[Sinh học 7] Cá voi

H

hongnhung.97

Đầu tiên, để trả lời được câu hỏi này, bạn phải dựa vào kiến thức đã được học và trả lời thử các câu sau: Thú khác các đv khác ở đặc điểm nào? Đặc điểm nào mà chỉ thú mới có? Cá voi có những đặc điểm đó hay không?--> Kết luận những đặc điểm. Mình gợi ý là tất cả thú đều có 2 đặc điểm cơ bản để dc xếp vào lớp Thú.

P.s Chúc bạn thành công ;). Có gì không hiểu thì bạn hỏi mình sẽ giải thích. Để thực sự thấy Sinh học là môn học hay thì bạn hãy thử 1 lần suy nghĩ tìm lời giải cho câu trả lời mà mình thắc mắc (Không chỉ Sinh mà tất cả các môn học khác đều cần điếu này)

Q

quangndbd

sinh hoc

cá voi dc xếp vào lớp thú vì cá voi đẻ con, cho con bú bằng sữa.<<<<<<

Q

quangndbd

cá voi dc xếp vào lớp thú vì cá voi đẻ con và nuôi con bằng sữa<<<<<<<

N

nvatnvat

thứ nhất ta chứng minh cá voi ko thuộc lớp cá vì vây đuoi cá voi nằm ngang, khác với các loại cá thường có vây đuôi dựng đứng thẳng
thứ 2 ta chứng minh cá voi ko thuộc lớp chim vì chi trước cá voi là vây bơi ko phải cánh
thứ 3 ta chứng minh cá voi ko thuộc lớp bò sát vì nó ko có vuốt sắc đuôi dài nên ko phải
thứ 4 ta chứng minh cá voi không thuộc lớp lỡng cư vì nó ko có nắp mang vì cá voi thường ngoi lên bề mặt để lấy không khí
từ đó cá voi thuộc lớp thú có hiện tượng thai sinh, nuôi con = sữa

X

xin1itk0ch0_d0kib0_12

giúp mình

:eek:vậy cá voi gần vs hiêu sao hơn hay cá chép hơn, trả lời trc thứ 6 cho mình đi vì hôm đấy kiểm tra học kì

Top Bottom