Ra mắt box "Góc nhỏ Design"

Status
Không mở trả lời sau này.

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lưu ý: TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐẶT HÀNG Ở ĐÂY

Chào tất cả các thành viên thân yêu của HMF r110
Vậy là sau bao ngày ấp ủ, chuẩn bị, lên kế hoạch, úp mở tối ngày (r26thả thính con dân vô tội vạ ), box "Góc nhỏ Design" đã chính thức ra mắt. (Xúc động quá, cho tớ chấm nước mắt phát:r3)

Trong giây phút thiêng liêng này, tớ thật không biết nói gì hơn...:r3
Dẹp trò diễn sâu đi :r40, e hèm, giờ là phần chính :r60

I. Quản lí box "Góc nhỏ Design" sẽ gồm những ai?
Hiện tại, bốn nhân sự cute phô mai que của box, với thương hiệu "MeowDesign" gồm 4 người :''>
1. Shenn: người khởi xướng đề xuất, tụ họp "đồng râm" sau bao ngày lăn lộn bên shop design chữ kí.
2. Ricchin: người dày dặn kinh nghiệm, vốn đã cùng Shenn trải qua những tháng ngày vật lộn tìm ý tưởng
3. WindyTA: CTV designer hơi ít nói, điềm đạm, triết lí.
4. Di Thư: một người luôn giải quyết công việc nhanh, gọn lẹ, nhiệt tình với công việc.
Cả bốn chúng tớ đều sinh năm 2003, cùng là 4 CTV Designers của diễn đàn, sẽ cùng nhau chia sẻ công việc, tìm kiếm ý tưởng. Team MeowDesign gồm những người nghiệp dư, mỗi người một cá tính, lấy biểu tượng là con mèo cũng cute hết sức.
main@2x.png;compress=true

II. Team sẽ giúp gì cho bạn?

Chà chà, sau bao ngày vật lộn, tìm kiếm ý tưởng, lên kế hoạch, úp mở, thả thính con dân vô tội vạ...
Thôi, đã bảo dẹp trò diễn sâu đi rồi cơ mà :r40
À, vào lại phần chínhr101. Chắc các bạn cũng đã biết được phần nào mục đích ra đời của team rồi phải không?
Hiện tại, team MeowDesign sẽ giúp các bạn thiết kế:
  1. Avatar kích cỡ 300x300
  2. Ảnh bìa kích cỡ 851x315
  3. Chữ kí kích cỡ tùy chỉnh, thường là 780x90
Thêm nữa, chúng tớ cũng sẽ chia sẻ các mẹo thiết kế hữu ích :)

III. MeowDesigners nói gì về sự kiện ra mắt?

Ricchin:
Đây là lần đầu tiên mình được hợp tác với 3 bạn CTV Thiết kế, tuy còn lạ lẫm nhưng mình rất mong được mọi người ủng hộ...
WindyTA: Mình rất vui khi chúng mình đã có" lãnh thổ" riêng là box "Góc nhỏ Design" để chúng mình-những thành viên trong nhóm CTV thiết kế (MeowDesign) có thể giúp các bạn thành viên trên HM thiết kế những gì mà các bạn thích cũng như để thuận tiện cho các CLB và các box lớn nhỏ muốn đặt hàng và thiết các banner sự kiện ...Tham gia box cũng như là một cách để mình thỏa mãn ước mơ và nhiệt huyết với những ý tưởng sáng tạo.Đồng thời đây cũng là một trách nhiệm lớn lao:D . Rất cảm ơn anh Đình Hải đã tin tưởng và cho phép chúng em mở box .Chúc box chúng ta trong thời gian sắp tới hoạt động thật tốt và nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn thành viên HMF.:)
Mong các bạn có thể bỏ qua nếu trong quá trình hoạt động mình có những sai sót không đáng tiếc.Cảm ơn các bạn rất nhiều.:p

Di Thư: Ủng hộ box nhé =))
Shenn: Ủng hộ team nhé =))

