Sinh [Sinh 9] Tổng số trứng và thể định hướng

WangNari

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2017
97
11
36
24
An Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tổng số trứng và thể định hướng được tạo ra từ sự giảm phân trong cơ thể của một gà mái là 128.Các trứng nói trên đều tham gia thụ tinh và hình thành 16 hợp tử.Số NST trong các hợp tử bằng 1248.Xác định:
a.Hiệu suất thụ tinh của trứng
b.số NST có trong noãn bào bậc 1 tạo ra số trứng nói trên
c.Số NST trong thể định hướng

P/S: Bài này đáp án trên mạng rất nhiều nhưng vì nó không ghi công thức cụ thể tại sao lại tính vậy mà tính luôn ra đáp án nên mình không hiểu lắm nên mong các bác bồi dưỡng giúp em giải bài ạ, giải chi tiết hộ em nhé

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tổng số trứng và thể định hướng được tạo ra từ sự giảm phân trong cơ thể của một gà mái là 128.Các trứng nói trên đều tham gia thụ tinh và hình thành 16 hợp tử.Số NST trong các hợp tử bằng 1248.Xác định:
a.Hiệu suất thụ tinh của trứng
b.số NST có trong noãn bào bậc 1 tạo ra số trứng nói trên
c.Số NST trong thể định hướng

P/S: Bài này đáp án trên mạng rất nhiều nhưng vì nó không ghi công thức cụ thể tại sao lại tính vậy mà tính luôn ra đáp án nên mình không hiểu lắm nên mong các bác bồi dưỡng giúp em giải bài ạ, giải chi tiết hộ em nhé

• Like
Reactions: WangNari

WangNari

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2017
97
11
36
24
An Giang
Có thể ghi rõ công thức lại sao lại tính như vậy cho em được không ạ ? Em không rõ công thức mà để thay số vô tính ấy ạ
Xin lỗi vì làm phiền bác,mong bác giúp em

Top Bottom