CLB Hội họa Sinh hoạt CLB hội họa

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Ví dụ nhé :D
Đây là original character do họa sĩ của bộ anime này vẽ
latest

Còn đây là tranh của các fan vẽ lại (có thể là do yêu thích nhân vật hay gì đó é :3)

View attachment 82489
Nhìn mấy bức của fan mình thấy đẹp hơn:)

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
  • Like
Reactions: Tam Cửu

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Nhìn mấy bức của fan mình thấy đẹp hơn:)
Đa số là vậy ^^
--------------------
Một số mẹo fanart cho bạn nào chưa từng thử nhé ^^
- Hãy tự đặt ra câu hỏi "Nhân vật mà bạn định fanart có nét gì nổi bật so với các nhân vật khác hay không, ví dụ như mắt mũi, màu da, quần áo hay kể cả là tính cách.."
- Trong số các thứ bạn vừa liệt kê được, bạn nghĩ bạn có thể vẽ được bao nhiêu phần trăm để người khác nhìn vào tranh cũng nhận được ra nhân vật bạn vẽ?
- "Ý tưởng vẽ nên bức fanart của bạn có phải là của bạn? Nếu bạn chép tranh có sẵn thì đó không phải fanart. Nếu tranh bạn có ý tưởng giống người khác tới 60% cũng không phải fanart. Fanart tuy sử dụng nhân vật có sẵn thì cũng không có hoạ sĩ nào thích bị đụng hàng cả, khi bạn vẽ hãy cân nhắc tới điều này." - trích lời bạn nào đó :3
- Nghĩ xong rồi thì luyện tập thôi :D Đừng vội nản, có thể lần đầu chưa được như ý muốn, nhưng tập dần sẽ lên tay ^^ Chú ý đừng để xảy ra chuyện bạn vẽ đến 100 lần rồi người ta vẫn không biết là bạn đang vẽ ai. Chưa cần đẹp ngay, bạn cần các đặc điểm nổi bật của nhân vậtý tưởng vẽ của chính mình.

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Đa số là vậy ^^
--------------------
- Hãy tự đặt ra câu hỏi "Nhân vật mà bạn định fanart có nét gì nổi bật so với các nhân vật khác hay không, ví dụ như mắt mũi, màu da, quần áo hay kể cả là tính cách.."
- Trong số các thứ bạn vừa liệt kê được, bạn nghĩ bạn có thể vẽ được bao nhiêu phần trăm để người khác nhìn vào tranh cũng nhận được ra nhân vật bạn vẽ?
- "Ý tưởng vẽ nên bức fanart của bạn có phải là của bạn? Nếu bạn chép tranh có sẵn thì đó không phải fanart. Nếu tranh bạn có ý tưởng giống người khác tới 60% cũng không phải fanart. Fanart tuy sử dụng nhân vật có sẵn thì cũng không có hoạ sĩ nào thích bị đụng hàng cả, khi bạn vẽ hãy cân nhắc tới điều này." - trích lời bạn nào đó :3
- Nghĩ xong rồi thì luyện tập thôi :D Đừng vội nản, có thể lần đầu chưa được như ý muốn, nhưng tập dần sẽ lên tay ^^ Chú ý đừng để xảy ra chuyện bạn vẽ đến 100 lần rồi người ta vẫn không biết là bạn đang vẽ ai. Chưa cần đẹp ngay, bạn cần các đặc điểm nổi bật của nhân vậtý tưởng vẽ của chính mình.
Ri có pic nào về fanart không nhỉ?

• Like
Reactions: Tam Cửu

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Đa số là vậy ^^
--------------------
Sẽ không để đến 100 lần đâu, nhưng nếu 50 lần thì có sao không nhỉ?
Mình chậm tiến lắm

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Em nghĩ em đến lần thứ 10 là nản rồi:D
Mình kiên trì lắm, cơ mà càng kiên trì thì chắc càng thất vọng
Có, nhưng lâu lắm rồi í :3
View attachment 82495

Chỉ cần nắm rõ đặc điểm nhân vật rồi luyện tập vẽ người thôi chị ^^ Cũng không khó lắm âu :3
Em không biết trình vẽ của chị đâu, vẽ cả một buổi mất mấy tiếng mới được có xíu, lại chẳng nên hồn, mình rất yếu vẽ người

• Like
Reactions: Mart Hugon

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
  • Like
Reactions: Tư Âm Diệp Ẩn

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Lâu nên trình độ bây giờ tiến bộ rõ rệt.
É hé hé :3
Btw, có ai nhận ra mình vẽ ai không :vv
Mình kiên trì lắm, cơ mà càng kiên trì thì chắc càng thất vọng

Em không biết trình vẽ của chị đâu, vẽ cả một buổi mất mấy tiếng mới được có xíu, lại chẳng nên hồn, mình rất yếu vẽ người
Vại giờ chị luyện tập tìm đặc điểm nổi bật của nhân vật trước nha chị ^^
Trước tiên là tìm 1 vài pic cùng vẽ 1 nhân vật, ví dụ như 3 tấm này
Chị thấy có những điểm chung gì?
29.jpg 449fd0d7e19b5b11cf56db07dc8b255d.jpg tumblr_mzry1cbHec1t3vvwmo1_1390346257_cover.jpg

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
É hé hé :3
Btw, có ai nhận ra mình vẽ ai không :vv

Vại giờ chị luyện tập tìm đặc điểm nổi bật của nhân vật trước nha chị ^^
Trước tiên là tìm 1 vài pic cùng vẽ 1 nhân vật, ví dụ như 3 tấm này
Chị thấy có những điểm chung gì?
View attachment 82501 View attachment 82502 View attachment 82503
điểm chung hả? Để mình coi đã
Đều là người, đều vẽ cùng một nhân vật, đều .....gì nữa nhỉ? Không biết diễn tả luôn

• Like

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Trang phục phải không Ri?
Mắt, tóc, băng đô, quần áo :v Chắc vậy á :D
điểm chung hả? Để mình coi đã
Đều là người, đều vẽ cùng một nhân vật, đều .....gì nữa nhỉ? Không biết diễn tả luôn
Bingo :3 Điểm chung đầu tiên là quần áo, các bức tranh đều mặc áo đồng phục thủy thủ đeo nơ, quần đùi, có nơ bự trên đầu, tóc ngắn, mắt xanh, và tông chủ đạo là màu vàng
Nắm rõ các đặc điểm này rồi thì chỉ việc nghĩ ý tưởng (đôi khi là ý nghĩa của tranh é :3) và phác dáng nhân vật ra nữa là ok ^^

• Like

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
20
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Bingo :3 Điểm chung đầu tiên là quần áo, các bức tranh đều mặc áo đồng phục thủy thủ đeo nơ, quần đùi, có nơ bự trên đầu, tóc ngắn, mắt xanh, và tông chủ đạo là màu vàng
Nắm rõ các đặc điểm này rồi thì chỉ việc nghĩ ý tưởng (đôi khi là ý nghĩa của tranh é :3) và phác dáng nhân vật ra nữa là ok ^^
cái việc nghĩ ý tưởng và phác dáng nhân vật ấy......bạn làm sao mà nghĩ được thế? Mình chịu

Top Bottom