Sách tham khảo môn Hoá???

K

kakinm

Theo kinh nghiệm mua sack của mình :
1.Mua sách tự luận là hay nhất,nhiều lý thuyết thì càng hay ( có lý thuyết thì mới thực hành đc),kô cần mua sack trắc nghiệm vì dễ bị trùng câu hỏi
2. Mua sách của NXB nào? Thương là: NXB GD, NXB đại học quốc gia Hà Nội, NXB Sư phạm...
3. Tác giả:Ngô Ngọc An, Cao Cự GIác, Quan Hán Thành...
Đặc biệt lưu ý khi mua sách thì kô nên mua sách cùng 1 chủ đề của 1 tác giả vì có rất nhiều câu trùng nhau!
VD như: Khi đã mua cuốn 350 bài...... 11 của NNA thì kô nên mua cuốn 400 bài tập 11 nữa!
Đó là kinh nghiệm mua sách Hoá của Mình!

K

kimchip

bạn nào biết loại sách tham kháo phần hoá hữu cơ hay thì cho mình biết nhé. Nói chung là sách tham khảo môn hoá hay cho lớp 11 hay cả năm cấp III cũng được.

Sáh tham khảo hoá hay , dành cho cả lớp 11, 12 và ôn thi trắc nghiệm đại học thì mình khuyên bạn nên tìm mua cuốn: " 16 phương pháp giải nhanh bài tập trắc nghiệm hoá học" Mình đang dùng nó và thấy rất tốt.

G

gioxoaychieu

Ở đây có ai học chuyên Hóa cho mình hỏi tí,có ai biết sách nào viết về các đề thi HSG quốc gia,các cơ chế pứ hữu cơ hay ko?Giúp mình với,mình đang ôn để chọn đội tuyển của trường mà!

H

hoclieusp

Sách mới nên tìm đọc

1000 BÀI TRẮC NGHIỆM TRỌNG TÂM VÀ ĐIỂN HÌNH MÔN HOÁ HỌC (Hữu cơ)
Nhà xuất bản : Đại học Sư phạm
Thời gian xuất bản : 01/10/2010
Tác giả : Phạm Ngọc Bằng (Chủ biên), Ninh Quốc Tình
Giá tiền : 64.000đ

Giới thiệu chung về cuốn sách :
Cuốn sách là sự tập hợp đầy đủ và chi tiết các vấn đề của kì thi Tốt nghiệp THPT và Tuyển sinh vào các Trường Đại học, Cao đẳng trong cả nước.
Cuốn sách được chia làm hai phần:
Phần 1 : Phân loại và phương pháp giải 1000 bài trắc nghiệm Hoá học
Hệ thống bài tập trắc nghiệm được các tác giả viết theo từng chủ đề (gồm 38 chủ đề) nhằm giúp các em học sinh ôn tập có trọng tâm hơn, tiết kiệm được thời gian hơn mà vẫn đảm bảo được sự bao quát của kì thi tuyển sinh Đại học, Cao đẳng cho cả ban cơ bản và nâng cao. Trong mỗi chủ đề lại được chia làm 3 phần nhỏ
I. Phương pháp giải và một số chú ý quan trọng: Cung cấp phương pháp giải và những chú ý quan trọng cho từng chuyên đề một cách ngắn gọn, xúc tích và dễ hiểu.
II. Bài tập minh hoạ: Các dạng bài tập thường gặp được các tác giả nêu và lấy ví dụ minh hoạ, hướng dẫn giải chi tiết và có nhận xét nhằm giúp bạn đọc nhận dạng và hiểu rõ được nội dung của phương pháp cũng như cách thức áp dụng phương pháp.Cung cấp các dạng bà tập thường gặp trong các đề thi tuyển sinh vào các trường đại học, cao đẳng đồng thời phân tích, hướng dẫn giải chi tiết các dạng bài tập đó nhằm giúp bạn đọc nhận dạng được bài toán từ đó lựa chọn phương pháp giải ưu việt.
III. Bài tập tự luyện: Cung cấp hệ thống bài tập tự luyện nhằm giúp các em học sinh tự ôn luyện nhằm nắm vững các dạng toán thường gặp và phương pháp giải chúng.
Phần 2 : Đáp án và hướng dẫn giải
Cung cấp toàn bộ đáp án cho hệ thống bài tập tự luyện để các em tự đánh giá kết quả học tập của mình, trên cơ sở đó giúp các em tự bổ sung kiến thức còn thiếu. Với các bài tập nâng cao và khó, chúng tôi cố gắng cung cấp hướng dẫn giải chi tiết để các em học sinh tham khảo thêm, trên cơ sở đó tìm ra được phương án tối ưu nhất khi làm bài.
Cuốn sách được các tác giả biên soạn với tinh thần cố gắng hết mình để chào đón Đại lễ kỉ niệm 1000 năm Thăng Long – Hà Nội.
Hi vọng rằng cuốn sách đem lại kết quả rực rỡ cho các em trong các kì thi, đó là việc làm thiết thực và ý nghĩa nhất của các em để chào mừng Đại lễ và góp phần làm cho đất nước phồn thịnh, bởi “Đầu tư cho giáo dục là sách lược giữ nước ít tốn kém nhất!”.
Tham khảo chi tiết tại : www.hoclieu.edu.vn

Top Bottom