Toán Sách tham khảo/nâng cao

Nha1010

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng bảy 2017
3
1
1
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các members! Tớ không có đi học thêm nên sẽ định tự mua sách nâng cao về học. Nhưng chỗ mình là tỉnh lẻ nên không có nhà sách lớn nên mon men lên đây nhờ mấy bạn cho mình một vài đầu sách nâng cao toán, lí, hóa hay. Về phía hóa thì mình nghe nói nên mua sách luyện thi ĐH luôn. Nếu các bạn biết thì có thể giúp tớ. Tớ cảm ơn nhiều!

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Chào các members! Tớ không có đi học thêm nên sẽ định tự mua sách nâng cao về học. Nhưng chỗ mình là tỉnh lẻ nên không có nhà sách lớn nên mon men lên đây nhờ mấy bạn cho mình một vài đầu sách nâng cao toán, lí, hóa hay. Về phía hóa thì mình nghe nói nên mua sách luyện thi ĐH luôn. Nếu các bạn biết thì có thể giúp tớ. Tớ cảm ơn nhiều!
Tớ có nhiều sách vật lí. Hình như quyển nào tớ cũng thấy hay á ;))
Nhưng t chuộng 1 số tác giả này. Nhà xuất bản giáo dục là an toàn nhất ;). Nó có độ chính xác cao chọn lọc và hay nữa. Có nhiều ông viết linh tinh mà sai nhiều lắm. Mua chỉ tốn tiền thôi ;))

Còn của tư nhân bạn có thể tham khảo 1 số quyển mọi người hay dùng như:

500 bài tập vật lí của Phan Hoàng Văn

Vật lý nâng cao 9 của Nguyễn Cảnh Hòe

180 đề và bài giải 9 của Trương Thọ Lương
Nguồn:Học Mãi

• Like
Reactions: Moon Crush

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
14 tuổi mua sách hóa luyện thi đại học có phải quá sớm không? Nhìn theo thông tin cá nhân biết chị sinh năm 2002 tức là mới lên lớp 10 mà thôi. @minnyvtpt02@gmail.com chị ấy sẽ giải đáp nhanh nhất các quyển sách hay môn hóa cho chị, chị ấy học đến hóa 11 rồi nhưng cũng 2002 như chị.
Toán + Lí: - Mua sách bồi dưỡng toán < đặc biệt sách của Vũ Hưu Bình > là hay nhất <toán>;
Vật Lí thì:
Sách giải vật lý 10 nâng cao
Thông tin
Trình bày: Nguyễn Chí Cường

Số trang: 155

Nhà cung cấp: Nhà xuất bản Đại học Quốc gia Hà Nội
Quyển sách này được biên soạn theo chương trình vật lý 10 hiện hành. Với mục tiêu trở thành công cụ hỗ trợ phương pháp tự học, nội dung bao gồm:
– Tóm tắt kiến thức súc tích dễ nhớ
– Phương pháp lập luận và giải đáp các câu hỏi
– Bài tập làm thêm nâng cao
Qua đó, cung cấp quý phụ huynh và các bạn học sinh một cái nhìn bao quát, dễ dàng hấp thụ kiến thức của chương trình học. Từ đó, học sinh có thể chủ động vận dụng sáng tạo để có cách học riêng thú vị theo yêu cầu của từng môn học.

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
14 tuổi mua sách hóa luyện thi đại học có phải quá sớm không? Nhìn theo thông tin cá nhân biết chị sinh năm 2002 tức là mới lên lớp 10 mà thôi. @minnyvtpt02@gmail.com chị ấy sẽ giải đáp nhanh nhất các quyển sách hay môn hóa cho chị, chị ấy học đến hóa 11 rồi nhưng cũng 2002 như chị.
Toán + Lí: - Mua sách bồi dưỡng toán < đặc biệt sách của Vũ Hưu Bình > là hay nhất <toán>;
Vật Lí thì:
Sách giải vật lý 10 nâng cao
Thông tin
Trình bày: Nguyễn Chí Cường

Số trang: 155

Nhà cung cấp: Nhà xuất bản Đại học Quốc gia Hà Nội
Quyển sách này được biên soạn theo chương trình vật lý 10 hiện hành. Với mục tiêu trở thành công cụ hỗ trợ phương pháp tự học, nội dung bao gồm:
– Tóm tắt kiến thức súc tích dễ nhớ
– Phương pháp lập luận và giải đáp các câu hỏi
– Bài tập làm thêm nâng cao
Qua đó, cung cấp quý phụ huynh và các bạn học sinh một cái nhìn bao quát, dễ dàng hấp thụ kiến thức của chương trình học. Từ đó, học sinh có thể chủ động vận dụng sáng tạo để có cách học riêng thú vị theo yêu cầu của từng môn học.
thực ra HSG hoá 9 chính là các bài trong Bài Thi Đại Học bao gồm chương trình lớp 10 , 11 , 12 và chị luyện hsg hoá 9 là toàn làm bài trong sách đại học thôi em :))
bạn có thể mua : LUYỆN THI ĐẠI HỌC TRẮC NGHIỆM HOÁ HỮU CƠ
-> nó có đầy đủ phần hoá hữu nâng cao mà hsg hoá 9 cần về hidrocacbon , ancol , phenol , amin , axitcacbonxilic , este , andehit , lipit và polime <3 cả bài tập lẫn lý thuyết đều rất chi tiết nhé ( mà sau xài thi đại học luôn kaka )
@Ngọc Đạt : năm qua chị cày hết hoá 12 rồi em :D

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Nha1010

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng bảy 2017
3
1
1
Đắk Lắk
thực ra HSG hoá 9 chính là các bài trong Bài Thi Đại Học bao gồm chương trình lớp 10 , 11 , 12 và chị luyện hsg hoá 9 là toàn làm bài trong sách đại học thôi em :))
bạn có thể mua : LUYỆN THI ĐẠI HỌC TRẮC NGHIỆM HOÁ HỮU CƠ
-> nó có đầy đủ phần hoá hữu nâng cao mà hsg hoá 9 cần về hidrocacbon , ancol , phenol , amin , axitcacbonxilic , este , andehit , lipit và polime <3 cả bài tập lẫn lý thuyết đều rất chi tiết nhé ( mà sau xài thi đại học luôn kaka )
@Ngọc Đạt : năm qua chị cày hết hoá 12 rồi em :D
Chào cậu @minnyvtpt02@gmail.com! Cảm ơn cậu đã trả lời câu hỏi của tớ. Thực ra thì tớ không có thi HSG hóa mà tớ thi HSG anh :'')). Nhưng lên cấp 3 thì tớ định học chuyên ban A1 để có nền tảng cho nghề nghiệp sau này á. Mà bạn cũng cừ ghê, quốc gia hóa, còn học hết hóa 12 rồi :))

Top Bottom