IV. Tâm sự mỏng
Con Shenn dạo này ngoài việc vui mừng khấp khởi ra thì cũng có những tâm tư thầm kín :v À, không diễn sâu nữa, tớ sẽ vào thẳng vấn đề.
Đừng đặt hàng cho có
Các bạn ạ, team Designers rất vui vì từ khi nhận nhiệm vụ trên diễn đàn, chúng mình đã hoàn thành nhiều công việc thiết kế. Từng banners, avatar,... của các sự kiện, CLB lung linh xuất hiện trên HMF, bọn mình đếu rất vui vì thành quả được trân trọng, dù cho vẫn còn nhiều điều chưa hoàn thiện. Khi mở các dịch vụ đặt hàng, bọn mình cũng rất mong những sản phẩm, tâm huyết được các bạn sử dụng. Nếu có gì không ưng ý, xin hãy đóng góp với bọn mình, chứ đừng đặt hàng rồi vứt đấy, nhé!
Đừng hối thúc
Đây cũng là một vấn đề khá căng thẳng. Khi mở topic thiết kế chữ kí, mình khá bức xúc với chuyện này. Mình trả hàng từng đợt chỉ trong vài tiếng, chỉ vì tạm thời để một đơn hàng phức tạp cho ngày hôm sau mà đã bị hối thúc. Thử hỏi khi đặt hàng toàn diện các dịch vụ rồi thì giúp thiết kế các sự kiện cho BQT,... thì bọn mình còn bận đến mức nào? Chúng tớ đều là học sinh, đều phải tận dụng thời gian hết mức, vậy nên đừng hối thúc, đừng tạo áp lực cho chúng tớ! Không biết hai bạn @WindyTA@Di Thư ra sao nhưng riêng mình và @ricchin1403 đều học đội tuyển ngoài việc áp lực cho tất cả các học sinh 2003 sắp phải đối mặt với kì thi quan trọng. Vậy nên các bạn ạ, đừng trách chúng tớ hà khắc với trường hợp hối thúc.
....

Nào, giờ thì cho chúng mình cảm nhận của các bạn ở dưới này đi <3 Bật mí nhé, team sẽ chọn ra một bình luận ấn tượng nhất để quyết định ai là Khách hàng độc quyền của team (được ưu tiên xử lí các đơn hàng). Chà chà, thích không? r41 Nhưng nếu không ai có bình luận ấn tượng thì... nói lời chào với phần thưởng nhé r31

Last edited:

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Mình cảm thấy rất vui khi mà ý tưởng của cả Team MeowDesign đã nhanh chóng được BQT phê duyệt. Chúc Team MeowDesign và box "Góc nhỏ Design" ngày càng phát triển hơn, có nhiều khách đặt đơn hàng. Các bạn tuy còn nhỏ nhưng mà đã có tài năng như vậy rồi (Hì hì mình cũng 2k3 :D). Mình tin chắc rằng mỗi một thành viên của diễn đàn đều tự hào khi có được những thành viên đầy tài năng và nhiệt huyết như các bạn. Mình nhận thấy các bạn qua 1 thời gian mở dịch vụ design chữ ký cho thành viên hoạt động rất thành công, số lượng đơn hàng nhiều và chất lượng cao nữa.
Thân chào Team MeowDesign! :D
@Di Thư @Shenn @WindyTA @ricchin1403

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT

Vậy là sau bao ngày ấp ủ, chuẩn bị, lên kế hoạch, úp mở tối ngày (r26thả thính con dân vô tội vạ ), box "Góc nhỏ Design" đã chính thức ra mắt. (Xúc động quá, cho tớ chấm nước mắt phát:r3)

Hiện tại, bốn nhân sự cute phô mai que của box, với thương hiệu "MeowDesign" gồm 4 người :''>
1. Shenn: người khởi xướng đề xuất, tụ họp "đồng râm" sau bao ngày lăn lộn bên shop design chữ kí.
2. Ricchin: người dày dặn kinh nghiệm, vốn đã cùng Shenn trải qua những tháng ngày vật lộn tìm ý tưởng
4. Di Thư: một người luôn giải quyết công việc nhanh, gọn lẹ, nhiệt tình với công việc.
Cả bốn chúng tớ đều sinh năm 2003, cùng là 4 CTV Designers của diễn đàn, sẽ cùng nhau chia sẻ công việc, tìm kiếm ý tưởng. Team MeowDesign gồm những người nghiệp dư, mỗi người một cá tính, lấy biểu tượng là con mèo cũng cute hết sức.

Chà chà, sau bao ngày vật lộn, tìm kiếm ý tưởng, lên kế hoạch, úp mở, thả thính con dân vô tội vạ...
À, vào lại phần chínhr101. Chắc các bạn cũng đã biết được phần nào mục đích ra đời của team rồi phải không?

