Sinh [Sinh 10] Cá

C

caotri_kuteen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.cho tui hỏi vì sao có những con cá sống dưới đấy đại dương sâu....thâm thẳm(các loài cá với nhau) mà sao nó vẫn sống được còn con người chúng ta thì có các thiết bị tiên tiến mới xuống dưới đó được (chưa nói sống dưới đó)^^!.vậy thì đặc điểm nào đã giúp chúng thích ứng được?kể tên những loài cá sống dưới đấy đại dương(nếu bít)hihi:-SS:-*b-(@-)@-)@-)

Last edited by a moderator:
N

nangphale_nth

1.cho tui hỏi vì sao có những con cá sống dưới đấy đại dương sâu....thâm thẳm mà sao nó vẫn sống được còn con người chúng ta thì có các thiết bị tiên tiến mới xuống dưới đó được (chưa nói sống dưới đó)^^!.vậy thì đặc điểm nào đã giúp chúng thích ứng được?kể tên những loài cá sống dưới đấy đại dương(nếu bít)hihi:-SS:-*b-(@-)@-)@-)

vậy nhân tiện cho tui hỏi tại sao con người sống được trên cạn mà con cá chỉ cần một lúc thôi là chết ngay tắp lự vậy ^^:))
ấy là mỗi loài đv thich nghi với mỗi đk sống khác nhau .
Cá có hệ hô hấp hoàn toàn khác với con người, cá thở bằng mang nên thíc nghi với mts dưới nước mà đặc biệt là đáy dậi đương sâu thẳm rất ít oxi để thở vậy thì chúng phải có hệ hô hấp tiến hoá hơn ---------->thích nghi:D

C

caotri_kuteen

mơ hồ quá ai hiểu "ai hok bít là nó tiến hoá hơn các laòi cá khác nhưng khác ở điểm nào"kàkà^^!

N

nangphale_nth

mơ hồ quá ai hiểu "ai hok bít là nó tiến hoá hơn các laòi cá khác nhưng khác ở điểm nào"kàkà^^!

tui muốn gửi ảnh cho bạn quá nhưng ko bít:D trình đọ đang còn con gà lắm:-SS
mấy con cá nhìn kinh>"< mà cũng ko bít tên
còn gt rõ thì....hì ...hì .. tạm thời chưa tìm ra.

H

hungtybg

Hệ hô hấp của cá khác với hệ hô hấp của người mà
Tui hỏi bạn cá thở bằng gì và người thở bằng gì
Hãy giở sách ra mà so sánh hệ hô hấp của người và cá xem

Top Bottom