Sau Trung Thu, bạn cảm thấy thế nào?

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello các bạn!
Sau những ngày rộn rã đón tết trung thu, phá cỗ dưới ánh trăng rằm, chắc hẳn mỗi chúng ta đều để lại cho mình những ấn tượng sâu sắc.
r104Trung thu bạn có cảm thấy vui không?
Trung thu chắc hẳn là sum vầy?
*** Hãy cùng kể cho mọi người cùng biết:
"Trung Thu năm nay, bạn cảm thấy vui không?"
Chúng tớ đợi cậu chia sẻ.r107

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Hello các bạn!
Sau những ngày rộn rã đón tết trung thu, phá cỗ dưới ánh trăng rằm, chắc hẳn mỗi chúng ta đều để lại cho mình những ấn tượng sâu sắc.
Vâng sau trung thu đậu đã thấy vô cùng... đắng lòng dù không làm gì cả
Cả xóm là liên hoan, thịt chó, thế là phải đi ăn cùng dù không thích ồn ào lắm, nhạc thì điếc cả tai, đã thế còn bị các bác nhồi nhét như kiểu chưa bao giờ được ăn ý huhu ( Tại trong xóm còn mình là thanh niên chuẩn bị đi ĐH thôi, toàn em nhỏ cả thành ra...)
Và cái kết là bị tào tháo rượt suốt cả tối, sáng đi học còn ê ẩm đau
Huhu

• Like
Reactions: tdoien

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Hello các bạn!
Trung thu năm nay đối vs e là tuyệt nhất. Trung thu ở trg, lần đầu tiên lm tác phẩm dự thi cho lp, đạt giải cao, cảm giác vui lém.
Trung thu ở nhà, đk ăn bánh ngon lém, lại còn nhiều nữa
Trung thu vs bn phải nói là vui. Vui vì đk đi chơi, đi khắp nơi với Bn, đi qua các xã khác, tới thị xã chơi, cùng ăn bánh bèo nóng vs Bn bè, nhưng vx sợ vì đi từ 7h đến 9h ms về, kk, xém bj chửi

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Hello các bạn!
Em cảm thấy trung thu năm nay của em như chưa có gì xảy ra, dù có chút náo nức kèm chút không khí nhưng thực ra nó cũng như những ngày thường, nhà em không thể sum vầy tất cả thành viên lại với nhau, còn 1 điểm nữa là em cũng lớn tuổi, không còn suy nghĩ đơn thuần như mấy bé teen ngày mới lớn nữa nên công việc cũng đặt lên trên thôi ạ!

ĐT.ChâuGiang

Học sinh
Thành viên
17 Tháng chín 2017
198
147
46
20
Quảng Ngãi
THCS ba động
trung thu năm nay biết nói sao nhỉ? cũng vui mà cũng bực mình
lớp mình thi nhảy lân được giải nhất cấp trường.
bực mình là ở chỗ con bạn cùng lớp rủ đi chơi trung thu, thế là mình đi. tưởng chỉ có nó với mình, ai ngờ nó còn rủ thêm thằng bồ nó đi nữa, mình đi theo cứ như kì đà cản mũi

