Sinh [Sinh 10] Ôn tập

BùiBíchPhương18

Học sinh
Thành viên
11 Tháng mười 2017
20
8
21
22
Hải Phòng
THPT Tiên Lãng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1, Tại sao người ít vận động, tập thể dục thể thao thì khi vận động mạnh dẫn tới hiện tượng mỏi cơ? 2 Phân bón rất tốt cho cây vậy tại sao ko bón quá liều lượng cho cây?
3, Tại sao ăn rau sống nên ngâm nước muối?
4, Kháng thể có ở bào quan nào?
GIÚP MÌNH VỚI Ạ MÌNH NGU SINH LẮM MÀ MAI KIỂM TRA RỒI

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
1, Tại sao người ít vận động, tập thể dục thể thao thì khi vận động mạnh dẫn tới hiện tượng mỏi cơ? 2 Phân bón rất tốt cho cây vậy tại sao ko bón quá liều lượng cho cây?
3, Tại sao ăn rau sống nên ngâm nước muối?
4, Kháng thể có ở bào quan nào?
GIÚP MÌNH VỚI Ạ MÌNH NGU SINH LẮM MÀ MAI KIỂM TRA RỒI
Trước hết mình muốn nói, không có ai NGU đâu nè bạn :) chỉ cần bạn cố gắng đọc sách và tìm hiểu thì sẽ ổn thôi :)
Câu 2: Khi bón phân quá liều lượng, cây không hấp thu được hết nên nó vẫn giữ mai trong đất gây ô nhiễm nguồn đất, hơn thế phân bón quá nhiều, chất tan nhiều thì có vài trường hợp nước từ trong cây sẽ ra noài môi trường theo nồng độ gradien nữa đấy.
Câu 3: Để loại độc tố có trong rau, đồng thời loại đi vi khuẩn.
Câu 4: Kháng thể được sản xuất bơi tương bào nên chắc nó nằm trong tương bào ấy bạn :v

BùiBíchPhương18

Học sinh
Thành viên
11 Tháng mười 2017
20
8
21
22
Hải Phòng
THPT Tiên Lãng
Trước hết mình muốn nói, không có ai NGU đâu nè bạn :) chỉ cần bạn cố gắng đọc sách và tìm hiểu thì sẽ ổn thôi :)
Câu 2: Khi bón phân quá liều lượng, cây không hấp thu được hết nên nó vẫn giữ mai trong đất gây ô nhiễm nguồn đất, hơn thế phân bón quá nhiều, chất tan nhiều thì có vài trường hợp nước từ trong cây sẽ ra noài môi trường theo nồng độ gradien nữa đấy.
Câu 3: Để loại độc tố có trong rau, đồng thời loại đi vi khuẩn.
Câu 4: Kháng thể được sản xuất bơi tương bào nên chắc nó nằm trong tương bào ấy bạn :v
Bạn trả lời giúp mình câu 1 được ko ạ :)

Top Bottom