Ricchin:
Đây là lần đầu tiên mình được hợp tác với 3 bạn CTV Thiết kế, tuy còn lạ lẫm nhưng mình rất mong được mọi người ủng hộ...
WindyTA: Mình rất vui khi chúng mình đã có" lãnh thổ" riêng là box "Góc nhỏ Design" để chúng mình-những thành viên trong nhóm CTV thiết kế (MeowDesign) có thể giúp các bạn thành viên trên HM thiết kế những gì mà các bạn thích cũng như để thuận tiện cho các CLB và các box lớn nhỏ muốn đặt hàng và thiết các banner sự kiện ...Tham gia box cũng như là một cách để mình thỏa mãn ước mơ và nhiệt huyết với những ý tưởng sáng tạo.Đồng thời đây cũng là một trách nhiệm lớn lao:D . Rất cảm ơn anh Đình Hải đã tin tưởng và cho phép chúng em mở box .Chúc box chúng ta trong thời gian sắp tới hoạt động thật tốt và nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn thành viên HMF.:)
Mong các bạn có thể bỏ qua nếu trong quá trình hoạt động mình có những sai sót không đáng tiếc.Cảm ơn các bạn rất nhiều.:p

IV. Tâm sự mỏng
Con Shenn dạo này ngoài việc vui mừng khấp khởi ra thì cũng có những tâm tư thầm kín :v À, không diễn sâu nữa, tớ sẽ vào thẳng vấn đề.
Đừng đặt hàng cho có
Các bạn ạ, team Designers rất vui vì từ khi nhận nhiệm vụ trên diễn đàn, chúng mình đã hoàn thành nhiều công việc thiết kế. Từng banners, avatar,... của các sự kiện, CLB lung linh xuất hiện trên HMF, bọn mình đếu rất vui vì thành quả được trân trọng, dù cho vẫn còn nhiều điều chưa hoàn thiện. Khi mở các dịch vụ đặt hàng, bọn mình cũng rất mong những sản phẩm, tâm huyết được các bạn sử dụng. Nếu có gì không ưng ý, xin hãy đóng góp với bọn mình, chứ đừng đặt hàng rồi vứt đấy, nhé!
Đừng hối thúc
Đây cũng là một vấn đề khá căng thẳng. Khi mở topic thiết kế chữ kí, mình khá bức xúc với chuyện này. Mình trả hàng từng đợt chỉ trong vài tiếng, chỉ vì tạm thời để một đơn hàng phức tạp cho ngày hôm sau mà đã bị hối thúc. Thử hỏi khi đặt hàng toàn diện các dịch vụ rồi thì giúp thiết kế các sự kiện cho BQT,... thì bọn mình còn bận đến mức nào? Chúng tớ đều là học sinh, đều phải tận dụng thời gian hết mức, vậy nên đừng hối thúc, đừng tạo áp lực cho chúng tớ! Không biết hai bạn @WindyTA@Di Thư ra sao nhưng riêng mình và @ricchin1403 đều học đội tuyển ngoài việc áp lực cho tất cả các học sinh 2003 sắp phải đối mặt với kì thi quan trọng. Vậy nên các bạn ạ, đừng trách chúng tớ hà khắc với trường hợp hối thúc.
....

Nào, giờ thì cho chúng mình cảm nhận của các bạn ở dưới này đi <3 Bật mí nhé, team sẽ chọn ra một bình luận ấn tượng nhất để quyết định ai là Khách hàng độc quyền của team (được ưu tiên xử lí các đơn hàng). Chà chà, thích không? r41 Nhưng nếu không ai có bình luận ấn tượng thì... nói lời chào với phần thưởng nhé r31
thật ra thì mình rất thích ý tưởng của các bạn .
nhưng mà có điều là các bạn thiết kế mấy thứ đó rất đẹp nhưng lại không vừa mắt mình. mình nghĩ là các bạn nên khảo sát kĩ hơn sở thích của khách hàng.
Còn nữa, sao các bạn cũng sinh 2003 mà tài quá vậy cà.
nói chung là tiếp tục nha mấy iu.