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Vâng sau trung thu đậu đã thấy vô cùng... đắng lòng dù không làm gì cả
Cả xóm là liên hoan, thịt chó, thế là phải đi ăn cùng dù không thích ồn ào lắm, nhạc thì điếc cả tai, đã thế còn bị các bác nhồi nhét như kiểu chưa bao giờ được ăn ý huhu ( Tại trong xóm còn mình là thanh niên chuẩn bị đi ĐH thôi, toàn em nhỏ cả thành ra...)
Và cái kết là bị tào tháo rượt suốt cả tối, sáng đi học còn ê ẩm đau
Huhu
Trung thu năm nay đối vs e là tuyệt nhất. Trung thu ở trg, lần đầu tiên lm tác phẩm dự thi cho lp, đạt giải cao, cảm giác vui lém.
Trung thu ở nhà, đk ăn bánh ngon lém, lại còn nhiều nữa
Trung thu vs bn phải nói là vui. Vui vì đk đi chơi, đi khắp nơi với Bn, đi qua các xã khác, tới thị xã chơi, cùng ăn bánh bèo nóng vs Bn bè, nhưng vx sợ vì đi từ 7h đến 9h ms về, kk, xém bj chửi
Em cảm thấy trung thu năm nay của em như chưa có gì xảy ra, dù có chút náo nức kèm chút không khí nhưng thực ra nó cũng như những ngày thường, nhà em không thể sum vầy tất cả thành viên lại với nhau, còn 1 điểm nữa là em cũng lớn tuổi, không còn suy nghĩ đơn thuần như mấy bé teen ngày mới lớn nữa nên công việc cũng đặt lên trên thôi ạ!
Hiu hiu...
Anh cũng thế! Trung thu ngày càng mất ý nghĩa của nó, Các địa phương dường như tổ chức cho có hình thức, lấy lệ.
Nghe cha mẹ kể thời xưa, đợi Tết Trung Thu từ lúc tháng 7, tối nào trẻ con cũng nô đùa, chơi vui,.. ai cũng muốn được thưởng thức vị ngọt đã của những chiếc kẹo.
=> Tuy nghèo đố nhưng rất vui.:r20Thế hệ trẻ hãy cố gắng khơi lại truyền thống đó nha.

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Hiu hiu...
Anh cũng thế! Trung thu ngày càng mất ý nghĩa của nó, Các địa phương dường như tổ chức cho có hình thức, lấy lệ.
Nghe cha mẹ kể thời xưa, đợi Tết Trung Thu từ lúc tháng 7, tối nào trẻ con cũng nô đùa, chơi vui,.. ai cũng muốn được thưởng thức vị ngọt đã của những chiếc kẹo.
=> Tuy nghèo đố nhưng rất vui.:r20Thế hệ trẻ hãy cố gắng khơi lại truyền thống đó nha.
Sự đoàn kết sẽ làm nên sức mạnh anh ạ! Bẻ 1 bó đũa thì khó nhưng bẻ từng cây rất rất dễ luôn đó. Một cây nào có cao, ba cây chụm lại thì sẽ cao. Sức mạnh của thế hệ trẻ chúng ta đoàn kết sẽ lướt qua những gì ảm đạm nhất, buồn bã nhất. Mong rằng trung thu sẽ có không khí trở lại cho em ( Dù em biết rất khó do em già rồi, em không ham lắm).
Cùng nhau quyết tâm mang lại ngay Trung thu ý nghĩa cho tất cả mọi người.

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Sự đoàn kết sẽ làm nên sức mạnh anh ạ! Bẻ 1 bó đũa thì khó nhưng bẻ từng cây rất rất dễ luôn đó. Một cây nào có cao, ba cây chụm lại thì sẽ cao. Sức mạnh của thế hệ trẻ chúng ta đoàn kết sẽ lướt qua những gì ảm đạm nhất, buồn bã nhất. Mong rằng trung thu sẽ có không khí trở lại cho em ( Dù em biết rất khó do em già rồi, em không ham lắm).
Cùng nhau quyết tâm mang lại ngay Trung thu ý nghĩa cho tất cả mọi người.
Đúng đó Đạt! Em suy nghĩ rất tốt! Anh cũng biết đây là Trung Thu cuối cùng của em. Hãy cùng nhau khoác trên mình màu áo xanh đầy nhiệt huyết để tổ chức cho các bé nhỏ nha!

Aosora

Học sinh chăm học
HV CLB Hội họa
Thành viên
14 Tháng chín 2017
204
316
119
20
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
Trung thu ở nhà nhưng rất vui :> mẹ mua bánh kẹo trái cây cho cả nhà phá cỗ, bố dù ở xa nhưng vẫn gọi điện chúc các con trung thu vv

• Like

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Hiu hiu...
Bên mình mai mới hết trung thu
Bây giờ nhạc đang xập xình
Mới đi nhồi về đây
Xác định đêm nay lại... huhu

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Trung thu ở nhà nhưng rất vui :> mẹ mua bánh kẹo trái cây cho cả nhà phá cỗ, bố dù ở xa nhưng vẫn gọi điện chúc các con trung thu vv
Bạn khá giống mình. Trung thu không có ba bên cạnh nhưng bạn có cảm giác ba bên cạnh, ba bạn nói chuyện qua điện thoại còn ba mình là một người vô hình, à ba với mẹ mình là một.
Trung thu bạn kể cho mình thấy nó rất ý nghĩa.
Bên mình mai mới hết trung thu
Bây giờ nhạc đang xập xình
Mới đi nhồi về đây
Xác định đêm nay lại... huhu
Sao chỗ chị Trung thu nguyên tuần ạ? Sung sức chơi Trung thu thật!!!

• Like
Reactions: Hồng đậu

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Bạn khá giống mình. Trung thu không có ba bên cạnh nhưng bạn có cảm giác ba bên cạnh, ba bạn nói chuyện qua điện thoại còn ba mình là một người vô hình, à ba với mẹ mình là một.
Trung thu bạn kể cho mình thấy nó rất ý nghĩa.

Sao chỗ chị Trung thu nguyên tuần ạ? Sung sức chơi Trung thu thật!!!
Uhm , chỗ chị toàn các ông các bà cả
Con cái họ có gia đình cả rồi mà ... vẫn bốc lửa vậy huhu
Đang dzo dzo ngoài kia kìa
Chị cứ mỗi lần ra ăn là y như rằng bị nhồi nhét.
Mà có mỗi xóm chị thôi
Các xóm tắt từ hôm qua rồi

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Chu Minh Hiền

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng ba 2017
705
312
229
19
~Thế Giới Phép Thuật ~
Hello các bạn!
Chán lắm bạn à
Khu mk làm xong mọi thự rồi thì mưa nên ko thể tổ chức được nữa
Nhưng cũng vui vì mk đã có trọn vẹn một Trung thu (tuy ko ở bên mẹ )

• Like

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
21
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Hello các bạn!
Bọn e vui lắm,đến lp liên hoan ăn uống rồi,đố vui có thưởng,sau đó mưa to về nhà ướt hơn chuột lột

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chán lắm bạn à
Khu mk làm xong mọi thự rồi thì mưa nên ko thể tổ chức được nữa
Nhưng cũng vui vì mk đã có trọn vẹn một Trung thu (tuy ko ở bên mẹ )
Chị có cảm thấy nhớ mẹ chứ? Chắc hẳn mẹ chị ở nhà rất rất nhớ chị luôn đó.
Uhm , chỗ chị toàn các ông các bà cả
Con cái họ có gia đình cả rồi mà ... vẫn bốc lửa vậy huhu
Đang dzo dzo ngoài kia kìa
Chị cứ mỗi lần ra ăn là y như rằng bị nhồi nhét.
Mà có mỗi xóm chị thôi
Các xóm tắt từ hôm qua rồi
Xóm chị thật bá đạo. Em cũng phần nào hiểu được vấn đề này,ngay khi còn sống họ còn làm được gì thì làm , sống cho không uổng.

• Like

công chúa bong bóng

Học sinh
Thành viên
24 Tháng ba 2017
64
26
31
18
Hello các bạn!
Trung thu năm nay chán như...
Trước Trung Thu: vui, muốn ngày đó đến nhanh, muốn ăn bánh trung thu
Sau trung thu: ko thích trung thu nữa, chán bánh trung thu luôn rồi....

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Chị có cảm thấy nhớ mẹ chứ? Chắc hẳn mẹ chị ở nhà rất rất nhớ chị luôn đó.

