Sách Sách Mình là cá việc của mình là bơi

anhchauuu

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2018
265
149
51
Gia Lai
THPT Chu Văn An

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Cho mình hỏi là đã có ai đọc qua cuốn "Mình là cá, việc của mình là bơi" chưa ạ? Nếu rồi mọi người có thể cho mình hỏi các bạn nghĩ thế nào về tựa đề của cuốn sách? Xin cảm ơn.
Hic! Đây một cuốn self-help đó. Lúc trước thấy trên facebook có đăng + bìa xinh + cái tên nên mình đã mua. Ặc thiệt ra lúc mua mình còn không biết nó là self-help nữa cơ. Tại lúc mua quyển này thì mình chỉ mới bắt đầu đọc sách thôi. Hic mình còn tưởng nó thuộc kiểu truyện trẻ em, nhẹ nhàng này nọ cơ.
Thôi vào vấn đến chính nha
Nếu rồi mọi người có thể cho mình hỏi các bạn nghĩ thế nào về tựa đề của cuốn sách?
Mình nghĩ cái tên "mình là cá, việc của mình là bơi" kiểu mang ý nghĩa như bạn chỉ nên chú tâm vào những việc của bạn, chú tâm vào đời bạn đừng quá bị phụ thuộc vào sự xem xét, đánh giá từ môi trường quanh mình giống như cá thì chỉ quan tâm đến chuyện bơi thôi đừng nghĩ gì thêm nữa. Hic mà mình thấy tổng thể thì quyển sách này muốn giúp bạn bớt bị tiêu cực lại, tìm được sự lạc quan, chấp nhận được thất bại,... Đó là quan điểm của mình thôi, chứ chị Rosie Nguyễn nhận xét trên Good reads thì:
Trích Rosie Nguyễn's Reviews > Mình Là Cá, Việc Của Mình Là Bơi tại Good reads

Top Bottom