Sinh nhật ba mẹ,bạn tặng gì quà gì ?

Little Devil

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng hai 2019
122
279
61
Hà Nội
đoán xem

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Chào mọi người,khi sinh nhật ba mẹ.Các bạn tặng quà gì cho ba mẹ nhỉ ??
Hãy cùng mình chia sẻ món quà cho ba mẹ nào ? :Chuothong78:Chuothong15
Sinh nhật bố mẹ mình rất ít khi tặng quà, có thể nói là mình ngại cũng đúng. Mỗi khi đến sinh nhật bố mẹ thì mình chỉ nhá nhá đứa em gái để nó tặng thôi :( Với lại mình cũng ít tiếp xúc với bố mẹ, đặc biệt là bố. Nhưng nếu được mạnh dạn tặng thì mình sẽ liệt kê danh sách như sau :
Mẹ : móc khoá, vòng tay, áo, giày cao gót, son, một bức tranh vẽ chân dung mẹ,...
Bố : móc khoá, bóp tiền, áo sơ mi, một bức tranh vẽ chân dung bố,.....
Nhưng dù món quà có thế nào thì món quà ý nghĩa nhất vẫn là thành tích học tập của mình, và thấy mình ngoan ngoãn, lễ phép

diemlinhphuong

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng bảy 2018
387
852
96
Bình Định
THCS Phước Sơn
Sinh nhật bố mẹ á???? Thường thì ngày hôm đó mình sẽ dành hết thời gian để làm việc nhà, để bố mẹ nghỉ ngơi thôi. Và cho bố mẹ thấy mình đã trưởng thành thế nào, thành tích học hành tốt ra sao, lễ phép hay không...... THẾ LÀ ĐỦ:>>>>:D

Nguyễn Chí Thoại

Banned
Banned
Thành viên
23 Tháng tư 2019
138
239
46
Bình Định
THCS Phước Lộc
Ba mẹ em thì khi sinh ra chỉ có năm sinh thôi nên hơi buồn nhưng mà nếu sinh nhật ba mẹ thì em sẽ làm việc nhà, để bố mẹ nghỉ ngơi thôi.Còn quà vật chất thì em không có đủ tiền tiết kiệm , em nghĩ món quà ý nghĩa nhất vẫn là thành tích học tập của mình, và thấy mình ngoan ngoãn, lễ phép

vương giả

Học sinh
Thành viên
7 Tháng năm 2019
79
38
36
17
Bắc Ninh
tùy tâm
Mình sẽ tặng cho ba mẹ sự ngoan ngoãn,học giỏi vì đối với ba mẹ mình,mình ngoan ngoãn và học giỏi là món quà lớn nhất trên đời.

• Like
Reactions: Little Devil

huyenhuyen5a12

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
829
929
146
16
Thái Bình
THCS Lê Danh Phương
Mình ít khi tặng quà cho bố lắm nhưng năm nay mình đã tặng cho bố một quyển sổ và một cây bút, còn mẹ thì mình tặng hoa

• Like

daukhai

Học sinh chăm học
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
3 Tháng tám 2018
459
391
76
13
Nghệ An
Trường Tiểu Học DIễn Thành
Sắp tới ngày 28/7 là sinh nhật mẹ tớ
từ sau kì nghỉ tết năm vừa rồi tớ láy trong đầu sẽ tặng quà cho mẹ. Tớ bắt đầu cố gắng kiềm tiền bằng mọi cách và thứ tớ có thể làm là bán những vật dụng trong nhà ko cần thiết sử dụng và chủ yeus là bán lon bia, chai nhựa cho mấy bà đồng nát. Hôm nay giỗ lớn thì tầm 50-80k, giỗ nhỏ thì 10-20k thôi. Những chiếc điện thoại hỏng của mẹ và bà nội tớ cũng xin để bán. Hiện tại thì còn 2 chiếc chưa bán đc vì chưa có time. Cuối năm tiền thưởng của trường, của công ty bố, và một số bác trong cty cũng cho 1 ít tích gốm đc gần 2 triệu. Nhưng bố lấy tiêu mất rồi:(:(. May mà tiền bán mấy đồ lặt vặt cũng đợt gần 450k với số tiền này tớ sẽ mua cho mẹ 1 bó hoa, 1 chiếc cặp đi dạy( vì tớ thấy cặp đi dạy của mẹ cũ lắm rồi), 1 video, những con dê xinh xắn sau mỗi con dê sẽ là những lời nói mà tớ gửi đến mẹ (năm nay mẹ tròn 40 tuổi nên tớ làm 40 con dê). Khi đưa quà về cho mẹ tớ sẽ nói người khác tặng chứ ko dám nói là tớ tặng đâu(ngại lắm )

