[sách hoá 11] Tham khảo :D

D

dothetung

3 bộ sách vô cơ của Hoàng Nhâm và 3 bộ sách hoá hữu cơ của Đỗ Đình Rãng và nguyễn hữu đĩnh
ngoài ra bạn có thể đọc thêm mấy cuốn hoá hữu cơ của thầy Trần Quốc Sơn, cô Ngô Thị Thuận
nếu bạn học cơ bản thì mua sách của Ngô Ngọc An hoặc Quan Hán Thành..

Z

zero_flyer

sách viết làm sao cho lớp 11 hiểu àh nha
mà tui học nâng cao
với lại theo bạn là cuốn nào tốt nhất, vì ba tui chỉ mua một cuốn họặc một bộ thôi chứ không có tiền mô mà mua nhiều

X

xilaxilo

uh thì chỉ mua 1, 2 quyển thui chứ thời gian mô mà coi cho nhìu. tớ nghĩ nếu cậu học hoá cũng bt thì đừng mua sách của Ngô Ngọc An. bài khó lắm mà cũng chỉ phù hợp vs thi tự luận

H

honghai9x

Tốt nhất mua quyển chuỗi pứ và sách bài tập của quan hán thành.Còn nữa trên mạng thì tìm blog của saobanglanhgia mà tham khảo(hay) :)>-

D

dothetung

Nếu cậu học ko chuyên thì mua sách của Ngô Ngọc An hoặc Quan Hán Thành. Hai ông này thì quá nổi tiếng rùi:)
Bài tập của Ngô Ngọc An đâu có khó lắm, nó cơ bản muh:|

X

xilaxilo

tớ thấy BT trong sách Ngô Ngọc An ko hợp vs thi trắc nghiệm. đối vs tớ, cho dù học ban A nhưng bài của ông ý khó lắm. chắc chỉ cho các bạn chuyên hoá thui

P

potter.2008

nếu muốn học tốt thì nên chọn bộ sách cả vô cơ hoặc hữu cơ của Cao Cự Giác hoặc Quan Hán Thành là được..

P

pool92

uh sách của Ngô Ngọc An chủ yếu là tự luận mà bài tập cũng khó mà
nó cũng tổng hợp kiến thức--> cũng hay

K

kingvip

3 bộ sách vô cơ của Hoàng Nhâm và 3 bộ sách hoá hữu cơ của Đỗ Đình Rãng và nguyễn hữu đĩnh
ngoài ra bạn có thể đọc thêm mấy cuốn hoá hữu cơ của thầy Trần Quốc Sơn, cô Ngô Thị Thuận
mấy cuốn này viết dành cho chương trình đại học mà ^^!

Theo mình giờ thi trắc nghiệm mua cuốn của Cao Cự Giác là chuẩn rồi và mấy cuốn trắc nghiệm của nguyễn xuân trường ^^!

L

longtt1992

Mình có mua 2 quyển cùng 1 bộ sách luyện thi trắc nghiệm : Quyển 1 là Phương pháp giải nhanh hoá vô cơ, Quyển 2 là phương pháp giải nhanh hoá hữu cơ, tất cả là của thạc sĩ cao thị thiên an biên soạn. Mua về mà đọc hay và bổ ích lắm đó. :D

H

hicacban

gải toán hóa học, 3 quyển cho 3 năm của chuyên Lê Hồng Phong viết, bi giờ ko xuất bản nữa
muốn mua thì ra hàng photo ở kí túc xá mễ trì 182 luơng thế vinh mà mua. Hay phết
Cô mình toàn dùng bt trong đó, đỡ fai chép cho mệt

C

conech123

gải toán hóa học, 3 quyển cho 3 năm của chuyên Lê Hồng Phong viết, bi giờ ko xuất bản nữa
muốn mua thì ra hàng photo ở kí túc xá mễ trì 182 luơng thế vinh mà mua. Hay phết
Cô mình toàn dùng bt trong đó, đỡ fai chép cho mệt

mình lại có quyển giải tóan hóa học 11 của Nguyễn Trọng Thọ - Lê Văn Hồng - Nguyễn Vạn Thắng - Trần Thị Kim Hoa
:-/:-/

T

tsukushi493

ui trời ạ quyển conech123 & hicacban là như nhau mà, cùng của nhà xuất bản giáo dục chỉ khác lớp 10,11 ng` biên soạn khác thui, tớ cũng dùng bộ này,khá hay , nhiều vấn đề & các dạng toán hóa chính của mỗi phần. Tớ thấy dùng quyển này khá ổn về kí thuyết nhưng hơi ít bài tập ,

P

phepmaukidieu

ui trời ạ quyển conech123 & hicacban là như nhau mà, cùng của nhà xuất bản giáo dục chỉ khác lớp 10,11 ng` biên soạn khác thui, tớ cũng dùng bộ này,khá hay , nhiều vấn đề & các dạng toán hóa chính của mỗi phần. Tớ thấy dùng quyển này khá ổn về kí thuyết nhưng hơi ít bài tập ,

chắc cậu nhầm ròi
quyển GTHH tuy nhỏ nhưng vô số vài tập mà
lại khó nữa , ........

H

hz0

Mình thì thấy quyển GTHH có cái hạn chế là đưa ra bài tập nhưng không có giải, nhiều bài chỉ có đáp số. Mình thấy sách của tg Ngô Ngọc An là hay và đầy đủ nhất, cụ thể như 2 cuốn chuyên đề kim loại, phi kim.

G

goldman1990

mình thấy bộ của la quán thành hay :)
còn sách của ngô ngọc an có quyển rèn luyện kĩ năng của riêng môtx năm 10,11,12 nà

H

heenhan

quyển của cao cự giác là tuyệt vời nhất. bộ 3 quyển pp giải nhanh hoá học lớp 10-11-12 3 quyển với tập 1 là chuyên đề hoá đại cương, tập 2 hoá hữu cơ, tập 3 hoá vô cơ, hay cực. Trong đó có cả lí thuyết cũng rất kĩ và chọn lọc chứ không tràn lan, phần bài tập luyện thi cũng ổn. chỉ mưa 1 bộ này thì 3 năm học là đc, lí thuyết bài tập mẫu chuẩn.còn có cả 2 quyển chuyên cho nhận biết là bài tập lí thuyết và thực nghiệm nữa.Ôn đề thi thì có sách các dnạg đề thi trắc nghiệm hoá học.Nói chung mình có mấy quyển của cao cự giác mà tự học công nhận hay, lí thuyết viết đủ và dễ hiểu, bt và đề sát, cũng nhiều bài hay, khó có.
Ông cao cự giác này còn trẻ mới khoảng 30 chi đó mà giỏi , giờ hiẹn dạy ở hn, hồi còn ở vinh h/s học lò nhiều thôi rồi mà dạy hay khủng, nói từ đầu đến cuối buổi, chép mỏi tay học hay lắm.

Top Bottom