[Sinh 9] Phương pháp học để thi vào trường Sinh sư phạm

L

lililovely

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình định thi vào nhưng phần bài tập di truyền, biến dị, ADN....mình không hiểu cách giải thế nào với cả phương pháp giải nữa cho nên có ai học chuyên Sinh cho mình hỏi về những phần đó với, còn 2 tháng nữa là thi?
ok

Last edited by a moderator:
F

firekem

OMG, Khuyên bạn đừng thi. Thi chuyên sinh mà mấy cái phần đó tới giờ vẫn ko biết làm với phương pháp giải thì thật lòng mình nghĩ bạn thi chỉ tốn tiền nộp hồ sơ thôi chứ ko bao giờ đậu. Đứa bình thường như mình còn biết sơ mấy phương pháp tính phần di truyền nua mà. chứ vào chuyên sinh mà cứ dựa vào mấy cái lý thuyết học thuộc thì mệt lắm bạn.
mấy đứa thi chuyên sinh tụi nó bắt đầu luyện đề từ 4,5 tháng trc kia`. còn mấy công thức + phương pháp giải này thì tụi nó thuộc vèo vèo từ hồi hè lớp 8 rồi bạn. chỉ còn 2 tháng nữa bạn muốn đậu vào chuyên sinh sp mà mấy cái phần tính toán còn mơ mơ màng màng thì....

Last edited by a moderator:
H

happy.swan

Thi chuyên sinh mà kiến thức như vậy thì mình e là bạn sẽ rớt thôi. Nếu bạn vẫn giữ ý định thi thì theo mình bạn nên:
+ Nắm chắc kiến thức căn bản SGK.
VD phần ADN chú ý nhất là NTBS.
+ Làm bài tập trang SBT Sinh học 9.
+ Nhanh chóng ôn luyện phần này trong sách chuyên của nó (có khá nhiều đấy)
+ Nhờ ac học 12 giúp giùm cho.

Học cố vào nha!

B

boy_100

Chị không nên nhục chí cứ quyết tâm em cũng học ban B
Chị cứ đơn giản mấy vấn đề đó cứ thử tưởng tưởng xem sao thảo mái không căng thẳng
chắc chị thanh công

Top Bottom