Văn 8 sách tham khảo chuyên văn 8

hurrybother@gmail.com

Học sinh
Thành viên
21 Tháng chín 2017
58
9
26
  • Like
Reactions: Ye Ye

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Chào mọi người, em đang tìm sách tham khảo dành cho học sinh ôn đội tuyển văn lớp 8.Mọi người có ai biết quyển sách nào hay và bổ ích không? Giới thiệu cho em với
thank nhiều..........
Bạn nên tìm đọc những sách tham khảo về các bài văn hay, chứa đựng ngôn từ "đắt" ... có thể không nằm trong chương trình sgk lớp 8 nhưng qua đó bạn cũng có thể nâng cao vốn từ cũng như kiến thức của mình. Bạn cũng có thể tìm hiểu các Topic thảo luận về cách học bộ môn này sao cho tốt và hiệu quả ngay trên diễn đàn HOCMAI. Đây là một số sách tham khảo, hy vọng sẽ có ích cho bạn!
- Bồi Dưỡng Văn Năng Khiếu Lớp 8
- Những điều cần biết bồi dưỡng học sinh giỏi Ngữ Văn 8
- Một số kiến thức - Kĩ năng và bài tập nâng cao ngữ văn 8
...

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
Chào mọi người, em đang tìm sách tham khảo dành cho học sinh ôn đội tuyển văn lớp 8.Mọi người có ai biết quyển sách nào hay và bổ ích không? Giới thiệu cho em với
thank nhiều..........
Mình có cuốn tài liệu chuyên Văn lớp 8. Cuốn sách này khá hay đó bạn, ngoài nói thêm những kiến thức trong sgk, có những bài học nâng cao nữa.
Hoặc bạn mua báo Văn học và tuổi trẻ (mấy cuốn đó bạn nên tìm mua vì nó có nhiều bài văn hay, nhiều thông tin, kiến thức hay mà chỉ có báo mới có). Và bạn có thể mua thêm những sách đang phát hành của Văn học và tuổi trẻ)

Last edited:

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
thank nhiều..........
Bạn có thể nâng cao từ vựng khi đọc nhiều sách, nên đọc những tác phẩm văn học kinh điển cả ở Việt Nam và trên thế giới.
Có thể nghe radio văn học, rất tốt nhé!

• Like
Reactions: Kyanhdo
Top Bottom