Sinh Sinh 12 thật kinh dị !!!

T

thilado

haha tư tưởng lớn gạp nhau đây
sao? chừng bao nhiu điểm?
tui chỉ còn đợi đỗ nửa thui haha

H

huong18vn

leduchuy said:
huong18vn said:
leduchuy said:
đâu phải ! em thấy sinh lớp 11 là ác nhất ! nhiều phần khó lắm ! nhất là ở bộ đề tuyến sinh ấy ! nhiều bài nhìn vào choáng nghĩ mãi ko ra ví dụ như đề 27 câu 4 ! ai co thời gian vào thử xem !
đọc giải cho nhanh lại còn
ặc ! phải nghĩ kĩ rồi mới xem giải chứ ! nói như chị thì nói làm gì !
nghĩ hoài hok ra thì đọc giải sẽ ra em àh ^^

L

leduchuy

huong18vn said:
leduchuy said:
đâu phải ! em thấy sinh lớp 11 là ác nhất ! nhiều phần khó lắm ! nhất là ở bộ đề tuyến sinh ấy ! nhiều bài nhìn vào choáng nghĩ mãi ko ra ví dụ như đề 27 câu 4 ! ai co thời gian vào thử xem !
đọc giải cho nhanh lại còn
còn .... chị nói nốt đi ! đọc giải thì cũng phải tìm cách trứoc chứ !vả lại như thế thì mới vào box sinh để hỏi kinh nghiệm !

H

huong18vn

leduchuy said:
còn .... chị nói nốt đi ! đọc giải thì cũng phải tìm cách trứoc chứ !vả lại như thế thì mới vào box sinh để hỏi kinh nghiệm !
thế bây h em có kinh nghiệm roài nhá ^^ đó là đọc giảihihi
có 2 cách để học bài tập

cách thứ nhất: là em làm bài tập từ đầu chí cuối, sau đó xem đáp án , so kết quảe và bổ sung chỗ thiếu, từ đó rút kinh nghiệm cho những bài sau

cách thứ 2: em đọc thấy 1 bài toán lạ và sau đó đọc giải để có cách làm sau đó nhớ cách giải, gặp bài tương tự thì em vận dụng cách đó

với cách thứ nhất thick hợp với những ai trí nhớ kém, nhưng nếu học như thế đôi khi rất chắc--> nên vận dụng khi đã học được 1 thời gian và có nhiều kinh nghiệm

cách thứ 2 thick hợp với những ai nhớ tốt nhưng đôi khi nó sẽ làm cho người học giống như học vẹt, nhớ lần lâu lần mới dễ nhầm bài này bài lhác ^^--> chỉ thick hợp khi mới học, chưa quen dạng bài ^^
hihi hy vọng cái này giúp em chút đỉnh trong hcọ tập

L

leduchuy

cảm ơn chị nhiều nha ! em chỉ yêu môn sinh thôi chứ thực ra em thấy em ko đủ khả năng học môn đó nhìu lí thuyết lắm ! mà em thì kém thông minh nên chỉ thick bài tập ! em chỉ học cho thỏa cái thick thú thôi ! chị chỉ cho em cách học thiệt hay

L

leduchuy

bạn có biết có tất cả bao nhiêu nhóm máu ko vậy ! bạn bảo thick thế bạn thử nghĩ xem ! mình nghĩ là có 6 nhóm máu đó !

L

leduchuy

còn 1 nhóm nữa nếu mình nhớ ko nhầm thì cả MN nữa ! co phải ko nhỉ , các pác cho ý kiến cái !

H

huong18vn

có 4 nhóm máu chính là A, B, AB, O
còn các nhóm máu kia không phổ biến, kể ra thfi nhiều lắm

L

leduchuy

sao em thấy hồi cấp hai cô giáo bảo chỉ có thêm M, N nữa thui ! chị thử ví dụ xem nào . phải có địa chỉ của kiến thức đó nha . chị thử kể em xem nào mở mang kiến thức cho em nha :D

L

leduchuy

ủa ! chị học toàn trường ngoan của tỉnh ! toàn trường giỏi à ! em học ở (nói ra chẳng bít chị có còn trả lời bài của em nữa ko ) : toàn là đáp cầu thui à ! nay lại lên HQV ( CHỊ DEL BÀI NÀY EM KO TIẾC ĐAU :D)

H

huong18vn

Hiện có nhiều hệ thống nhóm máu được sử dụng song song bạn à. Nhóm máu theo hệ thống ABO chỉ là một trong số đó. Trong hệ thống này, người ta chia máu thành 4 nhóm A, B, AB và O. Ngoài ra người ta còn sử dụng hệ thống MN, hệ thống này chỉ có 3 nhóm máu là M, N và MN. Bên cạnh đó người ta còn quan tâm tới yếu tố Rh của nhóm máu nữa. Ở người có 2 loại là Rh+ và Rh-.
Khi 1 cặp vợ chồng sinh con thì đứa con này thừa hưởng tính chất di truyền của bố mẹ vì nó được thừa hưởng 1/2 bộ nhiễm sắc thể của bố , 1/2 còn lại của mẹ. Bộ NST này mang các gen quy định tính trạng của đứa bé, đương nhiên, gen chỉ là 1 phần quan trọng, môi trường xung quanh cũng ảnh hưởng không nhỏ đến quá trình hình thành các tính trạng này.

được chưa em Huy?

L

leduchuy

vâng ! em rõ rồi ! chị có thể viết cho em cái bảng mà có tất cả các kết quả của phép lai trong tuơng tác gen ko ạ!

B

blueblackgirl

Không phải kinh dị mà cực kì kinh dị
Tui hok đc học sinh giỏi vì thi học kì 2,5 Sinh
Dã man!

B

baokim2

leduchuy said:
bạn có biết có tất cả bao nhiêu nhóm máu ko vậy ! bạn bảo thick thế bạn thử nghĩ xem ! mình nghĩ là có 6 nhóm máu đó !

Oạch
Không ít như thế đâu...
Em ko nhớ lắm nhưng hình như là 42
nhóm máu trong bt chỉ xét mấy cái đơn giản thui & theo nhóm ABO, MN,..., yếu tố Rh...

chứ thực tế thì hok đơn giản& dễ hỉu đau hix

M

mousekillcat

chương trình phổ thông hok xét kĩ cái nì,
có bài tập cũng hok khó,
nghĩ là hok nên học nhìu phần nhóm máu nì,

Top Bottom