CLB lịch sử Sinh hoạt hội viên đợt 2 tháng 4

Status
Không mở trả lời sau này.

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trung học cơ sở Lập Thạch
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi! Xin chào các bạn đã đến với buổi sinh hoạt của CLUB Sử chúng mình nè! :rongcon39
Có vẻ mọi người đã quá chán nản với việc nghỉ dịch rồi phải không ,chỉ ngủ,ăn,học online ,on HMF thôi , thực sự là quá chán à mà còn phải làm một đống bài tập onl phải không!:rongcon11

Để giải tỏa bớt sự chán nản ,thì hãy dành buổi tối hôm nay đã tham gia sinh hoạt cùng CLub Sử của tụi mình nè!
Hôm nay bọn mình sẽ tổ chức cho tất cả thành viên của diễn đàn, bởi vì Club đang chấm các bài tuyển HV ,có lẽ sẽ có kết quả vào cuối tháng này nha! :rongcon1
Trước khi tham gia sinh hoạt thì cùng mình điểm qua những ngày lễ trong tháng 4 này nhé:
Đầu tiên là ngày Cá tháng 4 với những trò đùa vui nhộn!
Tiếp theo là ngày Giỗ tổ Hùng Vương vào ngày mùng 10/3 (ÂL) tức ngày 2/4.
Rồi phải kể đến là Giờ Trái Đất ngày 22/4 ( Ở đây có ai tắt điện không nhỉ :D ??)
Và cuối cùng là một ngày trọng đại của nước ta, kỉ niệm 45 năm ngày giải phóng đất nước phải không (30/4/1975 - 30/4/2020)
Nãy giờ đã điểm sương sương những ngày lễ trong tháng 4 rồi phải không
Còn bây giờ cùng chúng mình đọc qua thể lệ của buổi sinh hoạt hôm nay (18/4) nha: :rongcon27
Minigame: Đập hộp bất ngờ
Nội dung:

• Có tất cả 10 câu hỏi lịch sử, mỗi câu có 5 phút để trả lời và mỗi câu đúng + nhanh nhất các bạn sẽ nhận được 20đtđ và 1 hộp quà bí ẩn ( có các hộp quà từ số 1--> số 10)
  • Sau khi bọn mình thông báo kết quả thì các bạn có 1 phút để chọn hộp quà và đăng bài theo mẫu "Tôi chọn rương số... và mở rương ngay (hoặc mở rương sau khi xong gói câu hỏi"
  • Với hộp quà bí ẩn đó sẽ có các phần quà khác nhau như: cộng thêm điểm thi đua, nhân 2 số điểm, chia điểm, trừ điểm, lucky,....
  • Các bạn có thể mở quà liền hoặc đợi sau khi kết thúc gói câu hỏi thì mở, sao cũng được nhưng cần phải có sự tính toán vì điểm tăng bao nhiêu hay giảm bao nhiêu cũng phụ thuộc vào thời gian mở quà
Luật chơi khá đơn giản phải không, có ai chưa hiểu không nhỉ ? À có ai xem Kỳ tài thách đấu không, phần thi này nó cũng giống như phần cuối của chương trình vậy đó.
Chúc các bạn nhận được những hộp quà may mắn cho mình nha!

Hẹn gặp lại các bạn vào lúc 19:30 tối nay nha!!! :MIM4
(Để tránh loãng topic các bạn có thể hỏi wall của BTC gồm: @phamkimcu0ng , @Khánh Ngô Nam, @02-07-2019. , @~ Hồng Vân ~)

Last edited by a moderator:

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trên thế giới, ngày con trai là ngày nào ?
Lưu ý các bạn không sửa bài viết!

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
06/04
Mời bạn @Nguyễn Xuân Mai chọn hộp quà ạ! ( bạn có 1 phút để chọn ) và bạn có muốn mở luôn không ạ?

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trong ngày con trai, các bạn gái sẽ tặng bạn trai những món quà gì ?

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Đây là câu hỏi mở
Mời bạn @Nguyễn Xuân Mai chọn hộp quà ạ! (trừ hộp thứ 3, bạn có 1 phút để chọn ) và bạn có muốn mở luôn không ạ?

• Like
Reactions: Nguyễn Xuân Mai

02-07-2019.

Học sinh tiến bộ
HV CLB Lịch sử
Thành viên
4 Tháng năm 2018
1,485
1,656
236
Vĩnh Phúc
Trong tác phẩm Tây Du ký, ai là người dẫn đầu đoàn người sang tây phương thỉnh kinh Phật ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom