SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI........KÍU EM

D

duongthienhan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI......

mọi người ơi làm giùm em mấy câu nì nha
em cần ngay bây giờ đó........ai đang onl vô giúp em...
câu1:lúc nào thì cây ra hoa?
câu2:tại sao sâu bướm pahs hoại cây cối, mùa màng rất ghê ghớm, trong khi đó bướm trưởng thành thường hok gây hại cho cây trồng?
câu3: tại sao mùa đông lại có ít ruồi muỗi?

A

arxenlupin

Re: SINH HỌC 11..........CÁC SƯ MÔN OF HỌC MÃI ƠI..

duongthienhan said:
câu2:tại sao sâu bướm pahs hoại cây cối, mùa màng rất ghê ghớm, trong khi đó bướm trưởng thành thường hok gây hại cho cây trồng?
lúc nào thì cây ra hoa >> cây ra hoa khi nó phát triển tương đối đầy đủ
tại sao sâu bướn phá hoại cây cối, còn................. >>> lý do đơn giản là do bướm đẻ ra trứng ở trên các loại rau, phát triển thành ấu trùng rồi sâu, chúng sinh ra ở trên lá cây và lấy luôn lá cây làm thức ăn, sau này đủ lớn chúng phát triẻn thành bướm thì chúng hút mật hoa để sống nên k phá hoại cây nữa
tại sao mùa đông >> vì rằng vào mùa đông ruồi muỗi cũng đi tránh rét, chúng ko phải ngủ đông mà trốn vào các nới kín trong nhà hoặc là trốn trong các đống phân ( ruồi ) đợi đến mùa xuân ấm áp thì chúng ra để hoạt động bình thường, trong mùa đông này có loài thì biến thành ấu trùng đến mùa xuân mới nở có loài thì đã tích trữ 1 lượng mỡ trong cơ thể nên chúng ko chét đói >> nói cái này ra dài dòng lắm nên chỉ cần biét sơ sơ thế là đủ òi
nếu có thắc mắc gì xin liên lạc với thầy cô giáo gần nhất để biết thêm chi tiết or các mod box sinh, đừng hỏi mình vì mình ngu lắm :D
lưu ý : những câu trả lời trên chỉ mang tính minh hoạ ko có tính chất chính xác, ai tin thì tin, ko tin thì thôi

M

mimosa_769

Nhờ đất chút nhờ ai trả lời giúp câu này: Hươu cao cổ là động vật nhai lại hay ko nhai lại?

D

duongthienhan

arxenlupin said:
duongthienhan said:
tại sao sâu bướn phá hoại cây cối, còn................. >>> lý do đơn giản là do bướm đẻ ra trứng ở trên các loại rau, phát triển thành ấu trùng rồi sâu, chúng sinh ra ở trên lá cây và lấy luôn lá cây làm thức ăn, sau này đủ lớn chúng phát triẻn thành bướm thì chúng hút mật hoa để sống nên k phá hoại cây nữa
tại sao mùa đông >> vì rằng vào mùa đông ruồi muỗi cũng đi tránh rét, chúng ko phải ngủ đông mà trốn vào các nới kín trong nhà hoặc là trốn trong các đống phân ( ruồi ) đợi đến mùa xuân ấm áp thì chúng ra để hoạt động bình thường, trong mùa đông này có loài thì biến thành ấu trùng đến mùa xuân mới nở có loài thì đã tích trữ 1 lượng mỡ trong cơ thể nên chúng ko chét đói >> nói cái này ra dài dòng lắm nên chỉ cần biét sơ sơ thế là đủ òi
nếu có thắc mắc gì xin liên lạc với thầy cô giáo gần nhất để biết thêm chi tiết or các mod box sinh, đừng hỏi mình vì mình ngu lắm :D
lưu ý : những câu trả lời trên chỉ mang tính minh hoạ ko có tính chất chính xác, ai tin thì tin, ko tin thì thôi
nì vậy bạn cho tui vài box sinh đi
tui đang vô một box mừ hem đc
ngày mai tuiu pải nộp bài rùi
mừ ổng thầy nì khó tính lém
giúp tui đi mừ

A

arxenlupin

duongthienhan said:
arxenlupin said:
duongthienhan said:
nì vậy bạn cho tui vài box sinh đi
tui đang vô một box mừ hem đc
ngày mai tuiu pải nộp bài rùi
mừ ổng thầy nì khó tính lém
giúp tui đi mừ
bạn cho tui vài box sinh là sao
mình ko hiểu

A

arxenlupin

vào wb khác làm gì
bạn vào box sinh của hocmai chắc là nhiều rồi
hoặc bạn có thể vào www.hocmai.vn rồi làm trắc nghiệm sinh miễn phí trên ấy cũng đươc mà

P

phanhuuduy90

cầu phải giải thích dựa vào quá trình hình thình cơ thể , lúc này sâu bướm đang sinh trưởng, quá trình phân bào xảy ra liên tục nên cần nhiều năng lượng dạng ATP để cung cấp , ---> kết quả

A

arxenlupin

phanhuuduy90 said:
cầu phải giải thích dựa vào quá trình hình thình cơ thể , lúc này sâu bướm đang sinh trưởng, quá trình phân bào xảy ra liên tục nên cần nhiều năng lượng dạng ATP để cung cấp , ---> kết quả
theo mình thì ko thể giải thik như thế này bởi vì tuỳ từng thời điểm mà loài vật có từng loại thức ăn thik hợp riêng
ko thể giải thích theo việc cần nhièu năng lượng đựoc vì thời kỳ nào mà chả cần năng lượng để sinh trưởng

P

phanhuuduy90

arxenlupin said:
phanhuuduy90 said:
theo mình thì ko thể giải thik như thế này bởi vì tuỳ từng thời điểm mà loài vật có từng loại thức ăn thik hợp riêng
ko thể giải thích theo việc cần nhièu năng lượng đựoc vì thời kỳ nào mà chả cần năng lượng để sinh trưởng
đúng thời kỳ nào không cần năng lượng , nhưng bướm trưởng thành quá trình phần bào giảm lại( nguyên phân) nên cần năng lượng ít

A

arxenlupin

chung quy lại là mình ko giỏi môn nèy
bạn biết thì giúp bạn ấy cái, mình cũng biết thêm được nhiều điều
còn có mây câu đó nữa bạn kìa

D

doanlnghiem

tui tra loi chinh xac do

cây chỉ ra hoa khi nó đạt đến độ tuổi nhất định ví dụ như đã đủ số lá
sâu bướm phá hại mùa màng vì trong cơ thể của nó chưa có đầy đủ các enzim tiêu hóa nên phải ăn nhiều lá cây vì khi ăn thì chỉ có một ít chất dinh dưỡng đươc hấp thụ con bướm trưởng thành chỉ ăn mật hoa nên không phá hại mùa màng mà còn giúp cây thụ phấn
muỗi có nhiều vào mùa mưa vì mùa mưa có rất nhiều nơi ứ đọng nước đó chính là nơi phát triển lý tửong của muỗi với lại múa mưa thì cây cối rậm rạp ẩm ướt tạo điều kiên tốt để muỗi sinh trưởng và phát triển

Top Bottom