SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI........KÍU EM

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi duongthienhan, 19 Tháng ba 2008.

Lượt xem: 2,038

1. [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI......

mọi người ơi làm giùm em mấy câu nì nha
    em cần ngay bây giờ đó........ai đang onl vô giúp em...
    câu1:lúc nào thì cây ra hoa?
    câu2:tại sao sâu bướm pahs hoại cây cối, mùa màng rất ghê ghớm, trong khi đó bướm trưởng thành thường hok gây hại cho cây trồng?
    câu3: tại sao mùa đông lại có ít ruồi muỗi?

2. hem có ai vô giúp............vô giúp em đi mọi người ơi

3. arxenlupin

arxenlupin Guest

Re: SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI..

lúc nào thì cây ra hoa >> cây ra hoa khi nó phát triển tương đối đầy đủ
    tại sao sâu bướn phá hoại cây cối, còn................. >>> lý do đơn giản là do bướm đẻ ra trứng ở trên các loại rau, phát triển thành ấu trùng rồi sâu, chúng sinh ra ở trên lá cây và lấy luôn lá cây làm thức ăn, sau này đủ lớn chúng phát triẻn thành bướm thì chúng hút mật hoa để sống nên k phá hoại cây nữa
    tại sao mùa đông >> vì rằng vào mùa đông ruồi muỗi cũng đi tránh rét, chúng ko phải ngủ đông mà trốn vào các nới kín trong nhà hoặc là trốn trong các đống phân ( ruồi ) đợi đến mùa xuân ấm áp thì chúng ra để hoạt động bình thường, trong mùa đông này có loài thì biến thành ấu trùng đến mùa xuân mới nở có loài thì đã tích trữ 1 lượng mỡ trong cơ thể nên chúng ko chét đói >> nói cái này ra dài dòng lắm nên chỉ cần biét sơ sơ thế là đủ òi
    nếu có thắc mắc gì xin liên lạc với thầy cô giáo gần nhất để biết thêm chi tiết or các mod box sinh, đừng hỏi mình vì mình ngu lắm :D
    lưu ý : những câu trả lời trên chỉ mang tính minh hoạ ko có tính chất chính xác, ai tin thì tin, ko tin thì thôi

4. mimosa_769

mimosa_769 Guest

Nhờ đất chút nhờ ai trả lời giúp câu này: Hươu cao cổ là động vật nhai lại hay ko nhai lại?

5. arxenlupin

arxenlupin Guest

hươu cao cổ là động vật nhai lại bạn ạ

6. mimosa_769

mimosa_769 Guest

Ra vậy, thanks!

7. Re: SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI..

nì vậy bạn cho tui vài box sinh đi
    tui đang vô một box mừ hem đc
    ngày mai tuiu pải nộp bài rùi
    mừ ổng thầy nì khó tính lém
    giúp tui đi mừ

8. arxenlupin

arxenlupin Guest

Re: SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI..

bạn cho tui vài box sinh là sao
    mình ko hiểu

9. ặc
    thì chỉ cho tui vài wb đi

10. arxenlupin

arxenlupin Guest

vào wb khác làm gì
    bạn vào box sinh của hocmai chắc là nhiều rồi
    hoặc bạn có thể vào www.hocmai.vn rồi làm trắc nghiệm sinh miễn phí trên ấy cũng đươc mà

11. nhưng đây là câu hỏi tự luân mừ
    ui hem co ai giúp ah

12. phanhuuduy90

phanhuuduy90 Guest

cầu phải giải thích dựa vào quá trình hình thình cơ thể , lúc này sâu bướm đang sinh trưởng, quá trình phân bào xảy ra liên tục nên cần nhiều năng lượng dạng ATP để cung cấp , ---> kết quả

13. anh ui, tiếp đi
    còn mấy câu nữa mừ

14. arxenlupin

arxenlupin Guest

theo mình thì ko thể giải thik như thế này bởi vì tuỳ từng thời điểm mà loài vật có từng loại thức ăn thik hợp riêng
    ko thể giải thích theo việc cần nhièu năng lượng đựoc vì thời kỳ nào mà chả cần năng lượng để sinh trưởng

15. thui mọi người giúp em nha
    có bao nhiu post hết lên cho em

16. phanhuuduy90

phanhuuduy90 Guest

đúng thời kỳ nào không cần năng lượng , nhưng bướm trưởng thành quá trình phần bào giảm lại( nguyên phân) nên cần năng lượng ít

17. arxenlupin

arxenlupin Guest

chung quy lại là mình ko giỏi môn nèy
    bạn biết thì giúp bạn ấy cái, mình cũng biết thêm được nhiều điều
    còn có mây câu đó nữa bạn kìa

18. doanlnghiem

doanlnghiem Guest

tui tra loi chinh xac do

cây chỉ ra hoa khi nó đạt đến độ tuổi nhất định ví dụ như đã đủ số lá
    sâu bướm phá hại mùa màng vì trong cơ thể của nó chưa có đầy đủ các enzim tiêu hóa nên phải ăn nhiều lá cây vì khi ăn thì chỉ có một ít chất dinh dưỡng đươc hấp thụ con bướm trưởng thành chỉ ăn mật hoa nên không phá hại mùa màng mà còn giúp cây thụ phấn
    muỗi có nhiều vào mùa mưa vì mùa mưa có rất nhiều nơi ứ đọng nước đó chính là nơi phát triển lý tửong của muỗi với lại múa mưa thì cây cối rậm rạp ẩm ướt tạo điều kiên tốt để muỗi sinh trưởng và phát triển

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted