Sao không có chat box nhỉ ?

K

kyokoy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là new mem lớp 9:p. Mới chỉ gia nhập hocmai vài ngày nhưng mình thấy đây là một trang web rất hay cho mọi lứa tuổi, nhất là học sinh chúng mình;). Mình chỉ thắc mắc một điều sao diễn đàn không có chat box nhỉ, để các thành viên có thể chat "nhanh,bổ,rẻ" ??? @-)Mình rất muốn lập chatbox. MOng rằng ý kiến của mình sẽ được admin và các mod chấp nhận :)>-

V

vanthanh1501

mình cũng đang thắc mắc nè, muốn nói chuyện trao đổi với mấy bạn khác mà chẳng biết làm sao

H

hoa_giot_tuyet

Ý tưởng chat box đã dc rất nhiều người kiến nghị nhưng ko thành. Một lý do lớn nhất là đây là forum học tập không phải giao lưu mà chat box và chat box sẽ chiếm phần lớn màn hình trang chủ diễn đàn ;))
Đã có box Giao lưu kết bạn, anh chị có thể lập một pic làm quen kiểu như pic này ;))

http://diendan.hocmai.vn/forumdisplay.php?f=26

N

nhoc_bettyberry

Với lại thành viên của hocmai.vn rất nhiều, nếu lập chatbox rất dễ gây tắc nghẽn ;)
Trang web học tập mừ bạn ^^! Nếu muốn làm quen bạn vào S-box kết bạn bốn phương ^^!

P

phamminhkhoi

Đơn giản là nếu lập chatbox thì sau 1 tiếng diễn đàn sẽ lag lên xuống và không biết ai đang pm cho ai :M050: (vì diễn đàn có đến mấy trăm thành viên cùng online lận á)

J

junior1102

^^ không nên lập chat box , spam quá nhiều ,với cả đã có box ngoại khóa để làm quen rồi mờ .

Nhất là : đa số các mem vào đây để học hỏi là chính ,giao lưu cũng cần thiết nhưng chỉ dành 1 không gian cỡ như box ngoại khóa là được .Mà muốn chat box thì lên các mạng xã hội như zing , zooz , mà làm quen ^^ .

P

phalaibuon

Vấn đề này đã đc bàn đến rất nhiều lần và câu trả lời là ko thể lập chat box

==> lock pic nhé ^^

R

rua.khoc

hì trăm lý do không làm cái chat box
do 4rum nhiều thành viên điều đó khiến 4rum lặng
rùi cả có chát bõ thì thành viên sẽ tâp chung nhiều ở chỗ chat box và số bài viết sẽ giảm
và hay có tình trạng spam
nhiều 4rum khác cũng có chatbox và hay xảy ra nhiều vấn đề mâu thuẫn hay tắc nghẽn lặng 4rum có khi nhiều lúc cần bảo trì
học mãi cũng là chỗ có nhiều thành viên sẽ khó quản lý

Top Bottom