQ00134070103A
Có những lý do mà chính bản thân cũng khá là... mông lung và khó diễn đạt bằng lời. Như việc trở lại HOCMAI cũng vậy. Chị nghĩ trước hết là DUYÊN với nơi này chưa hết. Hì hì. À! Và vì chị thấy mình... trẻ lại khi ở đây ý. Dù rằng chị cũng được khá nhiều bạn gọi bằng "Cô" ý. :D
Chị muốn có thể đem đến những điều thú vị và bổ ích nhất cho các em. Chị trước đây và các em bây giờ có nhiều sự khác biệt. Chị luôn đặt mình ở vị trí của các em để suy nghĩ theo hướng đó. Nhưng nhiều khi, tất nhiên là không ít :D , chị cũng lạc đường 1 chút. Nhưng không sao, chưa đúng thì làm lại thôi. ^_^
Tất cả chỉ là: "Vì học sinh thân yêu!".
Hì hì.
Các em, chị muốn các em hết mình vì tuổi trẻ chỉ có 1 lần. Cứ làm những gì mình thích nhé các em. Đừng lo sợ. ^_^
Sai thì sửa. Có gì đâu ^_^

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Có những lý do mà chính bản thân cũng khá là... mông lung và khó diễn đạt bằng lời. Như việc trở lại HOCMAI cũng vậy. Chị nghĩ trước hết là DUYÊN với nơi này chưa hết. Hì hì. À! Và vì chị thấy mình... trẻ lại khi ở đây ý. Dù rằng chị cũng được khá nhiều bạn gọi bằng "Cô" ý. :D
Chị muốn có thể đem đến những điều thú vị và bổ ích nhất cho các em. Chị trước đây và các em bây giờ có nhiều sự khác biệt. Chị luôn đặt mình ở vị trí của các em để suy nghĩ theo hướng đó. Nhưng nhiều khi, tất nhiên là không ít :D , chị cũng lạc đường 1 chút. Nhưng không sao, chưa đúng thì làm lại thôi. ^_^
Tất cả chỉ là: "Vì học sinh thân yêu!".
Hì hì.
Các em, chị muốn các em hết mình vì tuổi trẻ chỉ có 1 lần. Cứ làm những gì mình thích nhé các em. Đừng lo sợ. ^_^
Có vẻ như, tuổi thanh xuân của chị đã gắn với các bạn, các em trong ngôi nhà nhỏ này lắm nhỉ ^^
Theo như em được biết, trong bản tự bạch chị có nói thư từ của bạn trẻ là báu vật chị cưng nhất. Tại sao lại là "báu vật" đối với chị vậy ạ?
Chị có thể chia sẻ về một trong những bức thư “hay ho” nhất mà chị được đọc không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom