Sách Sách tham khảo Toán Lý Hóa

quacaulua812

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng bảy 2019
1
2
6
21
TP Hồ Chí Minh
THPT Hùng Vương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người :3
Năm nay mình học lớp 10 lên 11, mình là học sinh của 1 lớp nâng cao. Học lực của mình cũng thuộc dạng khá giỏi. Nhưng mình muốn nâng trình độ cũng như chuẩn bị cho kì thi thptqg sắp tới. Vì thế mình cần tìm các loại sách tham khảo của 3 môn Toán-lý-hoá 11 mà sách bây giờ thì kiểu như "loạn" lên vì quá nhiều loại. Các bạn hay các anh chị có thể giúp mình tìm sách tham khảo mà mình đang cần k ạ. Mình cảm ơn rất nhiều
Đây là lần đầu mình đăng bài trên forum hocmai nên có sai sót chỗ nào mong mọi người bỏ qua ạ.

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Chào mọi người :3
Năm nay mình học lớp 10 lên 11, mình là học sinh của 1 lớp nâng cao. Học lực của mình cũng thuộc dạng khá giỏi. Nhưng mình muốn nâng trình độ cũng như chuẩn bị cho kì thi thptqg sắp tới. Vì thế mình cần tìm các loại sách tham khảo của 3 môn Toán-lý-hoá 11 mà sách bây giờ thì kiểu như "loạn" lên vì quá nhiều loại. Các bạn hay các anh chị có thể giúp mình tìm sách tham khảo mà mình đang cần k ạ. Mình cảm ơn rất nhiều
Đây là lần đầu mình đăng bài trên forum hocmai nên có sai sót chỗ nào mong mọi người bỏ qua ạ.
Về hóa thì có quyển 500 bài tập cơ bản và nâng cao hóa học 11 của giáo viên bồi dưỡng học sinh giỏi đạt giải thưởng sách hay VN 2008 - Huỳnh Văn Út
Em có thấy nó trong nhà sách và có xem qua (em quên giá ),tuy không hiểu nhiều về bài tập lớp trên nhưng cấu trúc tương đối ngon,cách sắp xếp trình bày cũng ổn.Do 10 lên 11 nên việc làm bài tập cơ bản rồi lên dần với nâng cao là thích hợp nhất rồi,có thể xem bài tập cơ bản làm được trọn điểm không thì tiến tới nâng cao.
Em ngu toán nên không dám nói.Về vật lý thì quyển Nâng cao và phát triển vật lý 11 nhà xb GD Việt Nam , được cái giá không đắt (tầm dưới 40.000) như mấy quyển ôn nâng cao khác nhưng bài tập thì cũng được ạ,nâng cao ở mức nhẹ và nhà xuất bản GDVN thì phù hợp nhất cho việc ôn THPT QG.
-Em chỉ góp ý để có thêm lựa chọn cho việc mua sách thôi,tùy mỗi người và trình độ sẽ thấy nó có hợp không.
- Anh/chị mua sách thì nên vào nhà sách tự đọc là ổn nhất, sẽ dễ chọn hơn là hỏi đấy ạ.

Top Bottom