[Sinh 7]Một số đề thi tham khảo

R

rose_angels

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi, nếu bạn nào thi rồi thì chỉ cho mình vài đề có gì mình sẽ tham khảo thêm chứ đề thi mình nghĩ có chút xíu hà mà cô giáo đưa cho mình nguyên sấp đề cương:-SS, nếu học hết mà đề ra có 1 chút thì quả như công cốc@-), mình ở q. tân bình nên bạn nào bik chỉ cho mình vài bài có khả năng vào đề thi nhé, thanks:)

S

shirafune

Các bạn tham khảo nhé:
1. Nêu cấu tạo ngoài của châu chấu.
2. Vẽ sơ đồ hệ tiêu hóa của châu chấu
3. Đặc điểm chung và vai trò của ngành Chân khớp/Sâu bọ
4. Phân biệt ngành giun tròn và ngành giun đốt

H

haibara_55

mình thi rồi nè, tham khảo nha:
1/ đặc điểm chung giữa thực vật và đông vật là gì?
2/ nêu môi trường sống của các đông vật đã học
3/ so sánh đặc điểm cơ thể giun tròn với giun dẹp
4/ trình bày cấu tạo trong của giun đất

D

duongthuhien_97

mình thi rồi nè. bài thi thường tập trung hỏi về ngành giun đốt với cả lớp sâu bọ, có hỏi chút chút về ngành ruột khoang với giun dẹp nữa.

K

kimdong089

Đề ôn thi nè

1) hãy nêu và phần phụ và chức năng của các phần đó của tôm sông. Hãy nêu sinh sản của tôm sông và phát triển của tôm sông.
2) Nêu các bước chăn tơ của nhiện. Và nêu tại sao khi những con vật khác bị lọt vào lưới của nhiệm thì bị quấn chặt còn nhện thì đi không sao. Hãy nêu các cách bắt mồi của nhiện
3) Nêu cấu tạo của sán lá gan và vòng đời của sán lá gan. tại sao trâu bò nước ta thường mắc bện sán lá gan.
4) hãy nêu cấu tạo của sán dây và sán dây kí sinh ở đâu. để phồng chống bệnh sán dây chúng ta nên làm gì
5) hãy nêu cấu tạo của giun đũa và tại sao giun đũa ko bị tiêu hóa bởi dịch tiêu hóa. Nêu vòng đời của giun đũa.
6) hãy nêu cấu tạo của châu chấu. Hãy nêu đặc điểm chung của ngành chân khớp.
7) Nêu môi trường sống và cấu tạo của Cá chép.
8) hãy nêu cấu tạo trong và ngoài của thủy tức.
9) Hãy nêu cấu tạo và di chuyển của trùng kiết lị.
10) hãy nêu ích lợi và hại của ngành ruộit khoang.

Bôi đen thử::|:D
Tại sao giun đũa phải đến ruột non 2 lần.

U

uocmobenho_ad

đề này ko có phần động vật nguyên sinh :trùng roi xanh ,trùng giày.phần này đễ hơn là phần sâu bọ,cà,giáp xác,...

Top Bottom