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
thật ra thì mình rất thích ý tưởng của các bạn .
nhưng mà có điều là các bạn thiết kế mấy thứ đó rất đẹp nhưng lại không vừa mắt mình. mình nghĩ là các bạn nên khảo sát kĩ hơn sở thích của khách hàng.
Còn nữa, sao các bạn cũng sinh 2003 mà tài quá vậy cà.
nói chung là tiếp tục nha mấy iu.
Mình thật sự không hiểu ý bạn lắm. Tài năng nhưng thiết kế không vừa mắt? Bạn thấy đẹp nhưng không vừa mắt? Còn chuyện khảo sát khách hàng, cho đến giờ phút này mình chưa thấy có ý kiến "không vừa mắt" nào cả, đa phần, mình tin rằng, đều hài lòng. Hi vọng bạn có thể nói rõ ràng hơn, đồng thời chỉ bảo giúp mình điểm yếu, chưa hoàn thiện nhé.

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
Mình thật sự không hiểu ý bạn lắm. Tài năng nhưng thiết kế không vừa mắt? Bạn thấy đẹp nhưng không vừa mắt? Còn chuyện khảo sát khách hàng, cho đến giờ phút này mình chưa thấy có ý kiến "không vừa mắt" nào cả, đa phần, mình tin rằng, đều hài lòng. Hi vọng bạn có thể nói rõ ràng hơn, đồng thời chỉ bảo giúp mình điểm yếu, chưa hoàn thiện nhé.
có nghĩa là những sp đó rất đẹp nhưng vấn đề là mình không thích đẹp kiểu đấy bạn ạ !
ví dụ như yêu cầu : là đơn sắc nhưng mình lại cảm lại quá nhạt. kêu colorful nhưng lại quá lòe loẹt.
mình nghĩ vấn đề nắm ở chỗ khách hàng không nói rõ ra yêu cầu của mình vì vậy để thiết kế thì phải theo ý thích của khách hàng .
tuy nhiên , đôi mắt của họ lại không 9 xác => phải pha chút của cá nhân.( tuy nhiên phải hỏi ý kiến của khách hàng tí nữa )

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
có nghĩa là những sp đó rất đẹp nhưng vấn đề là mình không thích đẹp kiểu đấy bạn ạ !
ví dụ như yêu cầu : là đơn sắc nhưng mình lại cảm lại quá nhạt. kêu colorful nhưng lại quá lòe loẹt.
mình nghĩ vấn đề nắm ở chỗ khách hàng không nói rõ ra yêu cầu của mình vì vậy để thiết kế thì phải theo ý thích của khách hàng .
tuy nhiên , đôi mắt của họ lại không 9 xác => phải pha chút của cá nhân.( tuy nhiên phải hỏi ý kiến của khách hàng tí nữa )
Mình đã cho đánh giá ở phần đầu topic rồi bạn nhé, thẩm mĩ của mỗi người không thể quyết định tính chính xác bằng mắt nhìn của người khác. Đơn sắc thì tùy cái đậm nhạt, bạn cho là hình lòe loẹt thì đừng nói ra chữ "đẹp" nhé :) Khách hàng không nói ra yêu cầu chính xác thì lỗi ở họ. Nhưng họ hài lòng với dịch vụ, tớ không quan tâm đến mắt thẩm mĩ của họ có chính xác hay không, vì tớ tin mỗi người có một guu cảm nhận riêng. Chẳng lẽ có cái poll ở đầu topic rồi giờ mỗi lần trả hàng lại: Bạn hài lòng bao nhiêu % à? Bạn đừng né tránh việc trả lời quá khó hiểu và mâu thuẫn. Mong rằng lần sau hãy suy nghĩ cẩn thận trước khi trả lời bài viết, tránh gây mất thời gian.

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
Bạn thông cảm cho chúng tớ vì mỗi người có cách nhìn nhận vấn đề khác nhau nên khó trách khỏi thiếu sót, nếu trong tương lai bạn có đặt hàng thì mình mong bạn ủng hộ và khi đặt hàng hãy kèm theo mẫu mà bạn mong muốn giống hoặc lấy ví dụ màu sắc giùm chúng tớ...Mong bạn ủng hộ ^^...

