[Sinh 8]giúp dùm em ..........

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi pu_pu_binhthuan, 8 Tháng mười 2008.

Lượt xem: 1,192

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

cô kêu tớ về làm :em hãy nêu tóm gọn về môi trường trong cơ thể và phải có ý nghĩa
    {chương 2 tuần hoàn--máu và môi trường trong cơ thể

Last edited by a moderator: 20 Tháng mười 2008
  2. quangson317

quangson317 Guest

Môi trường trong gồm: máu, nước mô và bạch huyết.
    Môi trường trong giúp tế bào trao đổi chất với môi trường ngoài

3. ý cô kêu tớ là trình bày cái bản 13-2 quan hệ của máu nước mô và bạch huyết

4. nang_ha

nang_ha Guest

Quan hệ như thế này:
    Mao mạch máu ---->Nước mô----->Mao mạch bạch huyết và từ Mao mạch bạch huyết đánh mũi tên về Mao mạch máu.
    Nói zậy hok bit bạn cóa hỉu hok.Mình hông biết đánh mũi tên típ nên...........thông cảm :D

5. tan95

tan95 Guest

Một số thành phần của máu thẩm thấu qua thành mạch máu tạo ra nước mô
    Nước mô thẩm thấu qua thành mạch bạch huyết tạo ra bạch huyết
    Bạch huyết lưu chuyển trong thành mạch bạch huyết, đổ vào tĩnh mạch máu rồi hoà lẫn với máu
    ( đúng đấy )

6. tuananh_1995

tuananh_1995 Guest

Môi trường trong gồm: máu, nước mô và bạch huyết.Môi trường trong giúp tế bào trao đổi chất với môi trường ngoài

7. becamkute

becamkute Guest

02 và chất dinh dưỡng lấy từ cơ quan hô hấp và tiêu hoá theo máu->nước mô->tế bào.
    C02 và chất thải từ tế bào-> nước mô->máu đên hệ bài tiết, hệ hô hấp để thải ra ngoài.
    Bạn có hỉu j hok đoa':D
    theo đúng sơ đồ vs lại cô giáo mềnh nói đoa';)@};-

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted