[Sinh 8]-Chỉ zup em cái này với

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cuncon2395, 3 Tháng mười 2008.

Lượt xem: 7,846

1. cuncon2395

cuncon2395 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

khi các em đi hoặc đứng ,hãy để ý tim hiểu xemcó lúc nào cả cơ gấp vàcơ duỗi cẳng chân cùng co? giải thích

Last edited by a moderator: 28 Tháng mười 2008
  2. quyluabn95

quyluabn95 Guest

Hì, hoá ra 2 ta cùng học lớp 8 cả! Khi ta bật nhảy thì cơ gấp và cơ duỗi cẳng chân cùng co và cùng duỗi đó! Bạn để ý mờ xem: khi ở tư thế chuẩn bị bật, các cơ gấp và duỗi ở chân ta co lại; khi bật lên, cơ duỗi và cơ gấp cùng duỗi ra
    :)>-
    Quên mất, có gì nhớ giúp mình môn văn và toán đó nghen:D

3. tan95

tan95 Guest

chi zup em cái này với

khi nâng chân lên thì cả cơ gấp và cơ duỗi cùng co

4. khi đứng lâu sẽ làm cho các cơ cco liên tục khiến chúng không kịp duỗi dẫn đến hiện tương cơ gấp và cơ duỗi cẳng chân cùng co
    đó chính là hiện tương chuột rút

5. astrasheld

astrasheld Guest

À! cái này thì có nhiều hiện tượng lắm em ạ
    Ví dụ như lúc ta chuẩn bị nhảy bật lên thì 2 cơ sẽ đều co lại cả hoặc khi bị chuột rút thì 2cơ đó đều sẽ bị rút co lại:)
    Nhiều lắm em ạ.Tự tìm tiếp nhé

6. zucchini

zucchini Guest

Theo tớ thì khi đứng cả cơ gấp và cơ duỗi cùng co=> giữ thăng bằng cho hệ thống xương thẳng

7. phuongngan96

phuongngan96 Guest

Vậy vì sao có hiện tượng đó? Khi đó cơ như thê snào lại dẫn tới chuột rút vậy?

8. phuongngan96

phuongngan96 Guest

Giải thích hộ mình hiện tượng khi bật nhảy cả cơ gấp và cơ duỗi cùng co nghen!

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted