Sinh [Sinh 10] Về thi hsg

thanhlepro2002

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2015
206
49
41
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi cho mình hỏi này nha mai là mình thi hsg sinh rồi mà nghe bảo MCAT AND SAT II là sao ạ . Nghe nói từ nỳ liên quan đến đề thi hay sao ấy . Giải mã hộ ai cps a chị e hay cha mẹ làm giáo viên sinh thì hỏi hộ mình chữ ấy

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Shmily Karry's

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Các bạn ơi cho mình hỏi này nha mai là mình thi hsg sinh rồi mà nghe bảo MCAT AND SAT II lag sao ạ . Nghe nói từ nỳ liên quan đến đề thi hay sao ấy . Giải mã hộ ai cps a chị e hay cha mẹ làm giáo viên sinh thì hỏi hộ mình chữ ấy
Mình đọc tới đọc lui mấy lần mà cuối cùng vẫn không hiểu bạn đang nói gì luôn ấy ạ. Bạn có thể viết đúng chính tả tiếng việt và cấu trúc câu không bạn nhỉ?
@Oahahaha @trần công minh

H.Bừn

Cựu Mod phụ trách Sinh học
Thành viên
18 Tháng ba 2017
1,218
2,568
419
Gia Lai
Các bạn ơi cho mình hỏi này nha mai là mình thi hsg sinh rồi mà nghe bảo MCAT AND SAT II lag sao ạ . Nghe nói từ nỳ liên quan đến đề thi hay sao ấy . Giải mã hộ ai cps a chị e hay cha mẹ làm giáo viên sinh thì hỏi hộ mình chữ ấy
Tại sao thi HSG lại có SAT và MCAT ở đây nhỉ
SAT (Scholastic Aptitude Test) là bài thi đánh giá khả năng của học sinh trung học và kiểm tra đầu vào của các trường đại học, cao đẳng ở Hoa Kỳ, do tổ chức giáo dục phi lợi nhuận College Board của Hoa Kỳ tổ chức thi và quản lý.
Còn về MCAT là kỳ thi dành cho sinh viên nào muốn theo học ngành y khoa
ThiHSG thôi thì những bài thi này đâu liên quan đâu.

Oahahaha

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
11 Tháng năm 2017
1,030
1,449
239
23
Các bạn ơi cho mình hỏi này nha mai là mình thi hsg sinh rồi mà nghe bảo MCAT AND SAT II là sao ạ . Nghe nói từ nỳ liên quan đến đề thi hay sao ấy . Giải mã hộ ai cps a chị e hay cha mẹ làm giáo viên sinh thì hỏi hộ mình chữ ấy
Sat 2 là kì thi tiếng anh mà cho ai học theo chuyên ngành ở 1 môn nào đó.
Kiểu như sẽ có bài thi SAT II của sinh học chẳng hạn :v
Bạn có thể thử đi tìm các đề thi SAT II và MCAT những đợt gần đây xem, chắc đề thi hsg sẽ dịch và lấy từ đó đấy :>

Top Bottom