Sinh [Sinh 11] Cần đề cương ôn tập

Hà Lee

Học sinh
Thành viên
30 Tháng mười một 2015
89
34
41
Biện pháp tránh thai mà người dưới 19 tuổi không nên sử dụng là:

A. uống thuốc viên tránh thai. B. dụng cụ tử cung.
C. triệt sản. D. A và C đúng
mình nghĩ là ý C nhưng đáp án là D
bạn biết tại sao không

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Biện pháp tránh thai mà người dưới 19 tuổi không nên sử dụng là:

A. uống thuốc viên tránh thai. B. dụng cụ tử cung.
C. triệt sản. D. A và C đúng
mình nghĩ là ý C nhưng đáp án là D
bạn biết tại sao không
uống thuốc tránh thai cũng có rất nhiều tác dụng phụ bạn nhé, ở giải đoạn tuổi dưới 19, cơ bản thì tử cung đã gần hoàn thiện nhưng chưa hoàn toàn, một khi sử dụng thuốc vào thì sẽ làm rối loạn về sức khỏe sinh sản của người sử dụng, nó sẽ làm ức chế khả năng rụng trứng. Vậy nên so với đáp án C thì đáp án A cũng là biện pháp khá nguy hiểm nha.. :)

Hà Lee

Học sinh
Thành viên
30 Tháng mười một 2015
89
34
41
uống thuốc tránh thai cũng có rất nhiều tác dụng phụ bạn nhé, ở giải đoạn tuổi dưới 19, cơ bản thì tử cung đã gần hoàn thiện nhưng chưa hoàn toàn, một khi sử dụng thuốc vào thì sẽ làm rối loạn về sức khỏe sinh sản của người sử dụng, nó sẽ làm ức chế khả năng rụng trứng. Vậy nên so với đáp án C thì đáp án A cũng là biện pháp khá nguy hiểm nha.. :)
mình nghĩ là ý C chứ vì làm thế r thì sao mà sinh con được nhưng đáp án là cả A&C

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
mình nghĩ là ý C chứ vì làm thế r thì sao mà sinh con được nhưng đáp án là cả A&C
nếu quá lạm dụng thuốc tránh thai trong một thời gian dài nó cũng có tác dụng phụ tương tự với triệt sản đó bạn, đặc biệt dưới 19 tuổi khả năng không thể sinh con về sau khi sử dụng thuốc tránh thai cũng có khá nhiều trường hợp nha :)

Top Bottom