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
Mình đã cho đánh giá ở phần đầu topic rồi bạn nhé, thẩm mĩ của mỗi người không thể quyết định tính chính xác bằng mắt nhìn của người khác. Đơn sắc thì tùy cái đậm nhạt, bạn cho là hình lòe loẹt thì đừng nói ra chữ "đẹp" nhé :) Khách hàng không nói ra yêu cầu chính xác thì lỗi ở họ. Nhưng họ hài lòng với dịch vụ, tớ không quan tâm đến mắt thẩm mĩ của họ có chính xác hay không, vì tớ tin mỗi người có một guu cảm nhận riêng. Chẳng lẽ có cái poll ở đầu topic rồi giờ mỗi lần trả hàng lại: Bạn hài lòng bao nhiêu % à? Bạn đừng né tránh việc trả lời quá khó hiểu và mâu thuẫn. Mong rằng lần sau hãy suy nghĩ cẩn thận trước khi trả lời bài viết, tránh gây mất thời gian.
trước tiên thì mình xin lỗi bạn
nhưng thật sự đó chính xác là cảm nhận của mình. Nhạt có nghĩa là tp đó không gì đặc biệt. lòe loẹt thì vẫn có thể gọi là đẹp trong mắt người thích lòe loẹt thôi. nói thật thì mình không hài lòng , nếu hài lòng thì mình đã lấy mẫu chữ kí đó để sd rồi.! Bạn thấy mâu thuẫn gì thì cứ trình bày .
mất thời gian của bạn !
xin lỗi nhiều.

• Like
Reactions: Hiyoko Kenny

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
nhưng thật sự đó chính xác là cảm nhận của mình. Nhạt có nghĩa là tp đó không gì đặc biệt. lòe loẹt thì vẫn có thể gọi là đẹp trong mắt người thích lòe loẹt thôi. nói thật thì mình không hài lòng , nếu hài lòng thì mình đã lấy mẫu chữ kí đó để sd rồi.! Bạn thấy mâu thuẫn gì thì cứ trình bày .
mất thời gian của bạn !
xin lỗi nhiều.
Bạn đừng nóng, Shenn nó vậy đó, hồi trước hai đứa này hay cãi lắm, bạn bình tĩnh nhé...Thông cảm...

• Like
Reactions: mỳ gói

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
mất thời gian của bạn !
xin lỗi nhiều.
Cảm ơn góp ý của bạn, mình không có ý kiến về việc bạn không hài lòng. Mình chỉ mong sao bạn có thể nói rõ ràng, ngắn gọn, chứ đừng "lòe loẹt" đi đôi với "đẹp", "tài năng" nhưng lại đi đôi với "không vừa mắt". Lỗi này cũng là ở bạn vì không yêu cầu sửa đơn khi mình vừa trả :) Bạn lấy ví dụ về màu sắc như thế nào thì mình làm ngay cho bạn thôi :) Nhưng không, bạn không góp ý hay yêu cầu mà chỉ nói những lời mâu thuẫn như vậy :)
Bạn đừng nóng, Shenn nó vậy đó, hồi trước hai đứa này hay cãi lắm, bạn bình tĩnh nhé...Thông cảm...
Lỗi không phải ở mình, Ricchin nhé :)

• Like

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
Cảm ơn góp ý của bạn, mình không có ý kiến về việc bạn không hài lòng. Mình chỉ mong sao bạn có thể nói rõ ràng, ngắn gọn, chứ đừng "lòe loẹt" đi đôi với "đẹp", "tài năng" nhưng lại đi đôi với "không vừa mắt". Lỗi này cũng là ở bạn vì không yêu cầu sửa đơn khi mình vừa trả :) Bạn lấy ví dụ về màu sắc như thế nào thì mình làm ngay cho bạn thôi :) Nhưng không, bạn không góp ý hay yêu cầu mà chỉ nói những lời mâu thuẫn như vậy :)
Dừng nhé Shenn...Giống spam quá rồi, dù sao cũng không đến mức mích lòng như vậy, bỏ qua đi...

