English THPT Rewrite the sentence.

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

The only thing that prevented the passing of the bill was the death of the Prime Minister.
→Had it not been for the death of the Prime Minister., the passing of the bill wouldn’t have been prevented

Had it not been for the death of the Prime Minister, the bill would have been passed / they would have passed the bill.

Đây là key còn bên trên là đáp án của mình,mọi người thấy đáp án của mình có đúng không ạ ?

Cả câu này nữa:

That play really affected me. (impression)

That play really leaves an impression on me. (của mình)
That play really made an impression on me. (key)

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
The only thing that prevented the passing of the bill was the death of the Prime Minister.
→Had it not been for the death of the Prime Minister., the passing of the bill wouldn’t have been prevented
Had it not been for the death of the Prime Minister, the bill would have been passed / they would have passed the bill.\

Em làm đáp án như vậy được nha, không có gì sai, nhưng nên làm theo key cho giống với form đề để không bị gv bắt bẻ nè.

Còn câu này đáp án của em lại không phù hợp. Chúng ta có cụm make an impression on: tạo ấn tượng. Em muốn xài leave thì nó phải có dạng leave SO with an impression nhé. Thông tin đến em.

Em có thể tham khảo thêm các bài viết của các môn khác tại đây

Chúc em học tốt!

• Love
Reactions: Hazu No No Money

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
Had it not been for the death of the Prime Minister, the bill would have been passed / they would have passed the bill.\

Em làm đáp án như vậy được nha, không có gì sai, nhưng nên làm theo key cho giống với form đề để không bị gv bắt bẻ nè.

Còn câu này đáp án của em lại không phù hợp. Chúng ta có cụm make an impression on: tạo ấn tượng. Em muốn xài leave thì nó phải có dạng leave SO with an impression nhé. Thông tin đến em.

Em có thể tham khảo thêm các bài viết của các môn khác tại đây

Chúc em học tốt!
Ở đây em lại thấy có leave an impression on SO ạ
Huhu confusing quá-

• Like
Reactions: _dm.ttt

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
View attachment 215341
Ở đây em lại thấy có leave an impression on SO ạ
Huhu confusing quá-
Hazu No No Money@Hazu No No Money Hôm nay anh có tìm hiểu và check lại thì cụm leave an impression on SO sẽ có same meaning với leave SO with an impression, cho nên em vẫn sử dụng được cụm từ này nhé, anh xin phép được đính chính lại.

Nhưng có vẻ trên những bài báo hay article, các bài tập thì họ chuộng xài make an impression on SO hơn.

Cảm ơn em vì feedback này ^^

• Love
Reactions: Hazu No No Money
Top Bottom