Sinh [Sinh 8] Ôn tập kiểm tra 1 tiết

Hàn Thiên_Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2017
458
285
119
20
Nghệ An
THPT Thanh Chương 1
bạn có thể gõ câu hỏi lên không hình mờ quá!
1. Xét về mặt cấu tạo và chức năng, tủy sống và đại não khác nhau như thế nào?
2. Em hãy đề ra kế hoạch hình thành thói quen sống khoa học để có 1 hệ bài tiết khỏe mạnh cho bản thân.
3. Phân biệt hệ thần kinh sinh dưỡng và vận động. Ví dụ?
4. Nêu cấu tạo đại não. Tại sao khi bị tổn thương não phía bên trái thì các cơ quan phía dưới bên phải chịu tác động và ngược lại?
5. Nêu khái niệm và cho ví dụ về phản xạ có điều kiện và phản xạ không điều kiện. Phân biệt tính chất của phản xạ có điều kiện và phản xạ không điều kiện.
6. Nêu cấu tạo của tai. Vì sao 1 số người bị viêm họng vẫn có thể bị viêm tai giữa?
7. Nêu cấu tạo cầu mắt. Giải thích:
a. Tại sao khi ánh sáng yếu, mắt ta không phân biệt được màu sắc của vật?
b. Tại sao có 1 số người không nhìn rõ lúc hoàng hôn?
8. Trình bày các biện pháp vệ sinh hệ thần kinh. Làm sao để có giấc ngủ tốt? Ý nghĩa của giấc ngủ?

• Like
Reactions: Kanae Sakai

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Trước hết, bạn vui lòng lọc lại những câu mà bạn làm được, nhwung câu mà sách giáo khao có sẵn. Tìm hiểu để trả lời.
Sau đó ghi lại những câu mà sgk ko có và bạn không thể hoàn thành thì đăng lên bọn mình sẽ giúp đỡ.
Các bạn phải có ý thực tự mình hoàn thành trước khi nhờ vả nguwofi khác dù bạn chưa đọc rõ những câu hỏi đơn giản nhất bạn nhé.

Kanae Sakai

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng mười 2017
189
72
69
Kon Tum
THPT
1. Xét về mặt cấu tạo và chức năng, tủy sống và đại não khác nhau như thế nào?
2. Em hãy đề ra kế hoạch hình thành thói quen sống khoa học để có 1 hệ bài tiết khỏe mạnh cho bản thân.
3. Phân biệt hệ thần kinh sinh dưỡng và vận động. Ví dụ?
4. Nêu cấu tạo đại não. Tại sao khi bị tổn thương não phía bên trái thì các cơ quan phía dưới bên phải chịu tác động và ngược lại?
5. Nêu khái niệm và cho ví dụ về phản xạ có điều kiện và phản xạ không điều kiện. Phân biệt tính chất của phản xạ có điều kiện và phản xạ không điều kiện.
6. Nêu cấu tạo của tai. Vì sao 1 số người bị viêm họng vẫn có thể bị viêm tai giữa?
7. Nêu cấu tạo cầu mắt. Giải thích:
a. Tại sao khi ánh sáng yếu, mắt ta không phân biệt được màu sắc của vật?
b. Tại sao có 1 số người không nhìn rõ lúc hoàng hôn?
8. Trình bày các biện pháp vệ sinh hệ thần kinh. Làm sao để có giấc ngủ tốt? Ý nghĩa của giấc ngủ?
mấy bạn xem của bạn này nè

Kanae Sakai

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng mười 2017
189
72
69
Kon Tum
THPT
Trước hết, bạn vui lòng lọc lại những câu mà bạn làm được, nhwung câu mà sách giáo khao có sẵn. Tìm hiểu để trả lời.
Sau đó ghi lại những câu mà sgk ko có và bạn không thể hoàn thành thì đăng lên bọn mình sẽ giúp đỡ.
Các bạn phải có ý thực tự mình hoàn thành trước khi nhờ vả nguwofi khác dù bạn chưa đọc rõ những câu hỏi đơn giản nhất bạn nhé.
xin lỗi nha mai mình kiểm tra rồi sợ không làm kịp...

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
nếu giờ bọn mình ghi ra và bạn chỉ đọc không thì bạn không biết 1 câu nào cả. Nhwung nếu bạn làm thà không kịp nhưng ít ra bạn còn nhwos 1 vài câu bạn nhé :) tranh thủ 1 chút thời gian, từ đây tới 9h mình tin là bạn sẽ hoàn thành đợc 1 phần câu hỏi trong đó néh :)

Hàn Thiên_Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2017
458
285
119
20
Nghệ An
THPT Thanh Chương 1
Câu 1:
nếu giờ bọn mình ghi ra và bạn chỉ đọc không thì bạn không biết 1 câu nào cả. Nhwung nếu bạn làm thà không kịp nhưng ít ra bạn còn nhwos 1 vài câu bạn nhé :) tranh thủ 1 chút thời gian, từ đây tới 9h mình tin là bạn sẽ hoàn thành đợc 1 phần câu hỏi trong đó néh :)
ukm... @Kanae Sakai bạn cần phải tự làm thì mới có tác dụng, chứ học đối phó thế này thì không được lợi gì đâu, mình thấy ở đây, các câu hỏi đều nằm trong chương trình SGK, chỉ có câu 2 và câu 7 là cần tư duy 1 chút, nhưng cũng dễ làm, mình nghĩ bạn nên đọc lại SGK và vở ghi, để không chỉ tự làm được 1 số câu hỏi mà còn nắm chắc thêm kiến thức, như vậy khi kiểm tra, bạn sẽ không ở thế bị động khi cô giáo ra đề nằm ngoài phần câu hỏi ôn tập

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Kanae Sakai

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng mười 2017
189
72
69
Kon Tum
THPT
thật ra có vài câu không ghi trong vở thì mình biết được 1 ít nhưng vở mk k thể đọc đc vì vài lý do cá nhân

• Like
Reactions: Erza Scarlet.
Top Bottom