[Sinh học 8] Mô tả quá trình tiêu hóa(hóa học)

Thảo luận trong 'Hệ vận động, tuần hoàn, hô hấp và tiêu hóa' bắt đầu bởi mymy.c3, 30 Tháng mười một 2010.

Lượt xem: 1,258

1. mymy.c3

mymy.c3 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mô tả quá trình tiêu hóa(hóa học) và hấp thụ thức ăn khi ta ăn 3 bắt cơm và 6 miếng thịt lợn nạc?

Đề kiểm tra của mình các bạn giúp mình vs' :( cảm ơn nhiều :*

Mới vào nên chưa đọc nội quy có gì cần sửa thì mod giúp mình nhé đừng xóa bài :-S:D

~~ chú ý tiêu đề:

[Sinh học 8] + tiêu đề

Last edited by a moderator: 18 Tháng mười hai 2010
  2. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

Đầu tiên, tại khoang miệng, cơm sẽ được đổi một phần(vì thành phần của nó là đường đôi và bột đường) nhờ enzim amilaza -> sau đó xuống dạ dày thịt lợn nạc sẽ được biến đổi một phần(vì thành phần của nó là protein) nhờ enzim pepsin. Tới ruột non thì tất cả các thức ăn trên sẽ được biến đổi thành chất dinh dưỡng cung cấp cho cơ thể. Kết quả: 3 bát cơm + 6 miếng thịt lợn nạc sau khi bị biến đổi thì thành các chất dinh dưỡng và chỉ còn lại chất xơ + một số thành phần không cần thiết sẽ bị đưa xuống ruột già và thải ra ngoài

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted