Sinh [Sinh 9] Đề cương ôn tập

Ray Kevin

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng năm 2017
462
348
81
Quảng Trị
...

Lưu Thị Thu Kiều

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng ba 2017
710
1,214
249
Bắc Ninh
$\color{Blue}{\text{❄ Cô đơn vào đời ❄ }}$
Các bạn có thể hệ thống giúp mình những câu hỏi quan trọng ở các bài 34,35,41,44,47,49,50,54,58,59 được không ? Mỗi người 1 ít cũng được nhưng mong các bạn hệ thống giúp mình. Mình cảm ơn !!!
để mai em thử hỏi thầy giáo e cho

• Like
Reactions: Ray Kevin

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Các bạn có thể hệ thống giúp mình những câu hỏi quan trọng ở các bài 34,35,41,44,47,49,50,54,58,59 được không ? Mỗi người 1 ít cũng được nhưng mong các bạn hệ thống giúp mình. Mình cảm ơn !!!
bạn đặt câu hỏi cụ thể ra được không ạ, có nheiefu bạn sẽ cùng khối lớp dễ dang trợ giúp bạn nhưng đa phân fcas QTV box sinh đều học qua mấy năm rồi nên không nhớ câu hỏi được. Chỉ khi bạn đặt câu hỏi thì bọn mimnhf mới giúp bạn mọt cách hoàn thiện nhé

• Like
Reactions: N. Tấn Đạt

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539

Ray Kevin

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng năm 2017
462
348
81
Quảng Trị
...
bạn đặt câu hỏi cụ thể ra được không ạ, có nheiefu bạn sẽ cùng khối lớp dễ dang trợ giúp bạn nhưng đa phân fcas QTV box sinh đều học qua mấy năm rồi nên không nhớ câu hỏi được. Chỉ khi bạn đặt câu hỏi thì bọn mimnhf mới giúp bạn mọt cách hoàn thiện nhé
Mình cũng chả biết những câu hỏi nào là chủ yếu của từng bài nên nếu mình hỏi ra sợ là hơi dài.Vì vậy mình muốn mọi người lọc câu hỏi giúp mình để cho ngắn gọn ý mà !!! Bạn góp giúp mình vài câu hỏi nhé !!
Mình cũng đã xem qua nhưng pic này hơi dài và không trọng tâm ạ !! Bạn giúp mình 1 tay nhé !!!

Trần Thị Kim Ngân

Học sinh
Thành viên
9 Tháng năm 2017
62
13
21
22
Quảng Ngãi
www.facebook.com
Mình cũng chả biết những câu hỏi nào là chủ yếu của từng bài nên nếu mình hỏi ra sợ là hơi dài.Vì vậy mình muốn mọi người lọc câu hỏi giúp mình để cho ngắn gọn ý mà !!! Bạn góp giúp mình vài câu hỏi nhé !!

Mình cũng đã xem qua nhưng pic này hơi dài và không trọng tâm ạ !! Bạn giúp mình 1 tay nhé !!!
bạn có thể ghi câu hỏi ra đc k /?

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539

Mình thấy nó đầy đủ ý mà, nếu bạn còn thắc mắc câu nào thì gõ hoặc chụp hình lại để mọi người giúp nhé, mình ko còn học trung học nữa nên những kiến thức của mình xa rời chương trình học lắm rồi :v

• Like

Shmily Karry's

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Mình cũng chịu khong biết bài nào có câu hỏi nào quan trọng nữa !! Bạn giúp mình nhé
thường câu hỏi trọng tâm của bài sẽ ở cuối bài học, bạn cần trả lời hết những câu hỏi đó thì sẽ nắm chắc được phần lý thueyets nha

• Like

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
thường câu hỏi trọng tâm của bài sẽ ở cuối bài học, bạn cần trả lời hết những câu hỏi đó thì sẽ nắm chắc được phần lý thueyets nha
sinh 9 hk2 chủ yếu lí thuyết mà bạn .....có nên học hết( a-z) vì đề của phòng

Shmily Karry's

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
sinh 9 hk2 chủ yếu lí thuyết mà bạn .....có nên học hết( a-z) vì đề của phòng
chủ yếu là lí thueyets nhwung không nhất thiết học hết mà bạn. Những khái niệm, vại trò, .. thì bạn nên học còn ứng dụng thì bạn đọc qua và dựa vào thực tiễn cũng có mà :) hơn nữa đối với phần di truyền học bài Menđen ấy, thì bạn phải hiểu rõ bản chất để nẵm vững kiến thức nhé

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
chủ yếu là lí thueyets nhwung không nhất thiết học hết mà bạn. Những khái niệm, vại trò, .. thì bạn nên học còn ứng dụng thì bạn đọc qua và dựa vào thực tiễn cũng có mà :) hơn nữa đối với phần di truyền học bài Menđen ấy, thì bạn phải hiểu rõ bản chất để nẵm vững kiến thức nhé
giới hạn là học kì 2 từ bài lai thế lai --- bài luật bảo vệ môi trường
bạn có thể hệ thống lại những phần quan trong giúp mình ko vì đề của phòng ko giới hạn ( ra chỗ nào cũng dc)

Shmily Karry's

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
giới hạn là học kì 2 từ bài lai thế lai --- bài luật bảo vệ môi trường
bạn có thể hệ thống lại những phần quan trong giúp mình ko vì đề của phòng ko giới hạn ( ra chỗ nào cũng dc)
Nếu là câu hỏi trắc nghiệm, bạn không nên học thuộc mà đọc nhiều và hiểu nhiều. Cố gắng nghiền nát cuốn sách của bạn thì phần trắc nghiệm sẽ hoàn toàn okie. Còn bạn muốn kiến thwucs trọng tâm thì mình phải có sách, dựa vào câu hỏi trong sách để tổng hợp. Mình cung xhocj lâ rồi không nhớ hết toàn bộ được. Mình sẽ cố gắng xem lại và chỉ ra những chỗ trọng tâm nhất. từ đó bạn hãy hỏi thêm ý kiến của giáo viên để học và thi tốt hơn nhé. Trước hết học trắc nghiệm đã nòa.. :v cho mình chút thời gian tổng hợp đã :p

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Nếu là câu hỏi trắc nghiệm, bạn không nên học thuộc mà đọc nhiều và hiểu nhiều. Cố gắng nghiền nát cuốn sách của bạn thì phần trắc nghiệm sẽ hoàn toàn okie. Còn bạn muốn kiến thwucs trọng tâm thì mình phải có sách, dựa vào câu hỏi trong sách để tổng hợp. Mình cung xhocj lâ rồi không nhớ hết toàn bộ được. Mình sẽ cố gắng xem lại và chỉ ra những chỗ trọng tâm nhất. từ đó bạn hãy hỏi thêm ý kiến của giáo viên để học và thi tốt hơn nhé. Trước hết học trắc nghiệm đã nòa.. :v cho mình chút thời gian tổng hợp đã :p
thanks bạn tư vấn hay lắm mình thật sự mệt mỏi vs chuyện học thuộc bài sinh ,,,...ko biết nên học từ đâu chổ nào (ko gì là chắc chắn sẽ có trong đề)

Shmily Karry's

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
thanks bạn tư vấn hay lắm mình thật sự mệt mỏi vs chuyện học thuộc bài sinh ,,,...ko biết nên học từ đâu chổ nào (ko gì là chắc chắn sẽ có trong đề)
trước hết bạn hãy học những khái niệm có trong sách thuộc vè chương trình ôn thi và những vấn đề liên quan xung quanh nó. Có gì cần thì gửi vào trang cá nhân của mình nha :)

Top Bottom