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
Sinh nhật ba mẹ, tôi chỉ muốn được ôm mẹ thật chặt đó có lẽ là món quà mà tôi tặng cho ba mẹ. Ở tuổi 16 chưa có thể kiếm ra được đồng tiền của riêng mình, gia cảnh không còn giàu có biệt thự xe hơi như trước nữa .Cuộc sống ngày càng vất vả, sau vụ phá sản, tiền ba mẹ kiếm ra cũng đưa cho mình, lớn rồi 16 tuổi cũng không phải nhỏ nữa, biết tiết kiệm chi tiêu. Lo học lo hành. Cũng chẳng còn thời gian quan tâm, nhỏng nhẹo mẹ nữa, từ khi lên 6 đã có bạn bè, rồi lên 15 16 có bạn trai bạn gái. Ba mẹ dừng như không còn thân với ta nữa. Ngày đi làm tối về ngủ, cũng chả thể làm được cho mẹ cha thứ gì? Ngay cả một cái ôm động viên cũng không có >< Biết me cha buồn đấy nhưng có thể làm gì?
Vậy nên tôi sẽ và đã , đang tặng cho mẹ cha những cái ôm khích lệ, cái ôm cổ vũ. Để một sáng ngày mai ba mẹ lại tươi tỉnh tràn đầy sinh lực để tiếp tục công việc vì biết mình đang ủng hộ họ :)

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
Quà cho bố thì chọn mấy món thực tế, kiểu: carvat, vớ,áo sơ mi,...
Mẹ thì toàn chọn mĩ phẩm , kẹp tóc =v=
Mĩ phẩm thì toàn chọn hàng drugstore .-. .-.
Nhà mình theo triết học Mác- Lenin: vật chất quyết định ý thức .-.

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
Tùy khoản tài chính có trong người mỗi năm =)))

Nhưng quan trọng là phải biết rõ bố mẹ thích gì hoặc ở nhà thấy góc nào thiếu thiếu cái gì thì mua: đồng hồ, nước hoa, đồ trang điểm, hoa,,, chắc chắn không thể thiếu thiệp và bánh sinh nhật tự thiết kế rồi :VVVV

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Đối với mình,sinh nhật ba, mẹ mình thường gửi ba, mẹ một lời chúc vào thiệp mua sẵn ngoài hiệu sách, các năm trước mình thường tặng thiệp kèm một món quà làm tay cho mẹ , nếu không mua được thì mình sẽ làm việc nhà cho mẹ,như năm nay thì mình chỉ có thể tặng thiệp cho mẹ,còn không có thời gian làm quà, vì mẹ mình sinh nhật tháng năm ,mà thời gian đó lại gần thi học kỳ 2

• Like

lamvip2797

Học sinh
Thành viên
24 Tháng ba 2015
7
2
41
TP Hồ Chí Minh
sumedia
Đôi khi người lớn không cần những món quà vật chất đâu, cũng đâu cần phải tới sinh nhật của ba mẹ bạn mới thể hiện sự quan tâm bằng những món quà.
Bạn thử suy nghĩ xem ba mẹ bạn thích ăn món gì (ví dụ như ba mình thích ăn xí muội còn mẹ mình thích ăn socola), hay ba mẹ bạn thích đi đâu??? Hay đơn giản là bạn có giành thời gian bao nhiêu lâu trong 1 tuần để nói chuyện với ba mẹ bạn?
Món quà lớn nhất mà ba mẹ cần chính là sự "trưởng thành" trong bạn đó.

Top Bottom