Sao có những người lại kì thị hủ và đồng tính? Trả lời giúp mình với?

Mai Thiện

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2017
80
60
36
22
Anywhere
truyen đam mĩ là gì nhở
chắc hủ cũng xấp xỉ với đồng tính nhỉ
bạn dù làm gì đúng cũng bị chê sai cũng bị chê nhưng nói thật
mấy người đông tính ghê lắm nếu làm gì để họ thấy đụng đến người yêu nó là nó ghen điệ tieets đây
phải không nhỉ @boyfriend905 and @luong1812001 @Eddie225
Truyện đam mĩ là truyện về tình cảm nam-nam ấy bạn
còn hủ thì như mình nói ở trên, k phải đồng tính đâu

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mình là một hủ nữ, rất thích đọc đam mỹ, xem yaoi,...và đấy là sở thích của mình, sao lại kì thị, chẳng có gì để kì thị cả đúng ko?
Thế nhưng mấy đứa bạn mình thì lại tỏ ra khinh mình vì mình thích xem mấy thể loại đó, các bạn đấy không hiểu, các bạn ấy nghĩ mình xem những thứ đồi trụy nhưng họ lại không nhìn lại chính bản thân học. Mình biết rất nhiều bạn nói mình như vậy mới xem những hình ảnh, video không phù hợp với lứa tuổi nhưng mình không nói gì cả. Mình rất mong được tất cả các bạn yêu quý nhưng các bạn ấy lại nói với mình như vậy làm mình rất buồn, mặc dù tự nhủ rằng không nên bận tâm đến họ nữa.
Còn về phần bố mẹ mình cũng không cấm đoán mình gì cả chỉ là không hiểu rõ về quan niệm người đồng tính mà thôi, Thế nhưng một số bố mẹ lại cấm đoán con gay gắt hay còn tỏ ra coi thường, chán ghét con mình, chỉ vì nó là hủ hay nó đồng tính. Bố mẹ đứa bạn của mình khi thấy nó vẽ tranh yaoi còn mắng chửi nó nữa, đấy là sở thích, có gì sai đâu.
Rất nhiều người còn coi đồng tính là một căn bệnh nhưng thực tế nó đâu phải vậy. Chuyện tình cảm của con người ta đâu liên quan gì đến giới tính. Những cặp đồng tính vẫn yêu nhau một cách bình thường như nam nữ thôi. Và đồng tính thì không ảnh hưởng đến việc quyết định nhân cách một con người. Thế nhưng tại sao một số người khi thấy những người đồng tính là lại chỉ trỏ, mắng chửi hay thậm chí cả những bậc cha mẹ cũng vậy, không hề thông cảm.
Còn buồn hơn nữa là bạn trai mình thích lại là một người kì thị hủ, đồng tính. Cậu ấy thường hay lôi mình ra trêu đùa, lời lẽ thì miệt thị, chua chát, còn nói mình là người quái dị, toàn xem 18+,.. Mình thật sự rất buồn. Mọi người thấy sao, mình có sai gì hay không???
Chia tay nó luôn đi.Không tử tế được với nhau tốt nhất đừng ở bên nhau.À mà mình cũng là Hủ nữ, ủng hộ LGBT.Với lại bạn xem 18+ à? Mình ở rat hơn bạn 9 tuổi.Lớp mình cũng có mấy đứa đọc ngôn tình kỳ thị đam mỹ.Những tụi đó, lúc nào t cũng chửi.Thấy chúng nó đề cao ngôn tình nhiều quá mà mình chưa động đến một chữ

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
truyen đam mĩ là gì nhở
mấy người đông tính ghê lắm nếu làm gì để họ thấy đụng đến người yêu nó là nó ghen điệ tieets đây
hazz !! đó là bạn chưa tìm hiểu kỹ mà thôi :)) nhưng thành phần đó không phải là đồng tính đâu , đó là những người chạy theo xu thế gây sự chú ý của cộng đồng mà thôi , như tùng sơn chẳng hạn :)) cộng đồng LBGT và hủ không thích điều này :) dù sao cũng là suy nghĩ mỗi người

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
truyen đam mĩ là gì nhở
-Hủ và đồng tính là hai bộ phận khác nhau
-Với nam nữ bình thường yêu nhau,gặp phải người có máu ghen đụng vô người yêu cũng não tàn chẳng kém
-Không phải cặp đồng tính nào cũng ghê ( BothNewyear là một ví dụ ) ,nếu là tụi hám fame giả LGBT miễn bình luận.