• Like

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Dừng nhé Shenn...Giống spam quá rồi, dù sao cũng không đến mức mích lòng như vậy, bỏ qua đi...
Bạn kia nói năng không đúng, mình không thích bỏ qua :) Không biết các designers còn lại ra sao, mình thì cho bạn này vào blacklist rồi :) Cam kết không nhận đơn :) Trừ khi mình nguôi giận nhé :)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Hơ hơ,sorry......nhầm chỗ^^
Thôi.....lỡ vào rồi....phát biểu phát.......e hèm..............:D
----
Mình đã từng tham quan cái topic đặt hàng thiết kế của @Shenn rồi á,tuy chưa đặt hàng nhưng mình cũng cảm thấy phần thiết kế của bạn khá tốt,có chất lượng,phải gọi là tuyệt vời.
Nhưng tại sao có một số bạn lại đánh giá chất lượng kém vậy nhỉ?Và tại sao một số đơn phải trả lại?
Cái này không phải do chất lượng,mà cũng chẳng phải do người thiết kế hay người đặt hàng đâu nha.........
Mà tất cả cái do cái anh đơn đặt hàng cả đó,vì ảnh chưa nói rõ rằng chỉ có thể thiết kế chủng loại nào:
VD:màu chủ đạo của ảnh thiết kế có chủ đạo là màu trắng.......vv
......hay quy định những mẫu chữ nào,có những màu nào......
.......có thể trang trí những thứ gì cho ảnh............
--------
Uy....mỏi miệng....vả phát....lép bép cho chừa^^
Thoi,mị chúc box sẽ thành công rực rỡ,luôn hoàn thiện không ngừng và được nhiều người biết đến nhá^^

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
^^ hehe t là một ng đặt hàng vụ chữ kí nhưng chưa dùng ^^ Sr nha.
Thứ 1: do t ko bt t muốn j nên sản phẩm sheen đưa làm t chưa ưng
Thứ 2: :3 chưa muốn đưa ảnh vào chữ kí ^^
_______
Chúc team thành công.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chúc mừng tất cả các em @Shenn @Di Thư @WindyTA @ricchin1403 đã có một nơi thỏa sức theo đuổi đam mê và sở thích của bản thân. Anh thích các bạn trẻ có ý tưởng và tự tin đề xuất để ý tưởng được hiện thực hóa. Diễn đàn đang rất cần những bạn trẻ đầy nhiệt huyết như vậy.

Cảm ơn các em, cảm ơn vì đã làm đẹp cho diễn đàn HOCMAI, cảm ơn vì lòng nhiệt huyết, cảm ơn vì tất cả.

Chúng ta vừa mới cùng nhau bắt đầu cuộc hành trình, sẽ còn đó vô vàn khó khăn và gian khổ đang chờ đợi các em ở phía trước. Anh chỉ mong là dù có như thế nào chúng ta cũng phải cùng nhau vượt qua, luôn bên cạnh nhau, cùng nhau bình tĩnh - thật bình tĩnh để xử lý các tình huống phát sinh.

Về phía các bạn thành viên, các bạn ơi, team "Góc nhỏ Design" được quản lý bởi những bạn trẻ, vì vậy đừng yêu cầu quá cao ở các bản thiết kế các em nhé. Việc biến ý tưởng của các em thành hình ảnh cực kỳ vất vả, anh cũng từng làm nên anh hiểu nỗi vất vả này. Hãy luôn thương yêu các bạn nha. Nếu được thì các em có thể vẽ ý tưởng ra giấy và gửi cho các bạn, các bạn sẽ có cơ sở để làm nhanh hơn. Với riêng anh, những bản thiết kế của các bạn quá tuyệt rồi :D

Anh muốn nhắn nhủ đến các bạn thiết kế:
- Các em hãy sắp xếp lịch nhận yêu cầu, thiết kế phù hợp để không ảnh hưởng đến thời gian học. Ví dụ như sau khi chốt nhận yêu cầu thì sau bao nhiêu ngày đó sẽ trả chứ không trả liền chẳng hạn. Tạo 1 file quản lý bằng GG trang tính (trên GG Drive) để các bạn trong team thiết kế các em cập nhật số lượng đơn, yêu cầu, thời gian nhận trả, thành viên thiết kế,... để sau này nhìn lại tổng hợp cho đơn giản. Cần anh hỗ trợ thì báo anh.
- Nên tạo 1 bài viết nhận ý kiến phản hồi từ thành viên để ngày càng hoàn thiện mình hơn.
- Giữ gìn sức khỏe để đảm bảo tiến độ.

Chúc team ngày càng phát triển, các thành viên trong team ngày càng lên tay nghề.

Những đóng góp của các em sẽ luôn được diễn đàn ghi nhận.

Chúc mừng các em một lần nữa.

Anh Đình Hải

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng

Ricchin:

IV. Tâm sự mỏng
Đừng đặt hàng cho có
Đừng hối thúc
....

Mình rất vui khi HMF được có một góc nhỏ bổ ích như thế này. Và mình cũng OK, sẽ đóng góp các ý cho các bạn để góc nhỏ này trở thành "GÓC LỚN". Hehe

• Like
Reactions: WindyTA
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom