SINH HOC 9 (HỎI TÊN LÁ CÂY ( Gấp!!!))

N

naniliti

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lá này là lá cây gì vậy mn? Vườn nhà mình mọc cây này, mình muốn mang đi để làm báo cáo thực hành với nhóm mà ko biết nó tên gì cả. Giúp với !!!!!!!!!!!!!! Gấp lắm rồi

Last edited by a moderator:
T

trangvip75

sao bạn lại ko chọn 1 lá khác mình biết tên rồi đưa đi.............chứ...................lá này chỉ có thánh mới biết..................mình có phải nhà sinh vật học đâu...................

A

aidaubiettruoc

mình thấy nó giống lá gai.................................................

H

hhtthanyeu

Lá cây mướp hương...............................................................................

N

naniliti

Mình mất cả trưa mò tìm trên GG lá này theo các chi phân loại và họ cây cuối cùng cũng ra rồi. Nó là lá cây dướng (dâu giấy). Còn lá mướp thì ko phải vì khi mình hái lá này thì nó ko phải mọc trên thân leo. thôi thì tks mấy bạn. Mình nghĩ box sinh có nhiều bạn có vốn sống về thực vật nên biết chứ. lá này nó mọc khắp nơi mà :(

N

naniliti

mình nghĩ nó là lá dâu bởi vì nhà mình cũng có lá đó mà

Đúng rồi đấy. Cũng là dâu nhưng đây là lá dâu giấy, ko phải dâu ta. Gần nhà mình có trồng cây dâu ta. có lá cũng giống cây này mà quả thì ko giống, nên mình nghĩ chắc chắn chúng nó cùng chung họ. Bạn nào muốn tìm hiểu tên cây nào thì cứ vào gu gồ tìm chi họ của đồng bọn chúng nó là ra hết nhé. Kiên nhẫn mò hồi cũng thú vị lắm. học sinh hay nhất là áp dụng vào thực tiễn.

Top Bottom