• Like
Reactions: Vệ Đằng

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Ngoài Bắc người ta kín đáo lắm anh, không có nhiều thằng làm lố trên fb đâu ;)). Em thì em thấy mấy bạn này tốt với ai thì tốt cực, mà ai đụng vào thì thù dai ghê lắm ;)
Ngoài đó sợ bị kì thị, bị đánh giá nên nhiều người ko dám lộ đâu, như những đứa bạn ĐH anh một số đứa vô ĐH mới dám lộ chứ ở nhà thì ko dám.

Trong này bê đê đủ thể loại, mấy thể loại sống lỗi thì thôi không nói rồi, tưởng mình là bê đê thì muốn làm gì thì làm, còn lại thì chơi bình thường, ít ai kì thị lắm

• Like
Reactions: mia_kul

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
T hiểu tại sao họ lại kì thị, vì chính t cũng không có khái niệm tốt lắm về những cặp tình yêu đồng tính.

Mình không biết vì sao họ lại đồng tính yêu nhau, nhưng xét về mặt trong sinh học thì nếu như yêu hay làm chuyện bậy bạ đồng tính thì sẽ k thể có con, sơ sơ là vậy...:eek:

Mà người ta thì lại trọng nó lắm ấy :p

Mà mình thấy nó cũng thuộc loại 18+, bạn có thể đọc trong wiki. Đối với mình, mình thích thể loại tiểu thuyết lãng mạn học đường.

• Like
Reactions: Vệ Đằng

samsam0444

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười 2015
320
355
199
22
Trà Vinh
mình không có thích đam mỹ nhưng có như vậy nè: từ sau khi rộ lên cái phim Thượng Ẩn thì mấy đứa con trai thích nhau như theo phong trào vậy á... như thế thì mình k thích tẹo nào
Phải nghe theo con tim mình chứ

Vệ Đằng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng tư 2017
97
47
69
21
Hà Nội
Trung học phổ thông Phùng Khăc
con người sinh ra đời không có lại mong mình bị hủ cả
đó là do mỗi con người chúng ta thôi bạn ạ
nhưng bạn đừng kết luận ngay là bạn bị hủ nhé
có những người cũng từng kết luận như bạn nhưng sau họ yêu một người khác giới thì họ mới nhận ra
còn mấy bạn kia thì kệ họ,con người không phải ai cũng thích mình và không phải ai cũng ghét mk cả :)
A~ bạn ơi, nhầm lẫn, hủ ko có nghĩa là nằm trong cộng đồng LGBT đâu chỉ là thích Boy love thui a~~~ Mik vẫn thick giới a~ với lại hủ không pải là bệnh a~~~

con người sinh ra đời không có lại mong mình bị hủ cả
đó là do mỗi con người chúng ta thôi bạn ạ
nhưng bạn đừng kết luận ngay là bạn bị hủ nhé
có những người cũng từng kết luận như bạn nhưng sau họ yêu một người khác giới thì họ mới nhận ra
còn mấy bạn kia thì kệ họ,con người không phải ai cũng thích mình và không phải ai cũng ghét mk cả :)
Bạn ak, hủ đâu pải bệnh, chỉ là những người thích Boy love thoy
Mình cũng chưa quan tâm đến vấn đề này. Như được biết, đam mĩ không được coi là một thể loại truyện.
Đam mỹ là một thể loại truyện mà~~~~

Chị không đọc và không thích đam mỹ. Nhưng chị có một người bạn thân là gay. Chị cảm thấy rất vui vì các em có những suy nghĩ thông cảm với những người thuộc giới tính thứ 3 như thế.
Vì chị biết có rất nhiều bạn cũng đọc đam mỹ, nhưng chẳng hiểu vì sao họ vẫn luôn thóa mạ các bạn thuộc giới tính thứ 3. Có lẽ lòng cảm thông không phụ thuộc vào sở thích, mà phụ thuộc vào tính cách chăng ?
Đấy ko pải hủ chị ạ, họ ko có sự thông cam,r thì không đọc được đam mỹ đâu. Đó chắc chắn là hủ theo phong trào, mồm thì kêu mik thích đam mỹ nhưng lại kì thị người đồng tính, em cực ghét mấy cái người kiểu đó~~~

Thực sự, mình tuy không ở hoàn cảnh của bạn nhưng mình hiểu cảm xúc của bạn. Theo mình, điều đó chẳng có gì là sai hay đáng bị kì thị cả. Ở lớp mình đã có 2 bạn: 1 nam 1 nữ tự cho mình ở giới tính khác nhưng vẫn vui vẻ đấy thôi. Chúng ta sinh ra ai cũng có quyền được sống đúng với sở thích và mong muốn của bản thân (không phạm pháp là được), cho nên, bạn đừng buồn vì những lời nói đó nhé, mình cũng đã từng bị kì thị, tẩy chay rất nhiều lần vì tính cách "chẳng giống ai", tuy là con gái mà chẳng ra dáng con gái gì cả. Tính cách con người, sở thích mỗi người một khác. Mình nghĩ nếu có cơ hội bạn hãy bày tỏ thẳng thắn với lớp bạn và những người đang kì thị bạn hiểu rõ chứ đừng ngồi yên. Mong bạn sẽ sớm thoát khỏi khúc mắc của bản thân
Chính là bày tỏ nhưng những đứa đó đâu có hiểu, cố chấp lắm nên mik mặc kệ luôn, thích chửi cứ chửi~~~

Bê đê nhiều đứa sống lỗi lắm nên bị ghét cũng đúng thôi em, còn bê đê mà đàng hoàng thì ai lại ghét
Đương nhiên, con người mak có người xấu cx có người tốt, e chỉ muốn ns là LGBT cx là người, sao lại kì thị???

Chị không đọc và không thích đam mỹ. Nhưng chị có một người bạn thân là gay. Chị cảm thấy rất vui vì các em có những suy nghĩ thông cảm với những người thuộc giới tính thứ 3 như thế.
Vì chị biết có rất nhiều bạn cũng đọc đam mỹ, nhưng chẳng hiểu vì sao họ vẫn luôn thóa mạ các bạn thuộc giới tính thứ 3. Có lẽ lòng cảm thông không phụ thuộc vào sở thích, mà phụ thuộc vào tính cách chăng ?
là hủ phong trào đấy chị ak, mồm thì kêu mik thích Boy love, nhưng có ai biết sau lưng lại quay ra miệt thị những người đồng tính, e cực ghét mấy kiểu người đó~~~

Last edited by a moderator:

Vệ Đằng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng tư 2017
97
47
69
21
Hà Nội
là cộng đồng người đồng tính, song tính và chuyển giới đó~~~

T hiểu tại sao họ lại kì thị, vì chính t cũng không có khái niệm tốt lắm về những cặp tình yêu đồng tính.

Mình không biết vì sao họ lại đồng tính yêu nhau, nhưng xét về mặt trong sinh học thì nếu như yêu hay làm chuyện bậy bạ đồng tính thì sẽ k thể có con, sơ sơ là vậy...:eek:

Mà người ta thì lại trọng nó lắm ấy :p

Mà mình thấy nó cũng thuộc loại 18+, bạn có thể đọc trong wiki. Đối với mình, mình thích thể loại tiểu thuyết lãng mạn học đường.
ko có đâu, đam cx như ngôn thoy, ko pải bộ nào cx có H, đọc truyện đâu pải để xem H đâu~~`

Last edited by a moderator:

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
là cộng đồng người đồng tính, song tính và chuyển giới đó~~~
À mình hiểu rồi, còn vì sao mà ngườ ta ghét nhiều, vì số người sống lỗi quá nhiều nên ghét luôn cả đám, dễ hiểu mà bạn, bên cạnh đó là tư tưởng, đã là tư tưởng thì khó thay đổi lắm

Vệ Đằng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng tư 2017
97
47
69
21
Hà Nội
À mình hiểu rồi, còn vì sao mà ngườ ta ghét nhiều, vì số người sống lỗi quá nhiều nên ghét luôn cả đám, dễ hiểu mà bạn, bên cạnh đó là tư tưởng, đã là tư tưởng thì khó thay đổi lắm
đâu pải ai cx sống cx có lỗi đâu, những người đồng tính cx vẫn có rất nhiều người tốt nha, cx có người nhưng vì bị mn kì thị nên khép mik lại hoặc có trường hợp còn tự tử, pải chăng những người ko biết thông cảm ms là người sống có lỗi????

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
đâu pải ai cx sống cx có lỗi đâu, những người đồng tính cx vẫn có rất nhiều người tốt nha, cx có người nhưng vì bị mn kì thị nên khép mik lại hoặc có trường hợp còn tự tử, pải chăng những người ko biết thông cảm ms là người sống có lỗi????
Đã nói là do một bộ phận lỗ nên ghét cả đám, em hiểu không? Lõi không phải do họ, do đời :v

Cũng như ở các khu CN trong nam, người ta cũng ngại khi thuê lao động ở Nghệ An chẳng hạn, vì có chuyện là kéo cả đám ra đập nhau thì còn làm ăn gì nữa :v

Vệ Đằng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng tư 2017
97
47
69
21
Hà Nội
Đã nói là do một bộ phận lỗ nên ghét cả đám, em hiểu không? Lõi không phải do họ, do đời :v

Cũng như ở các khu CN trong nam, người ta cũng ngại khi thuê lao động ở Nghệ An chẳng hạn, vì có chuyện là kéo cả đám ra đập nhau thì còn làm ăn gì nữa :v
ồ, chỉ vì một bộ pận nên ghét tất car~~~ e cx quỳ mấy người kiểu đó luôn~~~

Vệ Đằng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng tư 2017
97
47
69
21
Hà Nội
mình không có thích đam mỹ nhưng có như vậy nè: từ sau khi rộ lên cái phim Thượng Ẩn thì mấy đứa con trai thích nhau như theo phong trào vậy á... như thế thì mình k thích tẹo nào
Phải nghe theo con tim mình chứ
là hủ theo phong trào, mik cực ghét mấy đứa đó

• Like
Reactions: samsam0444

Dìu Thị Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng năm 2017
72
26
11
22
Đăk nông
Bạn à, đừng quan tâm nhiều, hãy để những lời nói cay độc ra khỏi tâm trí bạn, những câu nói ám chỉ ra khỏi trái tim và toàn bộ những lời xỉ vả ra khỏi bản thân bạn. Đừng để nó làm bạn mất đi chính con người thật sự của chính mình. Bạn hãy sống như bao con người khác và xin đừng quan tâm đến tất cả những lời nói u ám, hãy để nó biến mất khỏi bạn và chỉ nhận những lời động viên, an ủi từ những người bạn thực sự của chính mình.
Nha bạn!

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
Nhắc nhở: Topic đang có dấu hiệu phát triển theo hướng spam.
Đề nghị các bạn không nói chuyện ngoài lề nội dung topic.
Cảnh cáo và xóa một vài bài làm gương. Nếu còn tiếp tục vi phạm sẽ lock pic

Top Bottom