Xóm chị thật bá đạo. Em cũng phần nào hiểu được vấn đề này,ngay khi còn sống họ còn làm được gì thì làm , sống cho không uổng.
Quá Bá đạo chứ lị haha
Em không biết đâu
Xóm chị h còn dám mở nhạc sàn đi rước đèn nữa
Mấy ông bác đang nhảy tưng bừng ngoài kia
Xung hơn cả thanh niên rồi =,=

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
năm nay thực sự rất tuyệt anh ạ,không những đón tết trung thu với gia đình mà còn bạn bè và thầy cô
vì lịch học nên tổ chức với bạn bè cùng thầy cô sớm hơn một ngày
ngày hôm đó lên trường học,đang đâu cô giáo gọi:"nguyên ơi!lên văn phòng để thi thử,muộn mất 10 phút rồi,ko ai thông báo cho em à?"
cô nói xong giật mình,trợn ngược con mắt nghĩ:"chết cha,muộn rồi.....tụi này dám chơi khăm mk" thế là tức tốc chạy lên văn phòng
.....vừa chạy đến văn phòng,thấy tụi nó đang ngồi chơi,vừa thở vừa hỏi:"ơ,chứ không thi à?"
thế là cả lũ cười như nắc nẻ,lúc đó cô nhạn đang đem bánh kẹo,kem,..... ra....lúc đó mới biết bị cô chơi khăm.....sục máu,lại còn quê
....thế là thầy cô cùng trò ngồi nói chuyện,chụp ảnh.....blabla.........
ăn xong lại còn chơi mấy trò nhét vỏ kẹo vào áo nhau,.......

• Like

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
năm nay thực sự rất tuyệt anh ạ,không những đón tết trung thu với gia đình mà còn bạn bè và thầy cô
ngày hôm đó lên trường học,đang đâu cô giáo gọi:"nguyên ơi!lên văn phòng để thi thử,muộn mất 10 phút rồi,ko ai thông báo cho em à?"
cô nói xong giật mình,trợn ngược con mắt nghĩ:"chết cha,muộn rồi.....tụi này dám chơi khăm mk" thế là tức tốc chạy lên văn phòng
.....vừa chạy đến văn phòng,thấy tụi nó đang ngồi chơi,vừa thở vừa hỏi:"ơ,chứ không thi à?"
thế là cả lũ cười như nắc nẻ,lúc đó cô nhạn đang đem bánh kẹo,kem,..... ra....lúc đó mới biết bị cô chơi khăm.....sục máu,lại còn quê
Mỗi địa phương đều tổ chức theo cách khác nhau, có chỗ thì văn nghê, căm trại; có chỗ thì rước đèn,... nghe Nguyên kể anh cảm thấy mê quá, bị hút vào thế giới hồi tưởng mất rồi.
Ước gì mình vẫn là thiếu nhi để được vui chơi hồn nhiên thoa thích như thế.
Các bạn hãy chia sẻ tiếp thôi nào!

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Vui nhỉ? Đó sẽ là một trong những kỉ niệm Nguyên sẽ mãi nhớ , giữ sâu thẳm trong kí ức phải không nè?

Mỗi địa phương đều tổ chức theo cách khác nhau, có chỗ thì văn nghê, căm trại; có chỗ thì rước đèn,... nghe Nguyên kể anh cảm thấy mê quá, bị hút vào thế giới hồi tưởng mất rồi.
Ước gì mình vẫn là thiếu nhi để được vui chơi hồn nhiên thoa thích như thế.
Các bạn hãy chia sẻ tiếp thôi nào!
Nghe anh nói em thích nhất câu cuối nhưng hai anh em mình có tuổi rồi, không hoà mình vào không khí trung thu được.
Quá Bá đạo chứ lị haha
Em không biết đâu
Xóm chị h còn dám mở nhạc sàn đi rước đèn nữa
Mấy ông bác đang nhảy tưng bừng ngoài kia
Xung hơn cả thanh niên rồi =,=
Chị ra chơi cùng mọi người cho vui đi ạ!

• Like
Top Bottom